[MWC 2015] Trên tay Jolla Tablet: Ấn tượng đa nhiệm, thiết kế chưa hài lòng

TDNC
2/3/2015 12:32Phản hồi: 95
95 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chậc, ko có nhiều hy vọng, hoặc là về việt nam sẽ có mức giá không phải dạng vừa đâu
@50cauchuyen uhm, giá cao chắc chắn rùi 😁 sẽ ko có nhiều người được trải nghiệm chiếc máy này
LamNguyet
ĐẠI BÀNG
9 năm
@oatoat hehe, cũng hi vọng giá nó tầm bằng em nexus thôi
@LamNguyet buồn, hãng nào cũng ào ào phân khúc cao cấp vì nhiều lời, còn phân khúc bèo thì toàn hàng khựa chẳng thèm nhìn
em ko có thiện cảm với wp
em dùng qua đủ 3 hệ điều hành rồi và vẫn thấy an doi là dễ dùng nhất 😔 wp8 e ko làm quen được với mấy cửa sổ vuông vuông đổ ra, thêm cái nữa là bàn phím ảo của wp dùng chán lắm
LamNguyet
ĐẠI BÀNG
9 năm
@khoailangnuong1 mình cũng ko biết xài wp @_@ nhìn nhức đầu quá trời quá đất, hic
@khoailangnuong1 còn tùy người mà bạn, có thể android đc phủ sóng rộng hơn nên bạn thấy dễ dùng hơn chứ nhiều ng thích ios hơn đó
Ngon, máy bằng kim loại nữa thì đẹp tuyệt, mình thích dùng kiểu điều hướng swipe này hơn ios với android nhìn nó tự do phóng khoáng hơn là bó buộc phải bấm vào 1 chỗ, nhưng mình muốn có thêm 1 tùy chọn hiện phím điều hướng ảo dưới đáy màn hình để mấy anh nào khó tính, không thích đổi mới, hay cho người trung niên dễ xài. lúc đó đảm bảo doanh số hơn, hiện nay người dùng phần nhiều bị ios với android dắt mũi nên không có phím điều hướng là họ ko chịu dùng. ai đã dùng playbook, hay win 8 tablet sẽ thấy nó thú vị và tiện hơn phím điều hướng nhiều (trừ ai ko thích đổi mới)
theo mình, hệ điều hành này dư sức bật lại android, nếu
1/ có thêm tùy chọn điều hướng cho ai ko rành công nghệ yên lòng
2/ thiết kế để có thể cài lên phần cứng android như up một bản rom kiểu như ngoài nhà sản xuất cài ra thì ta lấy dt samsung cũ, xóa hết driver, kerne, rom... rồi cài lại với OS sailfish
3/ đảm bảo độ ổn định với app android
4/ đủ tùy chọn về quản lý, đừng như WPhone gửi bluetooth xong file nào ko có ứng dụng để đọc coi như thành rác ẩn
5/ giá thành
6/ bảo mật
7/ Update tốt
8/ giao diện tùy biến được
9/ có thể dùng được với phím cứng QWERTY
theo mình thì nhiêu đó thôi, khó khăn nhất mình nghĩ là 2,3,5
vậy à loveskyvn
akunamakata
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình cũng rất thik nokia phát triển meego. Thật sự đẹp và chất lượng. Chỉ tiết nokia đi sai đường.không thôi bây giờ cứ cập nhật meego ngon lên cũng cạnh tranh sòng phẳng với ios và android ùi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019