[Nhờ tư vấn] Nếu so với 1More E1001 (Tripple drivers) thì con tai nghe in-earn nào có thể thay thế?

Mjcken
18/9/2018 10:5Phản hồi: 24
Chào mọi người. Mình hay nghe tạp nhạc qua điện thoại, có dịp thử nghe con 1more tripple drivers và rất thích. Nhưng con này đang khan hàng. Mình muốn nhờ mọi người giúp xem có em nào có thể so với nó cả về chất lượng và tầm giá dưới 2tr.

Cám ơn.
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

biquangphuc
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bác nghe tạp cỡ nào nhỉ? 😁 Cho em thêm chi tiết về gu nhạc của bác đi
@biquangphuc Nguồn thì Youtube có, nhạc nghe mp3 cũng có. Thể loại thì đủ cả, thích Vocaloid, anime AMV songs, Pop tây ta cũng có, rock thì nghe LP là chính. Vậy mới gọi là tạp 😃 là thế bạn.
biquangphuc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Mjcken Vậy bạn tham khảo RHA MA650 nha
AudioHunger
ĐẠI BÀNG
6 năm
nếu chơi được bluetooth thì múc thằng RHA MA650 Wireless nha 😁
@AudioHunger Nói sơ bộ thì con 1more e1001 nó mượt mà 3 dãy nhưng ko nổi bật 1 dãy nào. Thanks bạn giới thiệu, mình sẽ chạy ra nghe thử xem sao. :D
gamohnvn
TÍCH CỰC
6 năm
Ban thử sony H500A xem, tai này cũng dạng cân bằng. Nghe khá chất, cơ bản mình cũng tai trâu, nghe đủ thể loại hay nghe pop, rock ballad, nói chung tầm giá dưới 2tr thì con này nghe tốt, hơn mấy em Sen
Mình cũng muốn mua 1 em wireless để nghe nhạc, mấy bác tư vấn dùm mình với.
Chi phí : <3 triệu
Nhạc EDM là chủ yếu
ks20
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ittimeforgame Bạn tham khảo Harman Kardon Soho Wireless

nhattao.com/threads/tai-nghe-bluetooth-harman-kardon-soho-wireless.8526299/
Ah cám ơn bà con. Mình đã xúc được 1 em 1more E1001 triple drivers. Quá đã.
mr.binhnq
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Mjcken Mình cũng mới sắm con này, down cái app chỉnh chủ của 1more về chịu khó burn-in mất 5 ngày. nghe khá ổn
@mr.binhnq Mình lười nên đang nghe trên con GG pixel XL1, nên hạn chế là âm chỉ nên giữ mức 70% dưới. Bữa cắm thử trên con LG V30, má ơi nó đã. Chắc mình sẽ tậu em nó sớm, vì lười cắm theo DAC rời lắm. Cám ơn bạn chia sẽ nha. 😃
@Mjcken Con này nghe OK nhất đó giờ mình nghe (chắc một phần do mình mua con này đắt nhất 😁 )
Nhưng dây của nó (phần trên) bị hư rồi, bong tróc tùm lum, mình muốn thay dây, nhưng không biết thay dây bình thường nó có làm giảm chất âm em nó không?
Đến mấy shop thay dây thì thấy họ nói không thay đổi mà mình nghĩ cũng không logic cho lắm. Một phần do họ có 2 mẫu dây nên mình ko tin lắm....
minhtran1197
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bạn ơi cho mình hỏi bạn dùng 1 năm rồi có bị hỏng hóc vặt gì không? Mình thấy trên Amazon nhiều người bảo phần cho vào tai bị tróc keo -> tai nghe bị tách ra làm đôi, có người thì bị bong phần dây. Mình phân vân con này với MA750 không bluetooth, cả 2 đều bị phàn nàn về độ bền. Cám ơn bạn.
nguyendan328
ĐẠI BÀNG
4 năm
@minhtran1197 Mình mua hồi tháng 2, nay cũng được 9 tháng. Đúng là dây nối 2 phần housing bị đứt gãy phần nhựa bên ngoài (phần này dỡm qua, dây chính thì còn nguyên). Housing có bị bay phần mạ vàng do mình sài quăng quật lắm. Có lần bỏ vô máy giặc mà vẫn sài bình thường. Nói túm lại dây hơi lởm, chỉ cần đi thay dây còn lại đều ok hết.
minhtran1197
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nguyendan328 Cảm ơn bạn. Mình quên hỏi khả năng cách âm. Mình đeo chủ yếu lúc ngồi học ở quán cà phê. Lúc ngồi mấy nơi hơi ồn ào như này bạn thường để bao nhiêu phần trăm âm lượng?
nguyendan328
ĐẠI BÀNG
4 năm
@minhtran1197 Cách âm ổn, nhưng tips đi kèm dễ bị rớt mất do ngàm ko chặc lắm. Nếu muốn cách âm tốt hơn bạn mua tips spinfit cp360, khó rớt nữa mình sài loại này.
Âm lượng thì tầm 70-75% (trên iphone), max thì khá lớn nghe ko nổi đâu.
minhtran1197
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nguyendan328 Cám ơn bạn. Để mình ra nghe thử. 😁
@nguyendan328 Bạn cho mình hỏi, thay dây con này thì thay loại nào không bị hư chất âm vậy bạn?
wannaback
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình xài đc hơn 1 năm, mỗi ngày nghe 1 đến 2 tiếng, mang đi ra ngoài nhét túi quần jeans nói chung tra tấn khá nhiều nhưng nó vẫn tốt.
minhtran1197
ĐẠI BÀNG
4 năm
@wannaback Cảm ơn bạn. Mình quên hỏi khả năng cách âm. Mình đeo chủ yếu lúc ngồi học ở quán cà phê. Lúc ngồi mấy nơi hơi ồn ào như này bạn thường để bao nhiêu phần trăm âm lượng?
wannaback
ĐẠI BÀNG
4 năm
@minhtran1197 Mình để Khoảng 50 phần trăm thôi. Cách âm cũng khá. Đeo rất thoải mái, thậm chí vừa đeo vừa nằm nghiêng cũng ok luôn. Dây khá dễ rối!
wannaback
ĐẠI BÀNG
4 năm
@wannaback Combo mình đang xài. Nghe rất hay!
minhtran1197
ĐẠI BÀNG
4 năm
@wannaback Bạn có cái máy nghe nhạc gọn vậy 😁 Mình thì chủ yếu cắm thẳng vào máy tính lúc ngồi quán cà phê thôi. Cám ơn bạn để mình ra tiệm nào nghe thử.
wannaback
ĐẠI BÀNG
4 năm
@minhtran1197 Không phải máy nghe nhạc bạn. Nó là con Earstudio Es100 bluetooth receiver kiêm luôn USB DAC. Phối hợp với con 1More nghe rất hay.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019