Camera giám sát Reoqoo

Camera giám sát Reoqoo

Samsung tiếp tục nhắm vào các tính năng tiện ích của iOS

babybungbu
16/8/2012 4:4Phản hồi: 314
314 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bao giờ thì cảm ứng của Smartphone mới thực sự đa điểm như công nghệ mà Jeff Han trình bày trong video.

Bằng chứng này quả là vô đối. Nhìn anh Han trình diễn mà lác hết cả mắt, apple còn nghĩ rằng mình phát minh ra việc "sử dụng 2 ngón tay để zoom ảnh" thì SJ dù chẳng còn cũng không để đâu hết nhục.
thanphongvt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nên đưa cái clip TED 2006 cho iFan thấy để khỏi đi đâu cũng nói Apple mở đầu cho kỷ nguyên điện thoại cảm ứng điện dung đa chạm ^^
Theo dõi mấy bài mình cảm thấy những bạn fan Hàn Xẻng bựa thật !
@Keyboardw Bạn là Fan táo tào ak`😁
@Keyboardw độ bựa của bạn đã tới mức đăng phong tạo cực, lô hỏa thuần thanh. bây giờ tại hạ mới biết thiên ngoại hữu thiên, mình bựa bạn còn bựa hơn. Thật là mở rộng tầm mắt
@Keyboardw bạn mới là thằng bựa đó não ngắn 😆, thằng apple nó k kiện các hãng # thử coi có chuyện này xảy ra k ?? , k biết thì câm cmnó cái miệng lại
ở bên tây thì đang lôi bằng chứng, nhân chứng ra để " xử " nhau con mấy Fan ở VN trên topic của dđ tinh te " chửi" nhau ko kém. thương thay - tiếc thay - buồn thay
@Tien_Long Buồn gì mà buồn bạn. Nói rõ để ifan hết nổ.Giò là Apple vừa chôm chỉa vừa la làng bị người khác hết hâm mộ rồi kìa
AQ.AQ
TÍCH CỰC
12 năm
Nghe mùi táo thối

songviet
TÍCH CỰC
12 năm
Xem clip về cảm ứng đa điểm vào năm 2006 mới thấy táo thật vô đối "đẳng cấp" về trình trộm cắp và cướp giật!
SS giữ thế chủ động rồi 😁
Thật đáng thất vọng cho Apple!
Quả thật Apple làm rất tốt để đưa nhiều công nghệ mới đến với người dùng, nhưng không phải là người sáng tạo và phát triển những công nghệ này từ con số 0. Thế giới hiện nay khác xa 200 năm về trước, rất rất khó để một người/tổ chức làm tất cả mọi thứ. Nó là công sức của một quá trình phát triển, giao thoa của rất nhiều lĩnh vực, và cần sự kế thừa để tạo ra những công nghệ hữu ích và gần gũi với mọi người. Apple, Samsung và các hãng khác đều là một mắc xích để đưa công nghệ phát triển không ngừng.
Điều đáng thất vọng ở đây là top lãnh đạo của Apple đã tiêm nhiễm vào cấp dưới của họ (và những người khác bên ngoài Apple) ý nghĩ rằng họ là No. 1, là người có thể thay đổi tất cả, có thể nhằm thúc đẩy tinh thần làm việc của nhân viên Apple. Nhưng nó đã gây tác dụng phụ là họ đang lầm tưởng họ là người PHÁT MINH TẤT CẢ công nghệ Smartphone, nên không thể chịu đựng được khi có người khác sử dụng. Đây là nguồn gốc của vụ kiện tụng không đáng có này.
Rất mong sau sự kiện này, Apple và những người yêu mến nó có một cái nhìn thân thiện hơn, hòa đồng hơn với cộng đồng công nghệ nói chung; không còn cho rằng Apple (và người sử dụng sp Apple) là thượng đẳng, phần còn lại của thế giới công nghệ là hạ đẳng.

Riêng Samsung hôm nay đã giành được thiện cảm của rất nhiều người khi mang đến nhiều thông tin bổ ích cho giới công nghệ, và cũng thể hiện là một công ty rất chịu khó tìm hiểu về công nghệ để ứng dụng vào sp của mình. Trong 1 bài trước có phần Apple đưa ra tài liệu nội bộ của Samsung về việc so sánh sản phẩm của chính Samsung và Apple; theo mình đó là việc bình thường cần làm của bất cứ cá nhân/tổ chức nào, "Biết mình biết ta, trăm trận trăm thắng".
songviet
TÍCH CỰC
12 năm
Cám ơn táo đã kiện sung, nhờ đó mà mọi ng mới biết cảm ứng đa điểm (từng là niềm tự của táo và các ifan) là "học hỏi" một cách rất "sáng tạo" mà có.
Xin cảm ơn táo và các ifan.
@songviet Không những đa điểm mà cảm ứng điện dung ifans cũng mặc định cho là apple phát minh ra nữa đó ...😁
Tới giờ này đám fan cuồng đó có chịu để đầu óc mở mang ra thêm tí nào không ,hay vẫn u u mê mê trong thế giới hoàn mỹ do apple dẫn dắt ...
@WoodHouse có vấn đề gì à????
apolis89
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ngày xưa mình có đọc một quyển sách (cũng không nhớ nổi tên). Trong đó có viết đại ý như sau:
-- Các hãng nhỏ đi sau thường lại là những người tạo ra đột phá, cách mạng trong thị trường... Các công ty, tập đoàn lớn thường trung thành với những sản phẩm của mình, ngay cả khi một hãng nào nhỏ nào đó tung ra sản phẩm cạnh tranh trực tiếp với sản phẩm của mình thì họ cũng không lo lẵng. Chỉ khí họ thấy sản phẩm của các hãng nhỏ kia thành công thì họ mới nghiên cứu và cải tiến sản phẩm của mình để có thể tốt hơn và thành công hơn.

-- Quả thật ngâm lại quyển sách này nói không hề sai... Khi Apple ra mắt Iphone các hãng lớn như Microsoft, Nokia, Rim, Samsung.... chẳ hề lo lắng, chỉ khi Iphone thật sự thành công và tạo ra cơn sốt trên thị trường thì các công ty lớn kia mới thật sự thấy bất an và nghiên cứu cải tiến sản phẩm của mình. Và giờ thì các bạn đã có Android lớn mạnh không ngừng, Winphone 8 đầy hứa hẹn và một BB OS10 để hóng và hi vọng.

-- Cám ơn Apple đã ra mắt Iphone để thế giới có sự thay đổi. Nhưng công nghệ thay đổi và phát triển không ngừng. Hay cố gắng cải tiến sản phẩm của mình đi, đừng đi kiện như vậy nữa. Bây giờ các bạn đã là một công ty lớn, nếu không cố gắng phát triển mà chỉ nhăm nhe đi kiện, rồi cấm bán nhằm hạn chế các công ty khác, thì sẽ có một ngày các bạn sẽ bị đánh gục bởi chính cái các bạn tự hào " sáng tạo, đột phá".

--Qua những gì mình đọc trên tinh tế, thấy rằng những gì Apple kiện Samsung đa phần là những thiết kế, những giao tiếp giúp sản phẩm thân thiện với người dùng hơn, thẩm mĩ hơn... Những cái đó nên phổ biến để cho người tiêu dùng được hưởng lợi.....

--Có thể nhiều người sẽ ném đá mình với luận điểm :" Cái người ta vắt óc ra suy nghĩ lại để người khác dùng chùa ah.".... Các bạn nói đúng lắm, nhưng liệu các bạn có thể làm đúng như thế không... Các bạn dùng máy tinh thì trên máy tính của các tỷ lệ bao nhiêu % là phần mềm có bản quyền.

-- Trong cuộc sống có nhiều thứ bạn làm ra, mang chia sẻ với người khác, bạn còn nhận lại được nhiều hơn là việc bạn giữ lại cho riêng mình.
Theo dõi vụ kiện tụng mấy ngày qua thì mình rút ra đc kinh nghiệm "Có thể bạn không phải là người nghĩ ra đầu tiên nhưng mà nếu bạn đăng kí bản quyền rồi thì tất cả chỉ là người đến sau"
lowt3ch
TÍCH CỰC
12 năm
VL Apple. Xem mấy cái video clip xong thì Ifa^n cũng nên ngậm miệng lại kẻo ăn gạch =)))
apolis89
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác bôi đen bài của bác galabuon đi, tồi nghiệp bác ấy
@apolis89 😁😃

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
Nhiều khi nhìn điện thoại liên tưởng tới mấy dòng xe ấy nhỉ:
-Iphone giống Vespa:Sang trọng và đẳng cấp.
-Nokia giống Honda:Bền và ít tốn nhiên liệu.
-HTC,Sony giống Nouvo:Nhìn lạ và cá tính.
-Samsung giống SYM:Nhái vô tội vạ,chất liệu rẻ tiền.
hhhh1111
TÍCH CỰC
12 năm
@giananh mình thấy iPhone giống Vespa nhất là ở chỗ phù hợp cho con gái 😃
à mà SYM xe bền hơn honda bây giờ đấy, nhái đâu chưa thấy chỉ thấy RSX của honda giờ như cái Jupiter luôn :">
@giananh bạn nữ này là ifân chính hiệu à ?? bạn kiếm cho mình coi có cái smartphone nào tất cả tính năng do chính hãng đó tkế k ?? kiếm đc mình đi đầu xuống đất, k đc thì lượn cho nước nó trong =]]
@giananh
Quá nguy hiểm 😁
tại sao mọi ng cứ bảo táo vừa ăn cắp vừa la làng còn ss thì cũng là kẻ ăn cắp lại nhỉ ? mình thấy trc khi ap kiện thì có ai bảo ss là ăn cắp đâu ? thử hỏi cái vụ zoom đấy trên đt nào bây giờ chẳng có chứ đâu một mình ss ms có . trên 1 chiếc đt có hàng trăm nghìn cái bằng sáng chế thử hỏi nếu làm 1 cái đt lại phải có hẳn 1 đội ngũ đi soi xem các bằng sáng chế đó là của ai à ? sao mọi ng k nghĩ là ss có bt đến các tính năng này từ cái clip đấy chứ k phải là bt ở trong ip có tính năng đấy . các bạn toàn nghĩ 1 chiều .
tungbt299
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xem xong clip mà thấy phục a Nhật. Với nc Nhật thì công nghệ lúc nào cũng là tiên phong. Trái lại thì thấy thất vọng về Apple quá. Lấy của ng khác để mang đi đăng ký bằng sáng chế cho mình. Rồi lại mang ra để kiện các hãng khác. Mình thực sự mong samsung thắng vụ kiện này.
@tungbt299 Không chỉ có thế. Khi mà không nghĩ ra nổi cái gì mới thì lấy cái màn hình, tăng độ phân giải lên thật cao rồi đặt cho 1 cái tên thật kêu rồi khoe khắp nơi như là mình vừa có 1 phát minh vĩ đại.
tungbt299
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Inverne Công nhận là nguy hiểm đấy bác ạ. 😃
ôi giá trị ở đâu ?đúng là sự thật luôn2 mất ...
Apple hay ở chổ đưa những phát minh đó lên 1 tầm cao mới. Còn kiện tụng về thiết kế gjờ chuyển qua mấy káj đó thì k hjểu lă'm?
mmname01
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vụ kiện này SS mà thắng thì chả ai buồn sáng tạo ra cái mới, mình cho rằng sẽ là thảm hoạ cho những công ty khác luôn cách tân và sáng tạo như Sony và HTC.... Nhiều bạn có cái lý luận là ủng hộ SS vì SS cướp của người giàu chia cho người nghèo. Có lẽ các bạn nghĩ là SS ăn mỏng đi để các bạn được hưởng??? Họ chẳng hề ăn mỏng đi tý nào vì chi phí R&D tốn kém nhất thì đã trộm cắp của người khác...Cũng vì đó, các hãng đt đầu tư nhiều tiền của cho công tác R&D hơn không thể cạnh tranh được với kẻ ăn sẵn...Thật chả có gì đáng để tự hào. Hãy đặt mình vào địa vị một người lao động nghiêm túc, tự làm nên bằng bàn tay mình và bị kẻ khác cướp công? Bạn có thể vui được không? Các bạn đừng bảo với mình rằng nó giàu rồi, ăn ít đi cho người khác ăn với..Không muốn người khác làm điều gì với mình thì cũng đừng làm và đừng cổ suý cho người khác làm điều đó, không sớm muộn nó cũng vận lại vào mình. Quan điểm sống của mình là vậy. Nghĩ ngược lại, làm ngược lại cũng là một trong những lý thuyết trong nghành sáng tạo...Sáng tạo là vô bờ, rõ ràng SS là kẻ tư duy trong hộp khi bảo thiết kế của Apple là chuẩn công nghiệp....SS đưa ra rất nhiều lý lẽ cùn, những lý lẽ gián tiếp tự nhận rằng mình đã sử dụng ý tưởng từ Apple (còn không biết Apple đi vay mượn hay học hỏi ở đâu nhé)....Nói thật mình thấy không phục lắm....Mình sẽ khâm phục hơn nếu SS có thể chứng minh bản thân sp của SS là được phát triển độc lập, không lấy ý tưởng từ đâu....và thực tế chỉ ra là SS không thể chứng minh theo cách đó đc. TRiết lý của SS là" Nó ăn cắp được, mình cũng ăn cắp đc" (????). Nói chung mình vẫn luôn đứng về phía sáng tạo chân chính ....
P/S: Sony Xperia Tablet quá tuyệt vời, khi ẻm ra, sẽ cân nhắc để rinh em về.

Chú này có vấn đề về đọc hiểu và sàng lọc thông tin....!
Đang dùng cả ios và android. Theo cảm nhận riêng mình thì iphone quả là mượt mà hơn android cho dù mình dùng cả hai đều là lõi kép. Và iphone thiết kế cũng đẹp thật. Nhưng nói đúng ra. Từ khi có android. Nhất là từ khi sam vào cuộc android thì smartphone mới phổ biến như hiện nay. Dù htc vào cuộc android đầu tiên nhưng htc phương châm sản xuất điện thoại cao cấp nên giá cũng cao. Hy vọng toà xử hoà hoặc samsung thắng chứ đừng để apple thắng. Nếu không nó sẽ liên quan đến giá của những thế hệ smartphone tiếp theo vì vấn đề bản quyền

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019