Nhờ các bác tư vấn 1 em android 2 sim pin ổn làm máy phụ

boy_pro_8x
15/4/2016 2:46Phản hồi: 8
Chào các bác!
Em đang có nhu cầu mua 1 máy android 2 sim làm máy phụ. Yêu cầu của em cũng đơn giản: không chơi game, đủ mượt với các tác vụ bình thường, ram từ 1G trở lên, kết nối 3G Wifi ngon lành để check mail và lướt web, loa to sóng tốt, pin ổn. Giá tầm dưới 4 triệu, càng rẻ càng tốt. Nói không với Oppo / Wiko / Mobiistar / ZTE / Mobell.
Lúc đầu là định hướng đến Xiaomi, cấu hình quá ngon trong tầm giá, nhưng ngại khoản sửa chữa thay linh kiện. Nhìn sang các thương hiệu tên tuổi khác thì đúng là nản với cấu hình, còn trải nghiệm thì k biết ntn?
Nhờ các bác tư vấn giúp em 1 con máy, hoặc chia sẻ trải nghiệm mà các bác có được để em có thêm thông tin. Cảm ơn các bác trước 😁
P/s: Em đang thấy bên TGDD có máy đổi trả Moto G Gen 2 4G (mã XT1079) = 2260k thì có nên mua k các bác? Con này hình như lên được Android 6 rồi thì phải.
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bamborock
TÍCH CỰC
8 năm
Đã được trên tay em Xiaomi Note 3 nên mạnh dạn vote cho em nó. Thất cực ngon. Nhưng nếu làm máy phụ thì nên dùng mấy em nhỏ gọn màn hình 4inch, mình đang dùng em sony V để làm máy phụ rất okay
boy_pro_8x
TÍCH CỰC
8 năm
@bamborock à còn này em biết, ra mắt khá lâu rồi thì phải vì ngày trước bà chị dùng, cầm như ip4 luôn nhưng hình như 1 sim thì phải
bamborock
TÍCH CỰC
8 năm
@duc30121989 uh chỉ có 1 sim nhưng xài khá okay. Bữa mua được giá hời có 600k
trandaibong
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chỉ sợ bạn dùng Redmi Note 3 Pro xong lại chuyển từ phụ thành chính nên... thôi k tư vấn nữa 😆
boy_pro_8x
TÍCH CỰC
8 năm
@trandaibong bản Pro ram 3G mà giá 3T là em múc ngay k nghĩ rồi 😃)
máy chính là SS Note 3, phụ là Xiaomi Redmi Note 3 đẹp đôi
batien07
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cùng nhu cầu
Máy 2 sim pin khỏe, wifi tốt, android 5.0 trở lên
Note 3 đi bạn. Tầm 4 củ là mua được rồi
E có 1 máy htc desire 600 2 sim bị lỗi cam, nay ko dùng nữa đem bán cho b nào về lắp sim làm máy phụ hoặc cần máy để phát wifi...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019