Laptop Acer

Mở hộp Sony Xperia M4 Aqua Dual: thiết kế đẹp, 2 SIM, giá 6,49 triệu đồng

Trung Dt
3/6/2015 12:6Phản hồi: 454
454 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

humadat3
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ứng dụng chuyển qua thẻ nhớ được hết mà...bổ sung thêm thẻ nhớ ngoài..thẻ 32GB bây giờ giá < 200k rẻ như bèo
hiuhiu_man
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ntnam1972 Androi 5.0 cho phép chuyển ứng dụng sang thẻ nhớ bác nhé.
@humadat3 Bạn tự tạo 1 file nomedia hoặc lên mạng google rồi down về coppy vào thư mục game đó là file âm thanh sẽ ko xuất hiện trong walkman nữa...
@ntnam1972 Android 5.0 Sony chính thức cho cài đặt tất cả App ở SD nhé bạn 😁 không cần root hay gì luôn sony hỗ trợ mà
humadat3
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kidi_ldk à cái này mình biết, dù sao cũng tks bạn, cơ mà mỗi game đều phải làm như vậy cũng hơi bực
Con này thiết kế sấu quắt có tiền cũng để dành ủng hộ Bphân
sownhair
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hightendday Bạn mua thì mua chứ đừng nói như vậy. BKAV có gì thù oán với bạn à
@sownhair Đúng là t thù nó đó hồi đó cài bkav dõm ăn hết file cả file dự án t mất mấy tháng trời code nó cũng quất luôn khốn không?
ngoctrungba4
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chưa có video đập hộp nhỉ ?
Máy này thiết kế thấy khoái là cổng sạc để lộ thiên luôn. Như vậy sẽ đủ chơi các chiêu trò:
_Chụp hình: gắn QX10, QX30, QX100, QX1
_Nghe nhạc: gắn DAC/AMP OTG

Nói chung là giá này ổn cho tầm trung rồi

=====
Còn lỗi liên quan NFC thôi, chứ bình thường à

Hai bạn DatHyunbin, soleil14 là dạng người nổi bật với tư cách ai chê đồ mình xài là sừng cổ lên mà rống. Tính theo đại đa số đi 2 bạn, bớt hoang tưởng đi, mặc dù tui xài Z3 và 2 ông làm cùng công ty chưa thấy lỗi gì, nhưng nhỏ bạn tui tự nhiên bị nứt 2 lần mặt kính sau vì quá nhiệt kìa.
Bản thân 2 bạn không bị không có nghĩa là người khác không bị, bớt xàm lông đi nhé!
DatHyunbin
TÍCH CỰC
9 năm
@quangrc bác cũng biết nói đùa chả kém,đại đa số người dân đi bảo hành ở đây đều là nứt kính hết à?bác có dẫn chứng ko?hãng nào mà chả có người đi bảo hành chứ đâu phải mình sony,ai bác cũng kêu ng ta sửng cồ trong khi bác mình thấy bác xù lông cũng có kém câu nào đâu 😆)
@DatHyunbin Bạn đùa dai nhỉ, cái nứt kính là 1 trong số các ví dụ về mặt bảo hành chứ đâu phải máy nào cũng nứt, mà nó bị lỗi khác. Hay bạn không đủ khả năng để hiểu?
Bạn hỏi tôi có dẫn chứng, vậy tôi hỏi ngược lại bạn có dẫn chứng số liệu nào người đi bảo hành không được nhiều hay không? Bạn sừng cổ cho có theo kiểu mèo khen mèo dài đuôi thì tôi nói bạn sừng cổ thôi. Cả 2 bạn kia trước đó cũng vậy.
Xài đồ nhất là điện tử thì bảo hành cũng là bình thường, có quái gì đâu mà phán câu "bạn có chém gió hay xạo không, bởi tôi không bị?". Bạn không bị thì kệ bạn chứ, không lẽ bạn là seeder của hãng hay sao mà khi ai lên tiếng máy họ gặp trục trặc là bạn bênh vực hãng? Tôi xù lông ở vị thế người dùng, người trả tiền cho sản phẩm, chứ không phải xù lông theo cái kiểu tôn thờ bàn thờ như bạn.
DatHyunbin
TÍCH CỰC
9 năm
@quangrc phiền bác đọc lại cm của mình đi,mình chưa hề nói cái câu "bạn có chém gió hay xạo không, bởi tôi không bị?" nhé,dùng đồ điện từ đi bảo hành là chuyện bình thường mình ko hề bất bình việc đó,bản thân mình cũng mang máy đi bảo hành đây, nhưng vấn đề là bác lại nói theo cái kiểu phiến diện "ai cũng bị",nói như bác thì chỉ tính những ng như bác ko đc bảo hành còn những ng như mình đc bảo hành đàng hoàng thì ko nhắc đến à? hãng nào mà chả có ng nọ ng kia, mình cũng chả có gì phải tôn thờ cả,bác cứ phân tích đúng cái gì ko tốt thì mình công nhận thôi, bác là người dùng,bác trả tiền cho sản phẩm thì cũng là bác tự nguyện trả tiền chứ ai bắt ép,ko thích thì đừng có xài,bác xù lông đòi quyền lợi cho ng dùng?tốt thôi ng hùng,muốn xù lông đòi quyền lợi thì lên hãng ấy, xù lông với mình thì giải quyết đc gì?nếu quyền lợi của ng dùng mà bị chèn ép tới mức như bác nói mà ai đi bảo hành cũng tệ thì chắc cũng chả đến lượt bác phải lên tiếng bảo vệ đâu 😆) còn việc mình có là seeder hay ko thì mình thấy ko liên quan đến bác lắm,vì rõ ràng là bác trả lời bài của mình trc mà,mình chỉ trả lời lại bác thôi =))
@DatHyunbin Xài mới biết nó bị, không xài mà nói thì bảo chém gió à? Ngay từ đầu mình đâu ở không xù lông với gì bạn đâu nhỉ? Bạn tự sọt dưa xù lông về mình trước khi trích dẫn theo cách quá tôn thờ sản phẩm. Còn cái vụ phân tích đúng sai thì đã nói trước đó, đọc hiểu sẽ làm bạn đỡ xù lông với mình, nên nhớ là đại đa số nhé chứ không phải vấn đề của riêng bạn.
phiên bản ở VN có chắc chắn hỗ trợ 4G o nhỉ 😃
@hoangtien123 4G đã hỗ trợ đâu mà phải lăn tăn bạn.
@vidia.vn mua để dùng lâu dài mà bạn
@hoangtien123 vậy thì sẽ phài chờ lâu dài đó bạn, VN thì chắc còn lâu lắm mới có 4G.
@vidia.vn M4 mọi thứ đều tốt trong tầm giá, nhưng không có 4G thì tiếc lắm
1 máy dùng cũng 2 năm. VN chắc năm sau cũng có 4G thôi bạn àh
ros12810.9
TÍCH CỰC
9 năm
Dạ thưa thím em đã có cơ hội trải nghiệm lâu dài từ cái thời W995 cho đến X10, Arc S, S, Ion, Tx, Z, Z1s, Z1, Z2, Z3 Au, Play, Neo, T2 Ultra và Zu. Tuy không phải tất cả số đó là của em nhưng dùng cũng đủ lâu để nói với thím nó đủ để khiến người ta cuồng. Thím nói em cuồng Sony...Ok em đồng ý. Thím nói em cuồng mà không mua...Ok em đồng ý. Thời G2 nó ra em vẫn khuyên và chọn G2 cho người quen vì thấy nó toàn diện hơn, giờ S6e nó ra em cũng khuyên sếp chọn nó thay vì Z3, nếu bất cứ ai nhờ em tư vấn chọn cái điện thoại pin trâu chụp đẹp mà dùng chức năng cơ bản em lại khuyên chơi 1520...
Và sau tất cả em vẫn là thằng cuồng Sony.
Nhưng thím phán mạnh mồm cuồng Sony mà không mua dẫn đến Sony thua lỗ thì....Thím đếch biết cái quần què gì cả😕
Thay vì bạn sẵn sàng nâng giá lên 7tr sao bạn không thêm 300k mua cái thẻ 32g và 200k còn lại mua cái ốp ngon;)
Em có mua 2 chiếc Z3 Au. Một cho đồng nghiệp và một cho bạn gái rồi chuyển sang bản quốc tế đủ 32g luôn. Khi đó chức năng NFC sẽ không dùng được nên bạn yên tâm nó không ảnh hưởng gì đến pin đâu. Cho đến hiện tại minh chưa một lần thất vọng về pin của em nó. So sánh với các đồng nghiệp dùng Note3, Ip6 (không có Note4, ip6+ để so) thì Z3 ăn đứt nhưng vẫn thua thằng Lu 1520.😃
sonvt9x
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ros12810.9 Thế còn các chức năng khác ví dụ sóng. Sánh ổn định ko ak, mà em nghe bảo là NFC ko tắt đc dẫn đến hao pin bác ak, còn chức năng còn lại ok hết ak,
Vilong82
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bên Mai Nguyên đã bán M4 vào ngày 3/6. Còn bên Thế Giới Di Động và Viễn Thông A, FPT vẫn chưa có hàng vậy ta??? Mình lỡ đặt bên này rồi! Đợi lâu quá! hic
thirellouma
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Vilong82 mình cũng vậy, chiều nay qua thế giới di dộng lấy lại cọc, chờ lâu quá
Vilong82
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bộ nhớ trong có 8GB thôi, nghe nói còn trống 2GB, Vậy nếu cài Game trên 2GB thì chuyển vào thẻ nhớ được không các Mem?
@Vilong82 Có cái phần mềm remove ứng dụng và game từ máy sang thẻ micro SD ở kho ứng dụng bạn download xuống.
Vilong82
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tuyen_kientruc2013 Mình có thể cài trực tiếp lên thẻ nhớ luôn mà khỏi thông qua bộ nhớ trong của máy được không?
@Vilong82 Android 5.0 trên Sony cho phép trực tiếp cài trên thẻ SD được luôn nha
ntnam1972
TÍCH CỰC
9 năm
@anhnamcrken231 Cài như thế nào bạn chỉ dùm với, mình dùng Z3C không tìm ra, chỉ cài xong rồi move qua card. tks bạn!
TrungDungSi.
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cho mình gỏi 1 câu ngoài lề tý ..
Chíp s615 8 nhân có mạnh hơn chíp s801 4 nhân không .... đang phân vân .. tại mình tính mua con a900 của vega giá chính hãng 7tr hơn tý ... nhưng thấy con M4 lên phân vân
@TrungDungSi. Câu trả lời là s801 mạnh hơn nhiều vì là chip dòng cao cấp hơn. Nó giống như bạn so core i7 với core i5.
Còn chi tiết kỹ thuật như thế nào thì mình cũng không rành. Cần thì bạn tự search nhé 😁
humadat3
ĐẠI BÀNG
9 năm
@soleil14 Soleil14 lúc trước hay viết bên Maemo bây giờ Maemo không hỗ trợ nữa sang đây cãi nhau với mem android à :D:D:D:D
humadat3
ĐẠI BÀNG
9 năm
@soleil14 Soleil14 lúc trước hay viết bên Maemo bây giờ Maemo không hỗ trợ nữa sang đây cãi nhau với mem android à :D:D:D:D
3lanh99
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chuyển hết qua được mà bạn. Phone mình lên 5. chuyển ngon lành
Ngon :p
sownhair
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mấy trang test pin không tin nổi, galaxy s6 là con flagship pin yếu sinh lý nhất mình từng dùng qua. Đã phải bán khẩn trương sau khi dùng hơn tuần, cứ xem thời lượng pin của mấy trang review thì chắc cạp đất mà ăn mất :p
w32bigbang
ĐẠI BÀNG
9 năm
rất ưng con này chỉ mỗi tội bộ nhớ hơi hèo có 8gb mà nó lại ko có bản 16gb hay 32gb nữa chứ 😔
Nhìn cái biểu tượng 2sim là thấy hõng phái rồi.
HAIBOSS07
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tiếc là pin hơi kém 1 tí. 2 sim 2 sóng thế này ko biết có trụ được 1 ngày làm việc ko.
Bửa e đặt cọc nhưng lấy cọc ko mất phí qua xúc Z2 hàng 2nd likew bằng giá. Buồn cái Z2 chỉ có 1sim.
Mạnh Phi
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hóng Camera của em nó 😔:(:(:(
Đông Bùi
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vậy là IP65 hay IP68 vậy bác?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế