Olympus xác nhận đang phát triển máy ảnh DSLR Four Thirds

Didu
20/8/2012 21:19Phản hồi: 23
Olympus xác nhận đang phát triển máy ảnh DSLR Four Thirds

E-5 là chiếc máy ảnh SLR E-System cuối cùng được Olympus giới thiệu ra thị trường vào năm 2010 và kể từ đó đến nay, họ chỉ tập trung vào dòng máy ảnh không gương lật PEN cũng như OM-D mà bỏ qua DSLR. Theo thông tin mới được tiết lộ trên tài khoản Facebook của Olympus Anh thì hãng đang phát triển một mẫu máy ảnh tận dụng sức mạnh từ những ống kính cao cấp của hãng. Đây cũng là căn cứ để Engadget xác nhận thông tin với đại diện Olympus Mỹ và nhận được câu trả lời rõ ràng, chi tiết hơn. Theo đó, mẫu máy đang được nghiên cứu này là máy DSLR tương thích với những ống kính Zuiko Digital Specific Four Thirds như ống 90-250 một khẩu f/2.8 của Olympus trước đây.

Đại diện của Olympus cho biết thêm rằng máy ảnh cao cấp mới sẽ tiếp nối thành công của dòng OM-D cũng như tận dụng tối đa những ống kính tầm cao vốn được làm cho dòng máy E-System của Olympus. Ngoài những thông tin trên, đáng tiếc là Olympus chưa cung cấp thêm bất kỳ thông tin nào về sản phẩm này. Photokina đang tới gần và không biết Olympus có chọn sự kiện này cho mẫu máy DSLR mới hay không. Chúng ta chưa rõ.

Nguồn: Engadget
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Olympus giờ cũng theo phong trào máy ảnh ko gương lật rồi!
hoangbn136
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vinhtroc Mình thích bạn rồi đó moazzhahahaha =))
ĐÚng là iFan =))
@chuvuon Ý bạn là sao? Mình đâu chỉ xài iP?
@chuvuon Thank bác! Đọc chưa kỹ bài viết...😁
@trungtran1104 Thank bác! Đọc chưa kỹ bài viết...😁
SE K800i
TÍCH CỰC
12 năm
Có vẻ như dòng máy này chưa mang lại nhiều thành công cho hãng như dòng Pen số hay dòng OM số mới ra gần đây. Dù sao vẫn ủng hộ Olympus với con đường 4/3
club11h11
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhân viên thiết kế ống kính Olympus. Chưa có thông tin gì về máy ảnh này. Tất cả chỉ là tin đồn....!
leenoo
ĐẠI BÀNG
12 năm
con olympus dòng e nào rẻ rẻ 2nd cho anh em tập chơi k các bác độ 3 củ í ;)))
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
thêm nhiều lựa chọn cho anh em ta càng tốt, giá rẻ nữa thì càng tuyệt hơn
nhìn đã quá, gom góp mua chiếc DSLR
Mình sử dụng 2 em: 1 em GX1 của Pana 1 em 7D của Canon.

Sử dụng em 4/3 khá cơ động, hình chụp đẹp.

Còn em SLR 7D thì có vẻ khá nặng và cồng kềnh :oops:
Về máy ảnh thì mình mù luôn, chỉ biết chụp ảnh bằng di động thôi
10% cổ phần Olympus là của Sony :rolleyes:
1 nhận xét nhỏ: Nếu Olympus đưa ra máy DSLR pho thớt, có lẽ nó sẽ không sử dụng được các lens pho thớt khác.

Có lẽ đây chỉ là 1 máy DSL và không có hộp gương, sử dụng EVF. Lăng kính sẽ làm thay đổi cự ly lấy nét tối thiểu .
4/3 vẫn là 4/3. Chụp ảnh thì sẽ thấy. Cho dù TruePic VI của các dòng Pen mới nhưng xem ảnh vẫn không đã bằng E-3 dùng TruePic III.
singom
ĐẠI BÀNG
12 năm
Còn em SLR 7D thì có vẻ khá nặng và cồng kềnh :oops:[/quote]

Nặng thì có thể để lại cho anh em tập tành mà!😃
giờ mà ra DSLR chi nữa? DSLR có gì chỗ nào cho Oplympus nữa đâu?
lucas
TÍCH CỰC
12 năm
@thuongshoo Máy tốt thì vẫn cạnh tranh được chứ bạn. Mỗi người có khả năng, sở thích, mục đích sử dụng máy ảnh khác nhau.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019