Mời dùng thử Shopiness, dịch vụ cho phép hoàn tiền khi mua đồ ở Lazada, Nguyễn Kim, Adayroi...

sonlazio
8/11/2017 13:3Phản hồi: 75
Mời dùng thử Shopiness, dịch vụ cho phép hoàn tiền khi mua đồ ở Lazada, Nguyễn Kim, Adayroi...
Bọn mình từng chia sẻ về Shopiness nhưng họ vừa đưa ra một bản cập nhật lớn rất đáng để nhắc đến, mà trong đó tính năng sáng giá nhất là hoàn tiền khi chúng ta mua sắm. Tuy theo món hàng bạn mua hoặc trang web chúng ta sử dụng mà mức độ hoàn tiền có thể khác nhau, từ vài phần trăm cho đến 30%. Lấy ví dụ nếu mình dùng tính năng này để mua Galaxy Note 8 hay iPhone 8 Plus trên Lazada thì mình có thể nhận được lại khoảng 500 ngàn, và đáng chú ý là tất cả các khuyến mại khác vẫn được áp dụng.

Vậy thì tại sao Shopiness làm được điều đó? Đơn giản là khi bạn truy cập và mua sắm trên một số trang thương mại điện tử như Lazada, Nguyễn Kim, Adayroi... từ các bên thứ ba (ví dụ như tinhte.vn) thì trang trang thứ ba này đều nhận được tiền hoa hồng. Shopiness cũng tương tự như vậy nhưng họ không lấy tiền hoa hồng đó mà hoàn lại cho người dùng cuối, kiếm tiền bằng những phương thức khác :p
Screen Shot 2017-11-08 at 8.25.05 PM.png
Để có thể làm được điều này thì thay vì vào trực tiếp các trang TMĐT trên, các bạn cần vào ứng dụng hoặc www.shopiness.vn để mua. Tại đây thì họ sẽ dẫn chúng ta qua các trang web trên để mua bán như bình thường, các bạn vẫn có thể dùng thẻ tín dụng để trả góp 0%, có thể dùng bất cứ code giảm giá nào chúng ta mong muốn.. mà không gặp vấn đề gì cả. Việc hoàn tiền sẽ được kiểm tra và cập nhật vào tài khoản của bạn sau 30-60 ngày, và chúng ta hoàn toàn có thể rút tiền mặt ra ngay sau đó.

Screen Shot 2017-11-08 at 8.31.21 PM.png
Hiện tại thì việc hoàn tiền chủ yếu diễn ra ở các website TMĐT nhưng Shopiness có nói rằng sau này họ sẽ đem xuống các hệ thống cửa hàng offline, đặc biệt là các hệ thống ăn uống để phù hợp với giới trẻ. Tất nhiên là với các hệ thống ăn uống thì tỉ lệ hoàn lại sẽ cao hơn, khoảng 10-30% so với các thiết bị điện tử vốn thường dưới 5%. Ngoài ra, Shopiness sẽ phát triển các add on cho trình duyệt để khi nào bạn mua sắm thì tự thông báo kích hoạt hoàn tiền hoặc nhắc nhở chúng ta có các mã ưu đãi để mua được sản phẩm rẻ hơn nữa.

Screen Shot 2017-11-08 at 8.25.35 PM.png
Ngoài tính năng hoàn tiền như các bạn có thể thấy trong hình phía trên thì tính năng mình thích nhất ở Shopiness là tự động thông báo khi có ưu đãi mới từ một nhãn hiệu yêu thích nào đó. Nhưng nó không đẩy cảnh bao liên tục một cách "thô bỉ" mà đẩy có nhịp độ, tùy theo thói quen của người sử dụng. Ngoài ra thì nếu bạn đang ở gần cửa hàng yêu thích, nó cũng sẽ thông báo khuyến mại nếu có.

Chi tiết hơn về việc hoàn tiền thì các bạn có thể xem ở đây
75 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngon. Để thử luôn 😆
@Jung Lí Làm j có mã nào đâu. Đc vài ba trăm ngàn.
hacrot3000
TÍCH CỰC
6 năm
@kstn_hut_hat Mới cài thử và xoá chỉ sau chưa tới 30 phút. Đăng ký xong được một lúc, chưa kịp làm gì đã nhận 5 cái notification làm phiền.
euxeon
ĐẠI BÀNG
6 năm
Không biết họ kiếm được lợi nhuậ từ đâu và có nhiều hơn số tiền hoa hồng họ trả không nhỉ
cuongnm
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Ếk Kốm shopiness đang cắt phế khá dày đó bạn, bên putatu với tichluy họ đang hoàn tỉ lệ cao hơn mà họ vẫn có lời và hoạt động gần 1 năm rồi kìa
@cuongnm Mua hàng Lazada giá trị lớn thì Shopiness lợi hơn vì ko giới hạn số tiền hoàn lại trên 1 đơn hàng nha bạn
cuongnm
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Tè le tét lét Uh, đúng rồi bạn, đối với cashback thì chỉ có Lazada bị giới han hoàn tiền tối đa 200k mỗi đơn hàng, các cửa hàng khác đều không giới hạn. Mua món nào vài ba chục triệu trở lên là bị dính giới hạn này, còn nếu mua nhiều thì tách đơn ra thôi. Mà hình như Shopiness đang lách luật vì không chạy affiliate với Lazada trực tiếp (tham khảo http://www.lazada.vn/lazada-affiliate-program/ nhé), vài bữa nữa cũng bị Lazada sờ gáy. Lúc trước, có vài trang cashback khác lách luật này rồi, nhưng đều bị sờ gáy, hủy hoa hồng, nên sau đó cũng bùng tiền lặn mất tăm, bởi vậy mình mới hay chia đều đơn ra nhiều bên phòng ngừa bị up sọt.
@cuongnm Bạn này nghe có vẻ hay mua online nhỉ, nhưng mình thấy thời gian hoàn tiền lâu vậy nhỉ có khi đến cả 2 tháng, bạn có biết trang nào hoàn tiền nhanh hơn không?
MyNgoc1998
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đợi nó hoàn tiền lâu lắm, phải hết thời gian đổi trả cả tháng sau nó mới hoàn tiền. Có người quen nhờ mình mua đồ thường xuyên thì ngon
mua bán online ngày càng sôi động nên cửa hàng truyền thống giờ bán hàng cũng chật vật hơn trước.
Ngày xưa gần nhà mình có anh cho thuê băng đĩa, mình thầm nghĩ là internet với phim online phát triển thì chả mấy ảnh dẹp tiệm về quê. Và giờ thì ảnh về quê, cửa hàng đó giờ bán tạp hóa
Sống lở là sống lỗi Sóp pi nịt nịt nịt nịt nịt.... - Vinh Râu 😁
trunglb
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đọc thấy bùi mồm quá test luôn
Pico
ĐẠI BÀNG
6 năm
- Anh này trả lại anh kia tăng lên chút. khách hàng vui quá xá vui!
- Chỉ kết anh mặt đơ đơ...😁
cuongnm
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mấy cái vụ hoàn tiền này thì có lâu rồi, khoảng 1 năm nay trở lại thì có putatu.com, tichluy.vn ... so sánh tỉ lệ thì thấy shopiness cắt phế khá dày đấy, 2 site kia đều cao hơn nhiều. Mình rút tiền ở mấy site này cũng được vài lần rồi, do hay mua hàng hộ ae nhiều nên đang chia đơn ra 2 site để tránh rủi ro bùng tiền. Ae mua không thường xuyên thì cứ lựa site nào tỉ lệ cao nhất để tích lũy được nhiều cho mau đủ hạn rút (putatu 200k, tichluy chỉ 50k)
klinh718
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cuongnm Mà 2 bên kia giới hạn 1 đơn hoàn max 200k thôi đúng ko bạn? Shopiness thì mình ko thấy giới hạn nên mua hàng giá trị lớn lợi hơn
cuongnm
ĐẠI BÀNG
6 năm
@klinh718 Mời vừa trả lời bạn kia xong, copy lại cho bạn xem
-----
Uh, đúng rồi bạn, đối với cashback thì chỉ có Lazada bị giới han hoàn tiền tối đa 200k mỗi đơn hàng, các cửa hàng khác đều không giới hạn. Mua món nào vài ba chục triệu trở lên là bị dính giới hạn này, còn nếu mua nhiều thì tách đơn ra thôi. Mà hình như Shopiness đang lách luật vì không chạy affiliate với Lazada trực tiếp (tham khảo http://www.lazada.vn/lazada-affiliate-program/ nhé), vài bữa nữa cũng bị Lazada sờ gáy. Lúc trước, có vài trang cashback khác lách luật này rồi, nhưng đều bị sờ gáy, hủy hoa hồng, nên sau đó cũng bùng tiền lặn mất tăm, bởi vậy mình mới hay chia đều đơn ra nhiều bên phòng ngừa bị up sọt.
cuongnm
ĐẠI BÀNG
6 năm
@klinh718 giờ thì Shopiness cũng giới hạn 200k rồi kìa ...
cyan.1618
TÍCH CỰC
6 năm
Soft-pi-nes 😁
shuchanglove
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thất kinh lazada mấy vụ rồi. Chả còn tin tưởng ngoài tiki 😆
@shuchanglove thôi lạy, cứ đổ lỗi cho nhà bán hàng, hệ thống, mà ko chịu nghĩ do bản thân ko biết lựa.
tiki giờ cũng cho bên thứ 3 vào bán rồi, ko khéo bác lại từ cả tiki😁
ndta13
CAO CẤP
6 năm
Mình dùng cashbro.me, cũng tương tự 😁
ark
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giá mà biết sớm, mua lazada chắc phải >200tr rồi 😔
@ark ngày xưa còn kiểm tra hàng kĩ rồi mới thanh toán, giờ thì khỏi luôn cho khỏe
@ark Better late than never mà bạn ;)
tgmjgm
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thí dụ mình mua hàng trên web Ngkim từ các ứng dụng hoàn tiền này, mà sp đó trên Ngkim có khuyến mãi giảm giá, thì mình vẫn trả theo giá giảm đó, và vẫn đc hoàn tiền hả các bạn ?
futurex125
TÍCH CỰC
6 năm
@tgmjgm Đúng rồi bạn
cuongnm
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tgmjgm chính cmn xác 😁
Applenick
TÍCH CỰC
6 năm
Ở Việt Nam, cái vụ hoàn tiền chỉ là thứ để PR, nhưng khi làm thủ tục hoàn tiền thì xem như Bác đi từ Sài Gòn ra Hà Nội...Thôi, mình chắc chắn không tin vào dịch vụ này ! Việt Nam màhhh !
cuongnm
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Applenick thủ tục gì đâu bạn, đưa tài khoản ngân hàng và yêu cầu rút tiền là xong. Bạn kiếm bên nào làm hoàn tiền có đăng ký doanh nghiệp mà tham gia, chứ mấy trang hoàn tiền lon con thí tránh xa ra.
@Applenick Cha nội này chắc tường "hoàn tiền" là trả hàng nhận lại tiền chắc @@
Kevin Power
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cashback lâu rồi mà. bình thường hay hoàn tiền trên web.
@Kevin Power Bên mình có cả web & app. Bạn dùng thử xem trải nghiệm tốt hơn ko nhé
zleo90
ĐẠI BÀNG
6 năm
mình quan tâm chất lượng hơn là giảm 1-2 triệu
rommel88
ĐẠI BÀNG
6 năm
@zleo90 Chất lượng thì liên quan gì đến mấy cái cashback này ?
plusvn
TÍCH CỰC
6 năm
@zleo90 bạn vẫn có thể vừa quan tâm chất lượng nhưng vẫn hoàn tiền mà, ok chứ thanh niên thích thể hiện 😁
nkn1506
TÍCH CỰC
6 năm
Tichluy vẫn có tỷ lệ hoàn tiền cao nhất. Quảng cáo vậy cho Tichluy không biết có huê hồng không nhỉ 😁
@nkn1506 Tuần sau bên mình có bản cập nhật tỷ lệ hoàn tiền. Hy vọng sẽ cạnh tranh hơn
nkn1506
TÍCH CỰC
6 năm
@Shopiness Chúc thành công nhé!
zFlashz
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Shopiness tuần sau qua đợt sale rồi, sao không làm trước đợt sale ấy
rommel88
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giống y như tichluy đã có lâu rồi nhỉ :d. Mình dc hoàn 1tr mấy qua Tichluy rồi, cũng đỡ
@rommel88 Hoàn tiền chỉ là một tính năng của ứng dụng bên mình thôi bạn. Ngoài ra bạn có thể chọn theo dõi các thương hiệu yêu thích khác CGV, Nike, KOI...Khi có khuyến mãi, app sẽ báo cho bạn. Sắp tới bên mình sẽ mở rộng hoàn tiền đến các nhà hàng, shop thời trang. Bạn dùng thử xem ok ko nhé 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019