Review Sennheiser Momentum True Wireless – chín bỏ làm mười

Knah
15/12/2018 8:19Phản hồi: 178
178 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

LAX Girl
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chủ thớt cho hỏi MTW có Noise Cancelling ko nhỉ ?
Search trên trang chủ ko thấy đề cập
AudioHunger
ĐẠI BÀNG
5 năm
@LAX Girl noise isolation thôi
noise cancellation hiện tại thị trường chỉ có Sony WF1000X và Sony SP700N là có nếu là true wireless
@LAX Girl Có mấy em của sony là có chống ồn thôi bạn
LAX Girl
ĐẠI BÀNG
5 năm
@AudioHunger Vâng, cám ơn 2 bác
Con WF1000X đúng khèo, mang tiếng có chống ồn nhưng nhạc nghe rớt lên rớt xuống, trễ nhạc trong máy, trễ nhạc 2 tai, lung tung hết chán lắm, tưởng em này có chống ồn thì xmas này tự thưởng, vì mình tập gym nên nhạc trong phòng gym khá to, ko có cancelling chỉ có iso thì vẫn bị lọt tiếng khá nhiều
lookme2520
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thiết kế không đẹp mắt như những Tai nghe True Wireless của các hãng khác
Giá chỉ là mơ ước
TTB
ĐẠI BÀNG
5 năm
Không thấy link bán ở VN nhỉ? thớt không chia sẻ nốt mua ở đâu?
@TTB Mình mua ở Sing 😁
TTB
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Knah Mò sang mấy link bển cũng hết hàng luôn rồi, chắc phải đợi qua Xmas luôn
rep
ĐẠI BÀNG
5 năm
Review làm ơn ko chèn nhạc vào, ù hết tai mà ko nghe đc nói cái gì
@rep Để góp ý với team Media 😁
Đánh dấu để đó. Nghe tả thì khoái mà vẫn còn sợ. Ngày trước xài tai nghe chừng 1 năm xong thính lực xuống cấp luôn nên giờ còn sợ.
ubslum
ĐẠI BÀNG
5 năm
nhìn cái giá là chia tay rồi, mắc gấp đôi airpods 😁
Cũng thấy hơi tiếc khi con tai dòng cao này không tích hợp thêm noisecancelling trong khi tính năng đó đang phát triển và gây thêm thu hút ng dùng trong đó có mình 😆. Đang đánh mạnh vào tính năng noisecancelling để tiện tách bật âm thanh bên ngoài, đặc biệt là đáng đồng tiền khi dùng trên máy bay.
AudioHunger
ĐẠI BÀNG
5 năm
@quangtrungsking93 thêm vào thì giá thành lại độn lên 😁
@quangtrungsking93 Đeo Fit mở nhạc lên thì cũng ko nghe gì bên ngoài đâu bạn
Thôi, cố gắng nhớ cái tên và giờ này năm sau mua (nếu có giảm giá)
ad đã từng dùng beo e8 chưa? Ad so sánh với Beoplay E8 giúp mình dc ko? Mình đang có E8 và muốn biết để so sánh.

Ngoài ra mình còn 1 vài câu hỏi ntn, ad trả lời dc thì giúp mình nhé. Thanks trc.

Tai Sen này là 1 master 1 slave hay là 2 cái song song?
Tai có bị mất kết nối/giật/lag nhỏ ko?
Đeo có bị tuôt ko?

Thanks
@wink Mình ko chắc vụ song song lắm nhưng ko bị mất kết nối giật lag gì. ĐEo thì tuỳ người. E8 thì tiếng sáng, dải cao tốt, tiếng ko dầy bằng e này. Để mình kiếm nghe kỹ hơn.
digikei
CAO CẤP
5 năm
Cho hỏi Mod chút :
- Đeo vận động mạnh như chơi cầu lông có dễ bị rớt ra không ?
- Chỉ nhét vào tai thôi hay có thêm gờ để bám vào khe tai như Gear icon X của Samsung ?
- Đeo lâu tầm 1 tiếng có đau tai không ?
- Muốn nghe thử, chỗ nào cho nghe ?
@digikei Kiếm cái núm bọt biển là ko bị rơi đâu bạn.
Foam tip.
digikei
CAO CẤP
5 năm
@AudioHunger Bạn ơi, các con khác thì đúng là rớt, nhưng mình đã mượn bạn mình Samsung gear IconX 2018 đeo đánh cầu lông cường độ cao, do có một gờ cao su bám vào hốc tai trên nên rất chắc chắn, không rớt được. Mình đã chia tay Jabra lấy em ấy , ngay. Nghe nhạc cũng ngon, nhưng chắc ko bằng em này, tưởng em này cũng cố định OK như em kia thì hoàn hảo rồi, mình sẽ đổi. Nếu ko có ngàm nhỏ nhét hốc tai cố đinh thì thua vì mình chạy bộ và chơi thể thao cường độ cao
LAX Girl
ĐẠI BÀNG
5 năm
@digikei Bạn muốn chơi thể thao ko rớt thì phải tham khảo dịch vụ reshell thôi
Chứ tai bình thường housing nó làm cho tất cả mọi người sao mà fit cho mình bạn được 😁
digikei
CAO CẤP
5 năm
@LAX Girl Haizz, có đấy bạn, xem trả lời bên dưới của mình nhé
integer941
ĐẠI BÀNG
5 năm
Lâu lâu mới có bài viết mà mod không tranh thủ khoe đồ cá nhân, có mấy lão post bài đăng hình sản phẩm thì ít mà khoe đồ của mình thì nhiều, kỳ vcd : ))
AudioHunger
ĐẠI BÀNG
5 năm
@integer941 thế thím chưa bao giờ nghĩ ng ta chụp chung là để cho nó đỡ nhàm chán cái sản phẩm à?
tư duy kiểu gì vậy?
integer941
ĐẠI BÀNG
5 năm
@AudioHunger cái gì quá cũng không tốt, đồ chụp chung thì ít thôi, chủ để trưng cái sản phẩm chứ không phải trưng các thứ khác họ đang có, mình tư duy kiểu đấy : ))
Thật sự mình rất ghét những ai lái xe mà đeo tai nghe, xưa kia mình cũng vậy nhưng từ khi bị csgt bắt thì mình dừng hẳn thói quen đó và thật sự thấy bực khi người đi trước mình lái xe một cái "ngây ngô" và phiêu theo điệu nhạc mà chả nghe thấy mình còi đằng sau ntn. Hi vọng bạn thớt sớm bỏ được thói quen này
@gauto988 Ah. Như mình đã nói. Mình nghe rất nhỏ. Vẫn nghe tiếng xung quanh. Chủ yếu để hạn chế tiếng ồn ngoài đường. Mình hiểu và biết thế nào là an toàn cho bản thân. Việc đeo tai nghe để nghe Dt cũng là 1 cách giữ an toàn cho bản thân thay vì cầm Dt để nghe gọi
@gauto988 Lái xe thì đeo một tai thôi , đeo 2 tai có ngày bị xe tông.
@gauto988 Tai nghe bây giờ có chế độ như tai khiếm thính ấy. Vừa có nhạc vừa tăng cường nghe bên ngoài luôn. Ở Sen tôi k rõ là có chế độ j nhưng ở beo e8 thì có 3 chế độ nghe là Ambient, Social... nên nghe còn to hơn tai người nghe tự nhiên.
biquangphuc
ĐẠI BÀNG
5 năm
@wink Con Senn này cũng có, gọi là Transparent Hearing
@gauto988 Láy xe máy thì đeo 1 bên tai thôi .
master.i7
ĐẠI BÀNG
5 năm
giọng khó nghe rồi chèn nhạc dô chi vậy bác. chả nghe dc gì
@master.i7 Thêm cái phụ đề tiếng Việt cho dễ theo dõi
Đã từng dùng khá nhiều sản phẩm của Senn & rất hài lòng về chất lượng cũng như độ bền.
Tuy nhiên, khoản dịch vụ & hậu mãi không được tốt.
Vì vậy nên sắp tới sẽ chuyển sang lựa chọn khác.
KyleGuy
TÍCH CỰC
5 năm
Sennheiser thì khỏi xem review cũng biết chất âm đỉnh rồi
Đeo vô giống bộ lạc gì đeo cái vòng to bự ở tai ấy nhờ 😆
Trung197
TÍCH CỰC
5 năm
Em đọc đến chỗ 300$ rồi đi ra lặng lẽ
Nói khó nghe quá! -_- Bỏ cái nhạc nền đi hộ cái mấy bố Mod!
mình chưa dùng nên chưa biết âm thanh hay như thế nào nhưng thớt nói không lồi thì hơi hơi sai nhé,

khi nào mà nó thu nhỏ nằm hẳn trong tai như các máy hổ trợ cho người lãng tai thì mới đc goi là không lồi mà còn lõm vào nữa..
cách âm Tốt quá đi ngoài đường đeo đủ cặp đạn lạc đến mông vẫn chưa biết.....😃
@TsanHoang Vụ lồi thì mình nghĩ quan điểm mỗi người. Có thể bác thấy ko nhưng mình thì có 😃
@Knah mình thấy lồi còn ban nói không nè...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019