Ngày mai, 21/09, Vinaphone, Mobifone, Viettel bắt đầu thử nghiệm chuyển mạng giữ nguyên số

levuongthinh
20/9/2017 1:40Phản hồi: 1.975
1.975 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sticker
TÍCH CỰC
7 năm
Kì này cho các bô lão đi chuyển mạng thôi, các chú bộ đội cứ âm thầm đk dịch vụ vớ vẫn với trừ tiền
viaipi
CAO CẤP
7 năm
@sticker thấy có bác này ko thích Viettel 😁
VIC_VIC
ĐẠI BÀNG
7 năm
@sticker Thằng nào chả thế!!
tpnt
ĐẠI BÀNG
7 năm
@sticker Nếu như các nhà mạng thực hiện chính sách tốt thì cũng rất ít người có xu hướng chuyển mạng.
hueha342
ĐẠI BÀNG
7 năm
@sticker Ý chế là chế đang nói đến viettel à? Trừ tiền lần nào mà chế chưa rõ nguyên nhân chưa?
@sticker Là sao chế, các chú bộ đội ý bạn đang ám chỉ ai, họ cũng là người phục vụ dân mà.
Đăng mobi và muốn qua viettel đây :v, 4g mobi 120k như lol :v
VIC_VIC
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bigfool2009 Nói như ông thì từng mét vuông đất phải có sóng ah?
@bigfool2009 Sống ở quận 5 và p4 có 4g còn phường 11 thì méo có tí sóng :v, ko vì số thì em đã chuyển gấp qua viettel lâu ôiu chứ chả dư hơi ở mobi khi gói 4g 120k chỗ có chỗ ko =))
123namanh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bigfool2009 Chuẩn, nếu mà nhà mạng nào phủ toàn quốc có mà sập sàn kinh doanh.
@bigfool2009 Phủ sóng toàn quốc thì cần gì đến việc thu phí dịch vụ nữa, cho free luôn cả thì có mà loạn.
Thôi chết thằng Mobifone rồi =]]
Mình sẽ chuyển luôn cái số Mobifone xài từ 199x sang Viettel, chắc 10 người hết 9 người bye Mobifone
@manhtuoong mình mua thêm số viettel rồi đăng ký chuyển hướng cuộc gọi từ sim mobi qua cũng gần 1 năm nay rồi, ko bỏ số mobi mà vẫn xài đc viettel cho đời nó đơn giản. chờ đc chuyển mạng thì chuyển luôn số mobi qua viettel hehe
@barrettroyal Trong chán ngoài thèm thôi bác ơi. Em xài Viettel gần chục năm nay công nhận sóng sánh của nó thì ổn hơn 2 mạng còn lại nhưng trừ tiền thì cũng nhanh như chảo chớp. Không biết đăng nào mà lần luôn.
@nguyenthuyvan em xài thêm sim viettel từ 12/2016, em ko thấy nó trừ gì mà sai cả, có my viettel nên vô đó xem history cũng tiện 😁. do e hay di chuyển đi tỉnh nên 4G viettel đáp ứng tốt, còn mobifone thì thôi chán chẳng buồn nói :D
doctinh357
ĐẠI BÀNG
7 năm
chuyển ngay và luôn, thằng Vina 4G như shit, ở ngay trung tâm Quận 1 mà thường xuyên nhận tin nhắn thông báo cuộc gọi nhỡ, điên hết cả người !
@doctinh357 Vina đâu có tồi như cụ nói, tôi dùng Vina mãi cũng có sao đâu. Chất lượng của nó với tốc độ lướt web của nó còn hơn nhiều anh Viettel
Duong_Ngan
ĐẠI BÀNG
7 năm
@doctinh357 Tôi dùng Vinaphone cũng bt mà, ở chỗ đường truyền kém cũng thấy ok và chưa có vấn đề gì cả
@75109 ơ sao tôi chỉ hay mất mạng khi dùng anh viettel chứ dùng vina của tôi cứ căng đét ấy.
@vpt17071997 dìm đối thủ 1 cách ko có chứng cớ cũng ko làm mạng nhà b mạnh hơn đc đâu =)))) thanh niên pr vina
bamborock
TÍCH CỰC
7 năm
Vote phiếu ko đồng ý nhé
brits
TÍCH CỰC
7 năm
@bamborock ko đồng ý gì vậy? tại sao?
tpnt
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bamborock Sao không đồng ý, ý kiến cũng hay mà chế ơi. Như này tôi dùng viettel mà chuyển sang Vina sẽ rất ngon lành 😆)
qujl0p21
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mong rằng nhân cơ hội này VT mua luôn thằng Mobi đi cho anh em ng dùng đc rẻ hêhhee
HD Huu
ĐẠI BÀNG
7 năm
@qujl0p21 mua luôn thì người dùng ăn hành đó bác, độc quyền là chết người dùng ngay
@qujl0p21 Viettel h đắt nhất trong 3 mạng luôn đấy bác.
@MinhMin0511 Viettel giờ đắt lắm đấy, mua thêm mobi nó độn tiền lên thì sao chế có dùng tiếp được không?
123namanh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@MinhMin0511 Chuẩn luôn, viettel đắt nhất trong 3 nhà mạng, tiền cước gọi và tiền dịch vụ có vẻ đắt nhất, chất lượng dịch vụ có nhỉnh hơn mobi một chút thôi.
@123namanh cước nó ko hơn ko là mấy nhưng nó có sóng phủ cả nước là đc rồi, đi về vùng núi còn dùng đc, chứ t đi công tác suốt, lắp cái số mobi đi 1 lần, ko có sóng, nhọc lòng da diết
Moá kiểu này bà con gọi bằng thuê bao miễn phí 10 phút giờ kg chắc là có dc miễn phí không :v...chắc tháng sau có nhiều hoá đơn dài hơn bình thường...
2 cái ốp của ông Mod xì teen dễ sợ
haix10
ĐẠI BÀNG
7 năm
mạng mobifone tệ hại nhất, ngặt nổi không thể bỏ số, nếu được đổi mạng thế này thì ok rồi. Cám ơn Việt Nam!
Kall4Me
TÍCH CỰC
7 năm
Vụ nhìn số mạng nào thì các nhà mạng sau mỗi sms cho thêm ký tự kiểu chữ ký: mb, vt, vn...cuối tin nhắn cũng đc. Còn gọi điện thì chưa biết, có thể là thông báo dạng chữ ký số trong cuộc gọi 😃
nth123789
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kegiaumat007 Nếu làm như thế này thì sẽ có nhiều bất cập xung quanh, nhắn tin nhưng cứ soạn theo cú pháp như chế thì chẳng đổi mạng còn hơn.
Kall4Me
TÍCH CỰC
7 năm
@nth123789 Thêm ký tự là kiểu chữ ký của nhà mạng ấy bạn ơi
cái vụ này 10 năm trước mình dùng ở Úc rồi, hồi đó hỏi 1 bác làm ở Vinaphone là sao VN ko làm mà bác kêu là ko làm được 😁. Trò này hay cái là ghét cái mặt là đổi nhà mạng luôn mà vẫn giữ được số nên nói chung là dịch vụ khách hàng sẽ tốt lên rất nhiều.
duylinh_th05
ĐẠI BÀNG
7 năm
@sskkb Bên đó họ tính cước gọi nội mạng và ngoại mạng thế nào bác? Hóng vụ này ở VN sẽ được xử lý thế nào. Đang dùng gói combo gọi nội mạng. Giờ mà số mình gọi chuyển sang mạng khác chắc trừ tiền chết!
@duylinh_th05 Vụ cước thì ngay từ hồi đó ở Úc đã đắt hơn VN rồi. Chưa kể hồi đó VN đã tính block 6s còn Úc vẫn tính block 30s nên tiền hết cực nhanh 😁 Họ cũng có vài kiểu khuyến mại các gói gọi nội và ngoại mạng như mình thôi. Nói chung là cước di động ở VN tương đối rẻ. Nhưng bọn Úc khuyến mại rất đểu là gọi nội mạng thì siêu rẻ, gọi ngoại mạng thì lại đắt nên đâm ra bà con thường có 2, 3 số thuộc các mạng khác nhau để gọi nội mạng >> nhà mạng bán được nhiều số hơn.
@sskkb Hình như bạn trên hỏi là làm thế nào phân biệt được nhà mạng!???
@thucthicongly Muốn phân biệt thì chỉ có cách hỏi người kia xem họ dùng số gì thôi
leo007
ĐẠI BÀNG
7 năm
@sskkb Người kia nói họ dùng số 090/ 091/ 098 😃
102girlsCom
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thấy mobi xài cũng đc mà sao nhiều bác chê quá
hthhus
TÍCH CỰC
7 năm
@102girlsCom Hay phải đi tỉnh, ko ở trung tâm thì mấy thấy cái ức chế của Mobifone. Còn chỉ nghe, gọi và sms thì mạng nào cũng ổn cả!
@hthhus Định mệnh Mobi ở giữa trung tâm thành phố quận 3 đàng hoàng ko có sóng 4G, về Mỹ Tho, Bến Tre ngồi giữa sông mà 4G vẫn mạnh mới ghê.
@102girlsCom thì toàn ông nhân viên của Viettel vào để chém gió chứ sao
brits
TÍCH CỰC
7 năm
@balabalo_xilo chứng tỏ Viettel nhiều nhân viên nhỉ :v
thaitd_2110
ĐẠI BÀNG
7 năm
như vậy tức là chuyển mạng khác nhưng số và đầu số đều giữ nguyên phải ko các bác 😁 Cái này hay à nha :p
@thaitd_2110 Theo mình đang nghĩ thì chuyển sang nhà mạng khác phải chuyển đầu số hợp với nhà mạng đó chứ.
Nghe nói mạng viettel siêu mạnh, down dc 8mb/s luôn ( nghe nói thôi chứ chưa xài ), nếu đúng vậy thì sẽ đổi qua mạng viettel ^^
@ThietKeWebChuyen-Com Mạng Viettel dùng chán nhất quả đất đấy ạ, chẳng hiểu đầu tư ở Lào, Cămpuchia gì không biết chứ ở Việt Nam chạy dật dẹo như bị cúm, suốt ngày nói thay đổi xong là im thin thít, dùng thì trừ tiền ba lăng nhăng. Nói thẳng ra chứ 1 - bạn làm cho Viettel, 2 - bạn chưa dùng viettel. :mad:
Vũ Luân
ĐẠI BÀNG
7 năm
@huyenanhchibi Mạng viettel mình thấy ok nhất á
@huyenanhchibi mình có 1 số mobi, 1 số viettel, thấy mạng bình thường, mình ở tphcm
Nghe nói mạng vt 4G nhanh nên định xài thôi
hueha342
ĐẠI BÀNG
7 năm
@huyenanhchibi Tùy từng người nhưng theo như quan sát từ nhiều phía thì chất lượng dịch vụ của viettel dạng lên xuống không đồng nhất chứng tỏ dịch vụ đang có nhiều vấn đề.
@huyenanhchibi Haizzzz dùng nhà mạng nào bây giờ, sao thấy như đứng trước ngã ba đường vậy
Sau này việc gọi các số nội mạng được free sẽ rất hên xui. Nhà mạng tha hồ trừ $ vô tội vạ
Bao Khangs
TÍCH CỰC
7 năm
Nói chung giờ mạng nào cũng ngon lành chứ đâu phải như cách đây 10 năm. Giờ còn 3 nhà mạng thôi. Làm cái bảng gì đâu mà mắc mệt thiệt
Coi như sau này là chỉ biết số đt và không quan tâm đến mạng nào
Mr_Teaplus
TÍCH CỰC
7 năm
@hoangpm em nghĩ cược nội và ngoại mạng sẽ ngang nhau.
123namanh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hoangpm Và coi như sử dụng không cần quan tâm đến nhà mạng nào hay không cần biết được thông tin về khuyến mạng nội mạng hay ngoại mạng ra sao đúng không bạn nhỉ. Hình thức này như kiểu combo rõ ràng và chẳng quan tâm gì đến những thứ riêng lẻ.
dg đinh vt đổi qua vn mà ko biêt ngon hơn ko vt hút máu qúa
nth123789
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Đỗ Công Nhậm Viettel hút máu như thế nào, chế có thể show rõ hơn trường hợp của chế cho anh em xem không? Thực ra t cũng dùng nhà mạng này và cũng thấy nhiều bất cập.
vvaa234
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Đỗ Công Nhậm Hút máu như thế nào thì ví dụ đi chế, chứng minh rằng Viettel nó đang hút máu kinh khủng, như vậy mới đủ độ tin tưởng chứ.
@Đỗ Công Nhậm Hút máu cũng ở mức chấp nhận được, nếu như viettel mà cứ làm dịch vụ kiểu như thế nữa thì chẳng còn ai dùng nhà mạng đó đâu. Hiện tại thì chiến dịch đổi mạng nhưng không đổi số do viettel triển khai đầu tiên chưa có gì đáng chú ý 😔(((
@Đỗ Công Nhậm Bao giờ đổi thì share cho mình cách chuyển nhé bạn. Thanks bạn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019