Nikkei: Apple chỉ bán 20 triệu iPhone X trong năm nay, vẫn có máy cho những ai đến Apple Store sớm

ART+
24/10/2017 19:42Phản hồi: 207
Nikkei: Apple chỉ bán 20 triệu iPhone X trong năm nay, vẫn có máy cho những ai đến Apple Store sớm
Theo báo cáo từ Nikkei Asian Review, Apple sẽ chỉ bán 20 triệu iPhone X trong năm nay - chỉ bằng một nửa so với những gì mà Apple dự kiến. Sự giới hạn về số lượng của iPhone X bán ra đến từ những khó khăn trong quá trình sản xuất, cũng như những vấn đề kỹ thuật xoay quanh các linh kiện tạo ra cảm biến 3D trên hệ thống TrueDepth Camera.

Nikkei cho biết nguồn cung chỉ mới cải thiện quá trình sản xuất vào cuối tháng 9 - khoảng thời gian quá sát với ngày bán ra chính thức là 3/11 tới đây, do đó họ không kịp đáp ứng nhu cầu từ Apple. Apple đang tìm cách bắt tay với nhiều nhà cung ứng khác để đẩy nhanh tiến độ sản xuất, hiện giờ thì 1 tháng họ chỉ có thể sản xuất được khoảng 10 triệu máy iPhone X. Để các bạn dễ hình dung 20 triệu máy là số lượng ít như thế nào thì vào năm 2015, nội trung tuần đầu tiên, Apple đã bán đến 13 triệu chiếc iPhone 6s và iPhone 6s Plus.

Tuy nhiên, tin vui là Apple chính thức xác nhận rằng những ai đến Apple Store sớm vào ngày mở bán (3/11) sẽ vẫn có thể mua iPhone X. Apple không quên khuyến khích khách hàng phải đến Apple Store thật sớm mới có cơ hội có được máy, đây là một tin rất vui bởi trước đây thì iPhone 7 Plus bản màu Jet Black đều không có hàng ngay cả ở Apple Store. Có lẽ Apple đã cân bằng được số lượng cho đặt trước và số lượng máy bán ở Apple Store.

Apple sẽ chính thức cho khách hàng ở 55 quốc gia đặt trước iPhone X vào ngày 27/10, sau đó chính thức giao máy và mở bán ở Apple Store vào ngày 3/11.

Theo Apple, Nikkei
207 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nynohu
TÍCH CỰC
7 năm
Theo anh em thì đến Apple store vào sáng ngày 3/11 liệu có cơ hội mua dc ko nhỉ? Pre-order thì phải sau đấy vài ngày mới nhận dc máy.
futurex125
TÍCH CỰC
7 năm
@nynohu ai có đc hàng hôm đấy có khi bán lại kiếm đc đôi chục củ bác ạ
nynohu
TÍCH CỰC
7 năm
@futurex125 Mình có vác về VN mà bán dc đâu bác 😃). Nếu mua dc đúng ngày thì chắc rao bán lại cho dân bên này muốn mua mà chưa mua dc máy ngay thôi. Chắc sẽ có những thành phần như vậy 😃.
@trgiangvp3 Trong kinh doanh có ai cầm được tiền của thiên hạ mà không cầm ngay đâu bác, trừ khi là không chắc chắn về việc mình có đáp ứng được nhu cầu của khách hàng hay không nên k dám lấy tiền. Việc Apple nó trừ hẳn 1k USD xong trong thẻ mình rồi 1 tháng - 2 tháng sau nó giao hàng rất khác với việc nó chỉ ghi nhận cái đơn đặt hàng và để đó chờ xử lý.
@nynohu Nếu bác ở bên đó thì khác nhiều. Vì ở VN có hàng bán đúng giá rất chậm so với phần còn lại của tg, nên mình phải xài cách order bằng tk của mình rồi nhờ ng quen xách về
Bán ko kịp làm. Sướng thật
Kô biết có còn xếp hàng mấy ngày như ngày xưa k nhỉ? 😁
Khilokchok
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tuansiro Vì đây là bản kỉ niệm và rất hiếm hàng thời gian đầu nên chắc chắn buôn lái của trong quốc sẽ gom nhiều nhất có thể để đem về cho người có nhu cầu biếu tặng,giống đợt ip6,6plus ấy =.=
Micron B
TÍCH CỰC
7 năm
Chắc phải sang Sing xếp hàng rồi. Mà anh em cho hỏi ngoài Store chính thức thì các cửa hàng khác ở Sing có hàng không vậy?
@Micron B Bạn có thể đặt IPhone X từ Singapore tại đây:
https://www.facebook.com/Sumo.Shop.No1
900kaonashi
ĐẠI BÀNG
7 năm
X bán ra dự là seri máy số 8 giảm giá :3 ... máy hàn chắc rẻ hơn máy mỹ :3
Chắc dân tình đang ủ tiền để sắm ipx rồi. chứ 8,8+ năm nay ế kinh. giá xách tay tụt ko phanh, cty m xưa ip mới ra là chị em nháo nhào đi mua. năm nay chả thấy động tĩnh gì.
apple là cty công nghệ bình thường, nhưng xét về buôn bán thì đúng là bậc đại tài. ép hết ifan mua ipx với giá cao.
ultimate
TÍCH CỰC
7 năm
@spsp Vl gato boy. Apple là cty công nghệ bt =))))))))))))))
bumbum2010
TÍCH CỰC
7 năm
@spsp Dùng chiêu "ép" này dở quá, phải dùng chiêu nói xấu đối thủ để bán mới "đại tài" chứ, như vụ chê Oled mà khen Qled vậy đó
@ultimate Có cái mẹ gì là công nghệ đâu mà chả bt
@minhthuvc Hay lắm .
Công ty công nghệ lớn nhất thế giới đéo có công nghệ gì cả

- 1 thanh niên phát biểu ( éo biết có phải seeder không ) :p
@spsp Các bác chấp gì mấy cái nick ảo này
Bạn có thể đặt IPhone X từ Singapore tại đây:
https://www.facebook.com/Sumo.Shop.No1
TGDD trả cọc luôn cho khách hàng là biết rồi; VN còn lâu lắm mới có máy chính hãng 😃
ptk8588
TÍCH CỰC
7 năm
ko ham vì những lô hàng đầu tiên thường hay có lỗi vặt, đợi những lô sau vậy 😁
@ptk8588 Mình thích dc như note7 xài vài bữa dc hoàn tiền :D
bumbum2010
TÍCH CỰC
7 năm
@Bão Sài Gòn Giống mình, thích đi du lịch chổ IS chiếm đóng được hoàn tiền
1 năm Microsoft , Google, apple thu bao nhiêu là tiền từ thế giới về mĩ nhỉ 😆))))
việt nam chỉ cần 3 cty là đủ cân GDP
@minhthuvc Tay nhanh quá.
@Vá Săm Xe Tăng GDP VN năm 2016 tổng chỉ bằng 163 tỷ USD chưa bằng doanh thu 1 năm của Apple
@Vá Săm Xe Tăng VN có nguyên bộ sậu khoảng 30 tên chứ ko phải chỉ 5 tên TXT
Longshy
TÍCH CỰC
7 năm
@NganTran85 Bộ sau nó cã nghìn người bác ạ , từ thằng thấp nhất đến cao nhất , 53 tỉnh + thêm bộ thì khoảng 50.000 thằng ăn trên đầu trên cổ nhân dân thôi
Iphone 7,6,5 còn bán chưa hết thì còn phải găm hàng nữa chứ.
@Laguna Lăng Cô iPhone 5 6 đâu còn sản xuất . iPhone 7 bản 256gb cũng đã ngưng sx rồi 😃
@Laguna Lăng Cô Sao thấy thị trường nhiều hàng vậy ta, hay hàng fake
Knell0704
TÍCH CỰC
7 năm
@Laguna Lăng Cô Thì máy trên thị trường là máy của con buôn rồi, không còn trong kho apple nữa, nó được tính vào doanh số bán rồi.
gaukit1603
TÍCH CỰC
7 năm
@Laguna Lăng Cô ngu
Hóng trên tay từ tinhte thôi 😃
hsthpt
TÍCH CỰC
7 năm
X kỳ này hot thật 😆
1 quý riêng X đã thu về 20tỷ... Kinh nhỡ
jangdongsang
ĐẠI BÀNG
7 năm
chắc chắn iphone X sẽ cháy hàng!
Em ghét Apple.
Hóng cái FaceID tỷ lệ xịt là 1/1
@Timkelvin :p có thằng nào đi thi bằng A1 bằng xe 150cc ko ? Tầm nhìn hạn chế quá ko qua đc lũy tre làng nên cả đời vẫn bị ... bịp
@NganTran85 Vẫn mà . Nhưng nó là trải nghiệm chứ ko thủ'' râm'' như bạn
@minhthuvc Đọc đi. Gg hk tính phí đâu. Và A1 vẫn chạy ex hay sh 150 được nha . Nói thì lắp nao vo, chứ đi đâu cũng tỏ ra nguy hiem
Longshy
TÍCH CỰC
7 năm
@minhthuvc Thì photo id của samshit có bao giờ miss đâu , về lập giàn cầu khiến đi 😆 haha ngta kinh doanh mà vào cầu mong đúng là bọn shit , đến khi nhà m kinh doanh sẽ nhận kết quả thôi , có ngu cũng đừng nguy hiểm đến thế
tbdat11
CAO CẤP
7 năm
1 chiêu bài để che mắt người khác vì cho rằng thiếu linh kiện thôi.

Chứ thực ra Apple nhận thấy cầu không bao nhiêu, làm nhiều bán tới cuối năm mang tiếng bèo bọt nên thôi thà báo thiếu linh kiện để bán đỡ mang tiếng thất bại 😁
lac714
CAO CẤP
7 năm
@tbdat11 😆 tưởng ai cũng như ss, nổ số liêu
plumpss
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tbdat11 Sao ông biết là thiểu linh kiện? Chưa bán mà phán như thật rồi ấy nhỉ
@tbdat11 Khi fanboy mic lên tiếng :D
@tbdat11 vẫn là phán 1 cách vô căn cứ, vâng và như bình thường,cmt của bạn chỉ mang tính chất xả stress
Lắp ios+quét 3d gương mặt vào con Note 8 / s8 có phải thành bảo bối không
dẹp hết lũ liu riu LG, HTC, SONY, BB, HUAWIE, XIAOMI ......đi không
@quocanh_ltk Rất nhiều người không thích màn cong 😃
@quocanh_ltk Nói cái chuyện chán quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019