[Review] Asus Speaker uBoom Q

cùi bép
12/10/2009 14:29Phản hồi: 13
[Review] Asus Speaker uBoom Q
Nếu bạn là một tín đồ của làng công nghệ thì ắt hẳn bạn cái tên Asus sẽ không xa lạ gì với bạn. Ngoài những sản phẩm được nhiều người ưa chuộng như main board, VGA, Laptop thì giờ đây asus đã cho ra đời một chiếc speaker cực kì tiện dụng cho bạn trong những chuyến đi dã ngoại hay đi picnic cùng bạn bè,... Tôi cũng thực sự bất ngờ khi được người thân từ Australia mang về tặng một chiếc speaker Asus uBoom Q và đó cũng là lý do tôi quyết định viết bài review này để giới thiệu cùng các bạn đam mê công nghệ như tôi.

Với trọng lương 400g đây là chiếc speaker với cổng xuất USB bạn có thể kết hợp với một chiếc laptop hay netbook để cho ra âm thanh 2.1 sống động khi thưởng thức những bộ phim hay những bản tình ca bất hủ.

Khi dùng với laptop hay PC bạn chỉ cần cấm dây USB thi có thể cho ra âm thanh

Asus uBoom Q thiết kế như một trái bóng bầu dục

Ngoài ra bạn có thể xuất âm thanh từ máy nghe nhạc hay điện thoại qua jack adio chuẩn 3.5, khi đó dây nhờ một adapter dây usb trở thành nguồn cấp cho uBoom Q

Một số thông số kỹ thuật

Tham khảo chi tiết về Asus uBoom tại đây
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chiếc speaker này tiện dụng quá ta, dùng cho laptop là thích hợp nhất, tui thích nhất ở chổ nó chỉ cần cấm cái usb vào laptop là có thể nghe nhạc xem phim được rồi
cái này mới à nha, có lẽ sắp tới sẽ có một chiếc PC mang thương hiệu Asus từ a đến z quá
:laugh8kb: Chắc bác chẳng phải đợi lâu lắm đâu =))
nhìn cũg bt thôi. ko đặc biệt lắm.
Đúng là tiện nhưng mà không đệp lắm.
Khi còn công tác Hà Nội thì Cty cũng từng sữ dụng loại loa cho Server (trạm biến áp) cũng chỉ dùng cáo USB. Nên cũng không quá bất ngờ.
Không biết chất lượng âm thanh thế nào nhỉ ?
Mỉnh thì quan tấm tới cái giá của nó 😁
ufok26
ĐẠI BÀNG
15 năm

Với thông số lỹ thuật này thì chất lượng âm thanh nghe cho văn phòng thf không đến nỗi nào đâu!
Loa dùng cổng USB có lâu rồi mà, chủ yếu là không biết chất lượng âm thanh và giá cả thế nào thôi, Logitech có dòng loa cổng USB nghe cũng hay lắm
có ái biết giá k ^^........................................!
Em này trông cũng hay hay mà 😁
Hơi giống cái đài đĩa :D ... Đi du lịch vác theo thì cũng đc đấy ^^
Em này có vẻ được đấy, nhưng giá là bao nhiêu hả mọi người?
uả không có giá ta ! trong club mình có ng xài phải ghé qua coi thử
tieudao2202
ĐẠI BÀNG
10 năm
sao laptop mình cắm loa vào nhưng không nhận có lúc nhận ai khắc phục được không

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019