OSX 10.10 Yosemite tháng 10 sẽ có, các bạn cứ từ từ!

vuhai6
4/6/2014 2:37Phản hồi: 102
OSX 10.10 Yosemite tháng 10 sẽ có, các bạn cứ từ từ!

Apple đã giới thiệu phiên bản hệ điều hành mới nhất OS X 10.10 Yosemite với hàng tá những tính năng mới, hơn thế nữa lại cho phép cài đặt khá thoải mái mà không giới hạn gì cả. Vậy thì tội gì mà không cài luôn cho sướng, để tận hưởng những tiện ích mới! Tuy nhiên, sự thật là thời điểm hiện tại bạn khó mà tận hưởng được những tính năng mới, thay vào đó thì lại phải đối phó với lỗi vặt là nhiều. Cần phải nhắc lại, hiện tại Apple mới tung ra OS X 10.10 Developer Preview, nghĩa là phiên bản dành riêng cho lập trình viên, để thử nghiệm phần mềm, không phải là phiên bản ổn định để bạn có thể sử dụng hàng ngày. Nếu muốn bạn nên đợi đến tháng 9, khi có bản ổn định hơn hay bản Gold Master, hoặc đợi luôn đến tháng 10 khi mà Yosemite sẽ chính thức.

Có nhiều bạn đã cài bản 10.10 Developer Preview hiện tại với mong muốn sử dụng hàng ngày, nhưng cuối cùng lại gặp lỗi khá nhiều. Do bản beta nên lỗi thì cũng hên xui và đa dạng, người thì không khởi động lên được, người thì không chạy Spotlight được ... Nặng nhất vẫn là những bạn update trực tiếp lên phiên bản 10.9 hiện tại, nếu xui thì có thể mất hết dữ liệu.

Nếu bạn vẫn muốn cài 10.10 Yosemite thử thì có thể tham khảo bài viết sau để tạo bộ cài: link, và nhớ cài đặt trên 1 phân vùng riêng, để dùng thử mà thôi. Tham khảo thêm: Apple ra mắt OS X Yosemite: giao diện mới, đồng bộ gọi và nhắn tin với iOS, cải tiến Spotlight.
102 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hên quá, định càI mà thôi đợi vậy 😁
10.9 cũng good rồi
Lúc đầu mình update lên thì còn nhiều lỗi. Sau mình cài mới lại thì đã ổn định hơn. Ngoài cái lỗi trong application trượt xuống nó giật lên khó chịu. Bản này thấy cũng ngốn ram ác. Cơ bản là thấy đẹp chịu ko nổi phải cài
@Fractal_Gallery Sao mình cài vô cái Spotlight bị lỗi crash hoài nhỉ? Hay tại vì cài update?
@Fractal_Gallery được của nó đây
@Fractal_Gallery nhìn cool quá ta, mà bộ icon của thằng Adobe nó cũng làm mới sẵn luôn hả bạn !
@duong1521991 Cái icon của adobe là mình thay
Tối qua mới xem lại keynote của Apple, phải công nhận Apple thật tuyệt vời từ nhân lực cho đến thực lực.

Không cần sân khấu với ánh đèn lung linh, ko cần âm nhạc hoành tráng, không cần người múa phụ hoạ, mỗi người bước lên sân khấu nói đều là một diễn viên tài ba, chỉ cần dùng lời nói, họ có thể thu hút và làm biết bào người theo dõi phải bật cười và bị thu hút theo

Còn nói về thực lực, phải nói rằng Apple đó h luôn đề cao sự đồng bộ, nay với iOs 8 vs Osx 10.10, sự đồng bộ nay càng cao hơn nữa, khiến cho khách hàng như mình đây khó lòng mà dứt ra được.

Nói tới đây hẳn sẽ có người nói "dùng đồ Apple phải mua hết các thiết bị mới được" hoặc "chỉ có ngu và dư tiền mới mua nhiều thiết bị vậy" và câu tl của mình là "vâng, nếu như ngu mà được sử dụng một dịch vụ với phần cứng và phần mềm tốt như vậy thì tôi chấp nhận ngu còn các bạn khôn thì cứ chơi với sự phân mảnh của các bạn đi"
@nvt0211 Mình đang muốn ngu hoàn toàn mà ko đc đây, mới ngu đc 1 phần thôi huhu
@nvt0211 Ờ, bạn là fan nên chắc có cái nhìn khác. Mình end user, ko quan tâm lắm đến cái sự kiện, mình quan tâm đến cái osx thôi 😃 có điều vừa coi vừa cười, có mấy chỗ mấy thím apple chém gió cũng vui vui : )) anw, có những tính năng tốt, nhưng cũng có những chỗ đi sau thị trường. Hy vọng là càng ngày càng cải tiến, và quan trọng nhất là có ai đó kick ass thím Tim Cook và mang một giao diện khác tốt hơn cho osx T_T
@nvt0211 Bạn nói hay quá, nhưng mà đúng như thế, like bạn.
@CatOv3Mouse tính đồng bộ của hệ sinh thái,các thiết bị với nhau thì apple nó hơn hẳn các hãng khác là đúng rồi bạn ạ.
Steve Chu
TÍCH CỰC
10 năm
Cứ từ từ, rồi ấy sẽ nhừ.. lo gì mà cứ tải DP về cài sớm thế.. nhất là các bác hackintosh 😁
n3_bmt
TÍCH CỰC
10 năm
@trontu20 ko biết đến tháng 10 hackintosh có cập nhật được ko? Có phải thay đổi kext gì ko? 😔
darkera13
ĐẠI BÀNG
10 năm
@n3_bmt Giờ đã lên được rồi, cần gì đến tháng 10 ;)
chẹp thôi lại chờ thêm 4 tháng nữa cho đẹp, ngu ngu mất dữ liệu cái khóc luôn 😕
Tính bỏ Chrome qua xài Safari cho đồng bộ. Có điều lỗi quá, Realtime refresh chạy giựt tung chảo, nhất khi xài Facebook 😔
Lỗi này rất nhiều người bị 😔 trong đó có mình
r
@Bùi Công Nguyên vậy làm sao hết vậy anh? Máy em cũng bị . Em vừa sử dụng tinh tế cũng để tìm nguyên nhân và cách khắc phục nhưng em không tìm được anh ạ .
@Nguyễn Bảo Trâm Back về lại 10.9 hoặc cài mới hoàn toàn lại 10.10 thử bạn 😁 Còn mình sống chung với lũ chờ update mới :D
Yeahoooooooooooo 😆 quá đã
Thôi, chờ vậy !... mong em nó ra cho Family cùng chơi ! Chơi xong hy vọng thấy vui. Giờ Apple nên đặt tên mới cho Hệ Sinh Thái của Táo, có nên chăng là : iApple không ? hay iSystem ? hoặc iFamily !
Chờ tới 2h sáng cuối cùng chờ thêm!gần 4 tháng nữa!chán hẳn
Đang xài thử, lag vcl, bác nào chưa lên thì đừng dại nhé chờ bản chính thức mà lên.
Kyle.D
TÍCH CỰC
10 năm
@music_editor_9x Vậy chả lẽ gắn nhiều RAM vô để ngắm hay sao? HĐH nó tự động nhận biết RAM nhiều hay ít để chỉnh tỉ lệ sao cho máy hoạt động hiệu quả. Khi RAM nhiều thì nó sẽ load vào nhiều để khi bạn chạy các ứng dụng hay dịch vụ sẽ thấy nó nhanh hơn. Không tin thì tháo hết RAM ra đi, để lại chừng 2GB chẳng hạn (cấu hình tối thiểu), bạn sẽ thấy mọi thứ hoạt động vẫn tốt.
@music_editor_9x Triết lý hoạt động của Apple là RAM dư là ko tốt, HDH sẽ điều khiển garbage collector và cấp phát vùng nhớ hiệu quả nhất. Mình đã từng xài ram cleaner tự động và sau đó 2 tuần gỡ ra vì cho HDH tự xử lý là tốt nhất.
appleno1
TÍCH CỰC
10 năm
@thmnhat Chuẩn luôn,cài app theo dõi ram,thấy ram gần hết nhưng tất cả ứng dụng đang chạy vẫn hoạt động mượt mà,Mac làm rất tốt ở khâu này 😁
@socnhim Máy bác sao cùi = máy em được :D :D :D, máy em mới là đã ko phải hàng chính chủ mà lại còn cùi nữa ,kekekeke Screen Shot 2014-06-04 at 9.08.06 PM.png
Screen Shot 2014-06-04 at 9.16.26 PM.png
Screen Shot 2014-06-04 at 9.16.33 PM.png
Screen Shot 2014-06-04 at 9.18.16 PM.png
XuanTrinh92
ĐẠI BÀNG
10 năm
đã cài bằng cách down từ App Store thẳng về và cảm giác là 10.10 xử lý các website có script khá tệ, khởi động chậm hơn 😁 giờ làm sao down xuống 10.9 nhỉ
FYI.
H mới biết tên nó đọc là Dầu Sế Mây Tì.
asia_abc
ĐẠI BÀNG
10 năm
không có lý do gì phải đợi tới tháng 10 cả, haha
😁 mấy bác dùng quen đồ Apple rồi thì thi thoảng trong đầu cũng tự bảo "sao mà nó thông minh thế" ...
mình cài 10.10dp1 này sau này có nâng cấp được lên bản chính thức không bạn hay là cài lại vậy ?
win323
TÍCH CỰC
10 năm
Macbook mà 4gb Ram cứ gọi là giật tung chảo
Có một cơ số giới trẻ ngày nay cứ thích đú đởn, lên rồi gặp lỗi lại đánh đồng sao 10.10 lỗi nhiều thế, sao lag thế, sao nóng máy thế, sao hao pin thế, sao... sao... rồi lại sao... Xin thưa, cái bản DP đấy không có dành cho đám trẻ trâu đú đởn đâu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019