Razer Blade (2016): laptop chơi game mỏng nhẹ, QHD+, GTX 970M 6GB vRAM, dock mở rộng, giá từ 1999$

Duy Luân
15/3/2016 23:4Phản hồi: 80
Razer Blade (2016): laptop chơi game mỏng nhẹ, QHD+, GTX 970M 6GB vRAM, dock mở rộng, giá từ 1999$
Razer vừa ra mắt dòng laptop chơi game mỏng nhẹ Blade (2016) với giá thấp hơn trước nhưng mạnh hơn và nhẹ hơn. Với giá khởi điểm 1999$, bạn sẽ có một chiếc laptop màn hình 14" độ phân giải QHD+ sử dụng tấm nền LCD IGZO cảm ứng. Máy mỏng chỉ 17,9mm và có trọng lượng 1,93kg (thế hệ trước là 2,03kg, giá bắt đầu từ 2199$). Vỏ nhôm nguyên khối được làm CNC vẫn giữ nguyên. Cấu hình bên trong được đổi thành CPU Intel Core i7 bốn nhân thế hệ Skylake, GPU NVIDIA GeForce GTX 970M 6GB vRAM, RAM tối đa 16GB DDR4, SSD từ 256GB đến 512GB dùng cổng PCIe.

Tương tự như chiếc Blade Stealth mới ra mắt đầu năm nay, Blade 14" cũng có cổng USB Type-C hỗ trợ Thunderbolt 3 để gắn với dock card đồ họa mở rộng (gọi là Razer Core) nhằm tăng sức mạnh khi chơi game. Bàn phím cũng được gắn các đèn LED riêng biệt cho từng phím nên bạn có thể đổi màu cho từng khu vực. Máy sẽ bắt đầu bán ra vào tháng 4.

Cấu hình cơ bản của Razer Blade 14" đời 2016:
  • Màn hình: 14.0" IGZO độ phân giải 3200 x 1800 cảm ứng
  • CPU: Intel Core i7-6700HQ bốn nhân (2.6GHz / 3.5GHz)
  • GPU: NVIDIA GeForce GTX 970M (6GB GDDR5 VRAM)
  • RAM: 16GB System Memory (DDR4)
  • Hệ điều hành: Windows 10 64-Bit
  • SSD: tùy chọn 256/512GB
  • Kết nối: USB 3.0, HDMI 1.4b, jack tai nghe, micro, khe khóa Kensinton, USB Type-C + Thuderbolt 3
  • Kích thước: 345 mm x 235 mm x 17.9 mm
  • Trọng lượng: 1.93 kg

Nguồn: Razer Blade
80 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ôi razer blade tình yêu của tôi không biết bao giờ mới cưới được nằng đây . quá đẹp quá sexy hãng laptop mạnh mẽ đẹp đẽ và hoàn thiện nhất thế giới mà ko có đối thủ nào bám theo được dù cho apple macbook pro có mắc thêm mô tơ đi nữa😁
@Mr.Fortune đúng rồi đấy bác em là fan cuồng nhưng chỉ dám nằm mơ thôi😔
@hoangphithanh tui thắc mắc sao logo con rắn khó hiểu với khó nhìn quá thui .. tui cũng cuồng
😃😃😃
@Mr.Fortune công nhận thiết kế con rắn đẹp thật. ko ngờ razer lại ra ý tưởng rắn 3 đầu. em cũng là con rắn nè😁
@Mr.Fortune công nhận thiết kế con rắn đẹp thật. ko ngờ razer lại ra ý tưởng rắn 3 đầu. em cũng là con rắn nè😁
goodwill267
ĐẠI BÀNG
8 năm
Riêng e laptop chơi game là phải 17 inch, chứ 14 inch thì nhỏ quá, ko bét nhất cũng phải 15,6 inch
luongitvn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@goodwill267 Ko xét về cấu hình của máy. E thấy chơi game mà 14 thì thốn quá.
ngophungvp
ĐẠI BÀNG
8 năm
@goodwill267 nó có cả màn lớn hơn mà bạn. nhưng m lại thích em 14 này hơn. dân văn phòng nên cầm em này đi lại cho tiện. khi nào thích to thì cắm vào tivi qua hdmi lại ngon ngay..
khaihoancntt
ĐẠI BÀNG
8 năm
@goodwill267 Gọn nhẹ là tiêu chí thu nhỏ máy lại chứ nếu muốn chơi đã luôn có lẽ máy này phát hình ảnh ra màn hình ngoài chứ
nick12345678
ĐẠI BÀNG
8 năm
cấu hình chất mà nhẹ ghê, chờ cuối năm 2016 coi tình hình làm ăn ra sao tính tiếp
ko tin máy như thế này chơi game ko nóng
hãng này cũng có bản 17inh mà các bác . bản 17 inh là razer blade pro nhìn đẹp hơn cả 14 inh nhiều. và có nhiều chức năng hơn
không khoái Mbp thì làm em này 😆 nhưng nói chung làm con mbp chạy dual boot cho sướng đít
@ruacon208 đồng ý với bác 😆
em sài wa mbp, và hiện đang sài con air, thấy em này mà cũng phải xao xuyến đấy. Nhưng sài Mac os wa ngon 😃)
@thanphongvt haha 😆 em đang comment bằng con air 2013 mà thấy ngượng luôn 😃)
ruacon208
TÍCH CỰC
8 năm
@MihHoang Ầy, thì mình mua về để làm việc mà
Cũng muốn sắm cái PC thêm để chơi game mà ko có thời gian lắm
thanphongvt
ĐẠI BÀNG
8 năm
@huyhuan Ngượng gì bác. Có kêu là bác cài không dc đâu mà ngượng. Chạy tác vụ nặng đi lúc đó swap về MacOS nói thiệt là suy nghĩ trc khi comment đi. Não nhanh hơn tay rồi 😁. Con pro 2015 của bạn em cài đc vài bữa nghĩ thôi remove cho lành. Phí cái Mac.
P/S : con early 2008 cho ông già đọc báo ở nhà cài windows 8 còn chạy phà phà.
sắp tới có 1 em laptop 15" mỏng hơn con này. Cấu hình y chang thì em này vứt
Mac18
TÍCH CỰC
8 năm
mỏng quá cũng ko hay, thiết kế ko đậm chất game thủ gì cả. Mà hãng razer giờ chất lượng càng ngày càng kém rồi, ko như ngày trước, chỉ giỏi pr thu hút fanboy thôi. Giờ chỉ thích mua cái vỏ case razer vì nó đẹp, còn lại next hết :mad:
NNK910
TÍCH CỰC
8 năm
@Mac18 chủ yếu là cái razer core thôi bạn :v
Bàn phím 7 sắc cầu vồng. Sp Razer duy nhất đang sử dùng là chiếc mouse pad (tấm kê di chuột)
@bud's _ Em cũng vậy, công nhận mouse pad của nó chất lượng tốt, cái goliathus em dùng 5 năm vẫn ngon lành cành đào, thỉnh thoảng mang ra giặt, phơi 1 tối sáng hôm sau khô là lại như mới :v Nhưng những cái còn lại như con chuột naga, bàn phím etc thì ngỏm hoặc ngáp ngáp hết rồi. Giờ đang dùng chuột logitech và phím cơ xịn chứ ko dây vào hàng razer nữa ( trừ con pad cũ đang dùng ) tai nghe thì em khoái bọn Sennheiser, vga thì con amd cũ vẫn chạy tốt 😃 Nói thật là chưa bao giờ dùng máy tính razer, nhưng nhìn phím với chuột đã từng dùng thì chắc sẽ không dây vào làm chuột bạch nữa :v
@iceteazz Pad của nó mình cũng dùng mấy năm rồi mà nhìn vẫn mới. Bỏ pad ra dùng khó chịu lắm, mặc dù mình chẳng bao giờ chơi game. Chuột thì mình chỉ tin tưởng Logitech.

usb3g
ĐẠI BÀNG
8 năm
@bud's Razer nhìn xanh xanh cũng hay hay...Nhưng xài chuột 2 -3 năm là okay rồi..
Minh thì thích phong cách của hãng Corsair hơn, vì nhìn khá Men 😃

Đang thích mấy con chuột và bàn bàn phím cơ Corsair như: Keyboard Corsair Strafe, Mouse Corsair M65 RGB nhưng phải gom lúa thôi 😔:(:(
cuti7x
TÍCH CỰC
7 năm
@iceteazz Mình nghi hàng game gear ở Vn toàn hàng fake,vì mình cũng kinh nghiệm đau thương chuột xài hơn 1tr cũng có,hơn 2tr cũng có chẳng con nào sống lâu. Loanh quanh vẫn phải quay về logitech.
nếu có thể thì chỉ mua quả card rờii thôi
thêm video cho nó sinh động😁
cho mình hỏi với lap này có chạy đc các phần mềm đồ họa 3dsmax, lumion liên tục khoảng 10-12h mỗi ngày ko vậy?
@phancao Này nhỏ, ta nói cho nhỏ nghe, nhỏ không biết gì về 3DSMax mà lôi con MacPro kia vào là dại dột vì người ta cười vào mặt cho, có biết chữ M phía sau mấy cái cảrd là gì không? Có biết Render của các phần mềm nó dùng CPU hay GPU không? Còn muốn lôi con MacPro vào là dở hơi vì tôi chắc chắn cái nhỏ nói đến là MacbookPro, dòng đó với 3DSMax thì vứt... nha...C4D còn có cửa nói chuyện...
@VũSơn0284 vài cái phần mềm như thế cũng không sao...
vitkon
CAO CẤP
7 năm
@VũSơn0284 Card nó là card chơi game, render thì có mà chạy phọt shi!t không xong.

Muốn render thì kiếm mấy con lap workstation ý bác (bọn đấy chơi game lại ẹ). Hãng đồ họa lúc nào nó đẻ ra 2 dòng Geforce với Quadro, Radeon với FireGL là có lý do của nó đấy.
Sao có 14inh nhỉ. Mà sao có mấy thánh lại so sánh với Mac, Macbook chủ yếu dành cho dân lập trình với nhiếp ảnh gia vì màu chuẩn chứ nó có phải sinh ra để chơi gảm đâu.
phongtranvn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Kill me or Love me MBP mà màu chuẩn gì, ko khéo, con này màu còn chuẩn hơn đấy :3
còn dân lập trình thì chỉ có code XCode thì mới cần thôi nhé :v
@phongtranvn thế con nào màu chuẩn, mac vẫn phải đi cân màu nhé, nhưng nó lệch màu ít hơn so với các hãng khác. Làm app cho ios.
kungfu9
CAO CẤP
8 năm
quá đẹp, mỏng nhẹ nhưng sức mạnh lại hok hề giảm...thích dock mở rộng quá
Con máy bàn sức mạnh tương đương con này thì ráp cỡ nhiu ae ?
vitkon
CAO CẤP
8 năm
Ngoài cái đèn nền bàn phím nhiều mầu, còn lại ngoại hình có khác gì con MBP sơn đen đâu mà các thým cứ so sánh nhỉ???
vndtdd
TÍCH CỰC
8 năm
xin chúc mừng các bạn đã trúng thưởng giải an ủi "comment được chụp lại trên màn hình 1 razer blade phiên bản max cấu hình"

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019