Snow Leopard 10.6.2 cho thấy sẽ có dòng Macbook Pro mới

Nam Air
27/10/2009 3:36Phản hồi: 30
Snow Leopard 10.6.2 cho thấy sẽ có dòng Macbook Pro mới
Dường như Apple rất biết cách PR cho các sản phẩm mới sắp sửa ra đời của họ, như việc để lộ thông tin về chiếc máy tính bảng Apple Tablet, hay thế hệ iPod mới, dù cho chúng chưa thực sự tồn tại trên đời. Mới đây, các Developers cho Apple lại vô tình tìm thấy manh mối về một thế hệ Macbook Pro mới khi phân tích dữ liệu trong bản cập nhật Snow Leopard 10.6.2

Hiện 10.6.2 đang có số build là 10C531, được gởi đến các Developers hồi cuối tuần qua. Bản cập nhật sẽ sửa một số lỗi quan trọng như Colorsync, Dock, driver card đồ họa, QuartCore (tương thích tốt hơn với iMovie, iMage Scanning)... cũng như nâng cấp các phần mềm/chức năng hiện có như QuickTime, Danh bạ, Expose, Finder, Font, Image Capture, iPhoto, Mail, MobileMe, định dạng NTFS, Quicklook Office, System Prefs... Cũng như cập nhật driver cho chuột Magic Mouse.

Nhắc lại về thông tin thế hệ Macbook Pro mới, hiện nay các dòng MBP của Apple có số hiệu là MacbookPro5 (từ 5_1 đến 5_5), trong khi hai thông số mới được phát hiện là MacbookPro 6_1 và 6_2. Nhiều luồng dự đoán cho rằng Apple sẽ nâng cấp BXL Intel Core i5 hoặc i7 và chuyển qua sử dụng card đồ họa ATi Radeon HD4000 cho những chiếc MB Pro mới này, tương tự như đã từng làm cho iMac 27" giới thiệu hồi đầu tuần qua. Intel sẽ giới thiệu BXL Core i5 Mobile vào Quí 4 năm nay, hi vọng chúng ta sẽ sớm chứng kiến Macbook Pro cùng được nâng cấp trong đợt này.

[relate]macbook pro[/relate]​
30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

gobigkid
ĐẠI BÀNG
15 năm
đang mong chờ macbook pro 13 lắm:laugh8kb:
Macbook Pro chạy Core i7 và card ATI HD 4650 thì còn gì bằng. 😁
Thế có khi giờ bán Macbook Pro đi được giá hơn nhỉ. Để đến lúc nó ra thế hệ mới, giá lại hạ thì có mà... 😔

Cơ mà, mới ra thì giá nó cũng chát lớm, chờ đợi thôi. Dù sao cũng chẳng thể mua được ngay khi ra mắt. Thèm 😁
Mình đã bán và sau khi đọc tin thấy quả là hợp lý. Con MBP $1,800 dùng sau gần 4 tháng bán chỉ lỗ 2 củ :D
mrkissn
TÍCH CỰC
15 năm
em chỉ mong chờ cái giá của macbook pro unibody 15' và 17' rẻ xuống để có cơ hội mua 1 con về xài
Chắc i5 2 nhân dành cho MBP 13" và 15", còn loại i5 4 nhân sẽ xài trên 17". Mình không nghĩ Apple xài Core i7 vì nó mắc quá, với lại cũng không cần thiết lắm. VGA thì xài HD5000 mới sướng 😁

Apple có truyền thống là chọn những BXL mới nhất đấy. có khi nó dùng i7 hết ấy chứ. giá cao thì giá máy cao thôi.
em thì chắc chẳng đủ đô để chiến MbP rồi 😔 xin rạc cổ mà vẫn đang bị mama xem xét về vụ mua Macbook White mới ra hôm vừa rồi :(

dù sao, MbP mà thêm chip i5 hay i7 thì đúng là chuẩn mực !
hungtn197
TÍCH CỰC
15 năm
cố lên anh 😃
chờ đợi e này qá 😃
thang bạn e myua con mac book pro 17 (2.8 extreme2 card đồ hoa 9600Gt và 9400GS) cuoi cùng ve toàn dùng win 7 chăng bao giờ mó tơi Leopart, nó bao hdh khó dùng quá
:| vãi chán luôn, chẳng biết từ gì diễn tả đc với kiểu đó, bỏ ra núi tiền về chỉ để oai, hết đỡ :|
em cũng đang mong chờ sự nâng cấp này . Chờ mệt quá đi . Vì sợ mua con MBP 17" xong thì nó sẽ nâng cấp , nên chưa vội mua . Mấy lần nhìn sang alienware lại nén nhịn để chờ macbook nâng cấp lên core i7. Lúc đấy lại tiếc đứt ruột . Mong là nó nâng cấp trước tết nguyên đán . Vì em ko đủ kiên nhẫn để chờ cho qua tết . :angry6wn:Thèm quá rồi.:angry6wn:
Mình nghĩ thế này: Bác thích Core i7, làm ngay alienware đi, suy nghĩ làm gì nữa. Chờ thì chờ mãi thôi bác. Có khi nó vừa ra MBP 17" Core i7 lại rỏ rỉ Core i9 thì sao 😆. Em nghĩ bác thích MacbookPro thì cứ mua ngay bác à. Mình mua hôm trước, tuần sau máy mình thành lỗi thời rồi. Mua để dùng cho tốt mà bác chứ tiền đâu mà chạy theo công nghệ.
Í, vậy là mình đọc không sai. Core i5 cũng có loại hai nhân. Chắc chắn là dùng 2 nhân trên MBP 13 và 15 rồi, Core i7 ngốn pin chết, sao còn lâu được pin 8 tiếng.
zozethaimat
ĐẠI BÀNG
15 năm
cuối năm nay em cũng đang định tiết kiệm $ để vác đc 1 con MacP 13inc về, thấy nó nhỏ gọn, đẹp mà chất lg nên thấy kết (kết nhất cái pin 7h 😁), còn em đg phân vân là k biết lần đầu xài hdh ấy ntn đây?
Mac này thêm chip i7 thì chắc giá gấp đôi mất @_@ !
black_pearl
ĐẠI BÀNG
15 năm
trời ạ, order MBP 15 inch rồi, bây giờ lại sắp ra loại mới, thấy tụt hậu quá! heheheh! Tháng sau có máy mới dùng!
Hihi. Bac nay giong em ne. Vua oder xong. Hic. Thoi ke bac ah.
mình nghĩ lần nâng cấp lần này chỉ là nâng cấp cấu hình, giống như options cấu hình đó thôi. chứ về design,pin, và các function khác vẫn y như cũ, à quên nữa ,có thể độ phân giải màn hình đc nâng cấp lên y như imac chăng...mong đến cuối năm quá 😃
black_pearl
ĐẠI BÀNG
15 năm
Anyway, paid already! Hehehe! Bằng lòng thôi!
Huhu nghe tin sao bùn quá.^^ Ngày mai Macbook pro của em về rùi==. Nghe bùn quá
Em thì chờ ngày này lâu rồi. Nhưng Core i7 là cái khó có thể chối cãi rồi, em mong cái kết nối mới trên Macbook Pro mới. Không biết Intel và Apple có làm kịp không thôi.
Có khi nào nó nâng cấp MacbookPro lên màn hình tỉ lệ 16:9 không nhỉ? Hic hic, tức quá............!
Ủa mà bác Hiệp nói các kết nối nào vậy?
stayalive
ĐẠI BÀNG
15 năm
làm sao biết được người ta dùng vào việc gì mà đã phán thế 😃 Dân IT như mình chắc chắn phải dùng win7.

Ghét thế, vừa mua MBP15 thì nó lục đục ra MBP mới ~ ~
Éc... mới tậu em MBP 986 được 3 tuần. Nghe tin này rụng rời lun! Mấy bác Táo biết cách làm người ta "mắc" tiền quá! 😁 Hem sao, em MBP hiện tại đủ làm mình "sung sướng" 2 năm roài. ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019