Mẹo Touch ID cho iDevice cũ: nhận diện nhanh hơn, nhiều vân tay hơn

vietcad.77
2/1/2016 11:2Phản hồi: 124
Mẹo Touch ID cho iDevice cũ: nhận diện nhanh hơn, nhiều vân tay hơn
Huỷ nội dung
124 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quá hay và sáng tạo, cảm ơn bạn 😁
Đánh lừa nó thôi. Ra làm chứng minh mà vân tay lăn kiểu này thì mệt à. 😁
cảm ơn bạn, bạn làm clip rất công phu. TUY NHIÊN: theo kinh nghiệm của mình, cứ 1 vân tay chỉ để 1 ngón là nhanh nhất, trước cũng làm như này nhưng ko nhanh bằng (bấm lên xem giờ là nó mở luôn).
@hodinhdang1006 còn 1 dấu để vân vếu vô:p
@Kiss The R@in đúng là nhanh quá cũng mệt
mình dùng 6splus nhìu khi k muốn mở khóa vô tình nó cũng mở
vj3tgja
TÍCH CỰC
8 năm
@vietcad.77 HÔM NAY E MỚI THỬ, CẢM NHẬN LÀ NHANH HƠN NẾU TAY VÀ CÁI CẢM BIẾN SẠCH, CÒN RA MỒ HÔI THÌ VẪN Y NHƯ THẾ LUÔN
😁 LÀ "THỬ LẠI"
Tiện đây mộ người cho em hỏỉ là sau khi dung mini 3 ( đã jaibreak 8.1.3 và sử dụng pm Vitrualhome để hạn chế dùng phím cứng , tiện sử dụng ) .. Lúc đầu thì mọi thứ bình thường , nhưng sau 4 tháng sủ dụng h mới đẻ ý tthý là nút home h ko còn tác dụng ( bấm vẫn phản hồi đàn hồi bt ) , thử kết hợp chuọ màn tổ hợp nguồn + home đê chụp màn ko đc , thử disable vtrualhome thì phím home koi như liệt . Vâỵ cho em hỏi máy bị lỗi phần cưng hay phần mềm ạ . Chân thành cám ơn mọi người !!!
mr.nhoxsin
TÍCH CỰC
8 năm
@mrvkpro ca này thì restore hay tháo luôn jb ra coi còn bị ko hãng nha bạn
cuthuyen
TÍCH CỰC
8 năm
@mrvkpro Có không xài thì hỏng nà phải rồi, ai bảo có không xài, Apple nó thông minh nắm thấy không xài nó cho hỏng nuôn cho khỏi xài, để không sài phí :v
@mrvkpro Bác cho restore trở về tình trạng trc khi jb để kt, nếu vẫn k0 dc thì mới kết luận dc chính xác là do máy lỗi... Còn đnag trong tình trạng jb, rất khó xác định bác ợ...
cuthune
TÍCH CỰC
8 năm
@mrvkpro Restore thử bác. Nếu vẫn bị thì xác định phần cứng.
@mrvkpro

Xin hỏi ý kiến mọi ngườ là sau thời gian 25 ngày gửi máy đi bảo hành cửa hàng ( chưa tiện nói tên ) cụ thể máy e là : sao khi hỏi tình trạng không nhận phím hỏme cứng mà vân tay vẫn bình thường như trên e tiến hành restore lại máy ( lúc đâu quên pass giới hạn e dùng itool truy cập file mã hóa pass giới hạn để lấy pass ) . tuy nhiên restore thì máy bị treo táo 😔 bùn lần 1.e đi gửi cửa hàng lúc mua để bh vì máy còn bh cửa hàng . sau 25 ngày chờ đợi vs vô số lần em gọi 5 ngày/lần ( đâng bận thi nên không gấp ) gần đây tại sắp về nên gọi nhìu hơn thì đến hôm nay 28 1 thì báo là máy đã xong giờ phím cứng ok , cám biến vân tay hư rồi @@ ( troller ) ... e có hỏi sơ thì a ý bảo " đời nhiều lúc nó vậy , mất này đc kia " ( nguyên văn :v ) ... túm lại mn bảo giờ e như thế nào ạ :( ... văn em lủng củng mn bỏ qua cho !! Chân thành cám ơn ạ ...
lamgia2008
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình đang xài thiết lập 1 lần cho cả 4 ngón mà vẫn nhanh như thường 😃
Lên 9.2 thì loa thoại nín luôn, đang thử restore đây, cũ với chả mới, càu nhàu
mr.nhoxsin
TÍCH CỰC
8 năm
@linhlinhmail thế do máy bác rồi chứ bao nhiêu mạng lên 9.2 rồi có ai lỗi thế đâu 😃
ductuan1980
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cảm giác thấy nhanh hơn. Nhưng trước đây mình đã từng nghe nói nếu quét quá nhiều ngón (quá 2 ngón) thì thời gian dò vân tay sẽ lâu hơn, không biết có phải do nâng cấp Fw mà nó nhanh hơn không.
Quá tuyệt thankyou mod😁
Một lần mà quét nhiều ngón tay thì chậm chứ nhanh gì, được số lượng bù chất lượng. Mình đang xài ip6+ mà thấy vụ quét này chậm chậm bực mình, đôi khi nổi nóng muốn đập luôn cái đt.
Còn vụ 1 ngón quét 4-5 lần thì để xem thế nào 😁
Tks bạn đã share mẹo vui
@zen tran Đập đi bạn, muốn làm gì là làm ngay, mình thích vậy chứ nói mà ko làm bèo lắm hehe
Martin BN
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình tưởng cái này có lâu r chứ. Mình xài trên note 4 toàn làm như vậy 😃
CUBASE
TÍCH CỰC
8 năm
@Martin BN note 4 thì quẹt thẻ chứ tác dụng gì nhiều nhỉ
Tưởng thế nào trò này mình làm suốt =))
mrhieu2903
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có mẹo khác cho những máy đã jailbreak: cài tweak InstantTouchID vào, bảo đảm sẽ có hiệu quả rõ rệt. 😆))))
handukims
TÍCH CỰC
8 năm
@mrhieu2903 cái này có ảnh hưởng gì k ạ..cái vituarl home dùng nhiều thấy máy nogns quá.
mrhieu2903
ĐẠI BÀNG
8 năm
@handukims Mình test trên con Air 2 không thấy vấn đề gì.
Ttdmt
TÍCH CỰC
8 năm
Mình sử dụng một ngón cái cho 2 dấu cũng nhanh
Dame 89
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mih Lam nog dan nen toan dug mat khau
mình dùng 5s được 3 năm r 😆 số lần mở thành công dấu vân tay chắc đếm trên đầu ngón tay 😃)) k hiểu sao
@cucai.duong thế tính là 2 năm mấy tháng hả bác -_- ăn nói ngắn gọn cho nhanh . mình k qtam tháng mình tính 2013 2014 2015 ok 😁
@ger'sKing =))) cảm thấy buồn 😃))
@facebook001 thiếu 2016 bác
@cucai.duong 2016 mới sang bác ơi =)))
junky3
TÍCH CỰC
8 năm
6plus lam Nhu ban khong the doc dau van tay nay. Minh lam 2 lan
jickjick93
ĐẠI BÀNG
8 năm
Quá chuẩn, cho 3 đến 4 cái vân tay đều là của 1 ngón, bấm nhanh vèo vèo hí hí, mọi khi thì mở khoá màn hình bằng vân tay đến khổ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019