Sony giải thích rõ hơn về trải nghiệm 4k trên Xperia Z5 Premium

Didu
2/10/2015 8:36Phản hồi: 171
171 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bỏ tiền ra mua màn hình 4k để trải nghiệm FHD à
@2BanTayTrang - cho e tl theo ý của e, tl chung cho tất cả cmt kiểu này, như là "lừa đảo, 1/2 4K chăn vịt v..vv..."......... dt cần lúc rõ đẹp nhất là phim, ảnh, app chuyên biệt, nói chung thể hiện phần nhìn. Mà bi h công nghệ pin ko cho phép nên hãng linh động ưu tiên trải nghiệm 4K trên giải trí thôi. Chứ ai xem web tinhte, xem đồng hồ, nt fb zalo với 4K, hay mún xem icon 4K, đẹp hơn nhưng pin thọt nặng rồi lại chê ác hơn. Bởi vậy chê thì sn có logic dùm hay giả vờ ko hỉu đó, khó hỉu vật vã o_O
cuthuyen
TÍCH CỰC
9 năm
Mà cũng phải nói lại là công nghệ hỗ trợvthẻ nhớ của sony đâu phải tiên tiến nhất, VEGA A870 hỗ trợ 2TB=2048GB kìa Sony ơi
@cuthuyen Có bao giờ bạn dùng hết 32GB hoặc 64 GB chưa ??
khoa_90
TÍCH CỰC
9 năm
@Hồ Ao Dt em 32GB lúc nào muốn làm gì toàn phải kiếm cái gì xoá đi. backup qua máy tính rùi mà vẫn ko đủ dùng. Còn máy tính thì 6TB cũng ko đủ dùng đây. Haizzzzzz
@khoa_90 gió to quá 😁
@khoa_90 Chắc máy tính thánh toàn JAV độ phận giải 4k nhỉ... 😁
phucmaster
TÍCH CỰC
9 năm
@Hồ Ao người ta có điều kiện, nhạc toàn nghe lossless, phim toàn full HD, 2K, ảnh chụp toàn 20Mp một tấm
6T chứ chục T cũng vẫn ít nhá
4k này nó hoạt động như chế độ tự động độ sáng màn hình
Vậy bình thường thì em nó chưa bằng mấy anh màn 2K. Thế mà quảng cáo cho cố vào, tung cho cố vào, làm mất thời gian tìm kiếm và trông chờ bấy nay. Nãn..:
lemon90
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cố gắng phấn đấu để sở hữu 1 em 😃
thuandelma
ĐẠI BÀNG
9 năm
sony co rat nhieu thu di kem, roi se vr bang z5 p voi ps4 sieu dinh luc do tha ho ma silent hill, oh yeah
Bảo sao iPhone 6s chỉ là màn hình HD vẫn hot. Bởi họ làm cái người dùng cần và thiết thực, chứ không phải làm để pr, để loè, để đầu tiên nhưng chẳng ai quan tâm. Sony hay Android yếu kém thì cũng đừng nên cố làm gì. Vì những cái người dùng cần iPhone đã đáp ứng gần đầy đủ...
Chung lại Loè là chính 😁
phucmaster
TÍCH CỰC
9 năm
@Wind my love sau này iphone nó lên 4K thì bạn tự vả vào mồm nhá :D
@Wind my love Vâng, thiết thực quá ạ, bác chắc phải tức lắm khi ảnh của mình chỉ xem đc HD, trong nhà nhà ng ta lên full HD rồi. Bác đừng bảo FHD là bác không cần, bác không muốn lên nhé. ^^ Chỉ là nó cho bác được dùng HD thì bác được dùng HD thui... nó dắt mũi bác đi đâu là bác phải theo ngay nghĩ cũng tội.
@Premium5 Hehhe vậy thì lên 4k chỉ để xài fhd trong khi 2k người ta xài native xem game, ui, web, ảnh, phim toàn 2k thực tế chứ mang nghĩa 4k chỉ sống với fhd là chính.
Thắc mắc là 1 màn hình thiết lập 2 chế độ 4k và full hd, có nghĩa khi hiện thì full hd thì tắt bớt bóng đèn hay gọi là pixel gì đấy à hay thế nào, có bạn nào vào giải thích giùm hộ mình với không
@iphone368 Mình cũng chỉ hiểu nôm na là thế này.. Có 2 tấm lưới đặt chồng lên nhau = 4k. Rút 1 tấm đi thì còn lại FHD. 😁
rickstei
TÍCH CỰC
9 năm
Nghe xong thấy cái màn 4k hữu dụng quá đê ak mà
Cái đợt cuhiep trên tay z5 premium kêu là màn nét hơn màn fullHD nhưng không phải mắt ai cũng có thể nhận ra, giờ đọc hớ thấy mẹ =)))))
lấy cái mác bốn ca ra loè nhau lấy cái tiếng đón đầu công nghệ thôi. thực tế thì đa số toàn hiện thị phun hát đê. thế làm mẹ hai ca như mấy đứa khác đi lại hay hơn :eek:
@H. Quân Nguyễn đọc xong có hiểu không vậy ?
chắc hẳn rom cook sẽ có tuỳ chọn kích hoạt 4k mọi lúc mọi nơi
lúc đó không biết máy nó ấm không
Hô hô https://cauchuyencongnghe.wordpress.com/2015/09/28/sony-xperia-z5-premium-la-mot-noi-xau-ho-va-o-nhuc/ 😁
Chả có gì cao siêu cả, bạn cứ hình dung chẳng hạn như 1 chiếc laptop có màn hình độ phân giải tối đa 1920x1080 đi, nhưng bạn chơi game ở thiết lập này thì cấu hình máy kham không nổi, buộc phải hạ xuống 1280x720 thì mới mượt. Thế là bạn hạ xuống, hình ảnh thì vẫn hiển thị đầy màn hình đấy, nhưng độ nét kém đi. Đơn giản vậy thôi :D
@DarthTyr Thag viết bài trên anti cmnr viết bài mà ếu đưa ra dc cái bằng chứng xác thực.....Viết bài đọc ngứa đít vãi :D
@DarthTyr Nhưng đấy là cấu hình, còn vấn đề này liên quan đến điện năng tiêu thụ của quả pin bé tẹo kia mà bạn, ví dụ mình mua tivi 4k công suất tiêu thụ điện định mức 100 wat chẳng hạn, khi phát nội dung full hd, hay 4k đi nữa thì điện năng tiêu thụ vẫn thế mà, ..... cái ông sony này làm thế này để làm quái gì nhỉ .
@iphone368 Mình chỉ nói đến việc "thay đổi độ phân giải" của Sony Z5 Premium cũng tương tự như khi ta thao tác trên máy tính. Còn tại sao Sony lại làm vậy thì mình không bình luận nhé. Bạn đọc cho rõ vào 😁
@iphone368 Thế nên cái trang cóc ghẻ đó có ai thèm đoái hoài đâu bác, Sony nó cũng kiểu kệ í, chó cứ sủa và Sony cứ đi, hihi
@DarthTyr - like cmt tl của bác, đơn giản là tùy tác vụ mà thể hiện.
- Còn bài viết trên thấy sao sặc mùi đố kị kiểu trẻ con, "Họ đã sử dụng thứ công nghệ quái gì.....?" dân công nghệ viết bài đánh giá mà nc nghe dị hết mức; dùng mấy từ "lừa dối, đau đớn, kinh khủng...." cứ như đang diễn văn vậy. Và khủng nhất là đi đánh giá độ phân giải và chỉ trích lừa dối ntd của cái dt.....chưa ra mắt. Cứ như trẻ con đc cho kẹo kêu nói gì cũng dc :D
Cảm ơn các bạn mình thừa hiểu 2k và fhd nó còn khó phân biệt mà nên mình ko hề nói đến vấn đề đó ở đây, cái mình nói là sony ra màn 4k hơi sơm khi mọi thứ dành cho 4k vẫn chưa hoàn toàn sẵn sàng chỉ thế thui nhưng có người nhảy vào nói mình nào là đọc ko hiểu rồi nói mình ngu này nọ, đó là cái mình ghét nhất chỉ thế thôi.
phucmaster
TÍCH CỰC
9 năm
@thanhhoangc nếu có tiền thì lúc ra 6k 8k họ cũng vẫn sẽ đổi đt thoai
cái chính là thấy nhiều nông dân chê 4k quá trong khi không mua, cảm tưởng như cáo chê nho xanh ấy
cho miễn phí chắc tranh nhau ấy chứ
@phucmaster làm như ai cuồng như em ấy, nho xanh hay nho độc là chuyện khác ah?. nhìn lg đi, đua 2k mà màn hình chỉnh 50% mà chỉ 110nit tối hù. g3 thì ui lag. pin thì mau hết.

cứ xem ip đi, giữ res cũ, nâng cao cha612t lượng màn hình và độ sáng, giao diện thì mượt mà. vây đua 4k hay 8k làm gì? mỗi lần xài lấy kinh lúp ra coi ah?.

nếu màn hình 2k hy fhd mà xài 30% sáng 300nit và pin dùng liên tục 24h so với cái 4k sáng 100nit ở 50% và pin liên tục chỉ 3h. thì em chọn nhà sản xuất nên theo xu hướng nào?. đâu cqi cái gì nhà sản xuất đưa ra cũng ham theo đâu?.

còn ai nói cho vr thì về xin mời cái pc hay laptop ở nhà bạn ấy mở game 4k chơi được ko? 60f/s? pc còn lết nói chi đt đò vr mới ghê. nếu upscale fhd lên 4k thì hình ảnh mờ èo chứ có rõ gì mà vr gần mắt?.
phucmaster
TÍCH CỰC
9 năm
@ragefighter Thứ nhất, bạn không có nhu cầu không có nghĩa là người khác cũng thế, đừng có lấy quan điểm cá nhân áp đặt
Thứ hai, cầm trên tay đi rồi hãy đánh giá, đừng lôi màn 2k của lg, ss gì gì vào rồi nói pin kém, độ sáng kém
Thứ 3, có bản Z5 full HD thường, nhà sản xuất không ép bạn phải mua bản Premium.
Tầm này tiền nếu người ta thích người ta vẫn mua, không cần lời khuyên của bạn đâu
@phucmaster Vậy thì mới nói là sony quảng cáo 4k đề chém giá cao premium, dĩ nhiên fan cuồn hay người ko rành dễ bị dụ mà thôi.
Ở vn mà xem video 4K trên mạng là hơi bị đuối à nha!
hình như surface pro nó cũng kiểu này. mình xài lướt web thì nó nét căng nhưng mở mấy cái hệ thống ra là nhìn nó nhạt nhòa lắm. làm vậy cũng tốt. pin bền và trải nghiệm tốt khi cần
@[HD]YêU cÔnG NgHệ Sai rồi bạn. Màn hình các máy Surface Pro có độ phân giải quá cao so với các thành phần giao diện (UI) của Windows. Nếu hiển thị đúng thì mọi thứ sẽ bé tí xíu, còn muốn hiển thị các thành phần đó ở kích thước đủ lớn để ta có thể bấm được thì phải trải qua quá trình upscale.

Mà vấn đề là Microsoft code phần upscale dở tệ, nên mới thành ra như vậy. Mình đang dùng Surface Pro 2 đây nên biết, dù mới chỉ là Full HD 1920x1080 thôi mà đã nhận ra nhiều chỗ nhìn ngu ngu không ổn rồi. Hạ xuống 1600x900 thì đỡ hơn, nhưng lại ảnh hưởng đến độ chính xác khi dùng bút... Rõ nhức đầu 😆
Chả hiểu mod viết gì
Riêng về khoản công nghệ sáng tạo vs bằng sáng chế thì apple vs samsung cứ phải theo sau vài năm
Vitanguyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
cai anh dau de dep qua
Duongqua14
TÍCH CỰC
9 năm
Con xin các cụ. Kiểu gì cũng nói dc, đúng là "lưỡi k xương mà". Để FullHD kéo dài thời gian dùng hơn. Cho cái 4K vào rồi có thấy khác gì không? Chưa kể icon của app bên thứ 3 chưa hỗ trợ 4K. Mang 4K lên màn bình thường rồi các cụ lại ẳng lên: "Pin chưa dc 1 ngày", "Làm 4K để lòe người, pr các kiểu rồi pin như shit"....
Người ta bảo k yêu thì cút mệ nó đi chứ đứng đấy mà ăn vạ làm gì.
Duongqua14
TÍCH CỰC
9 năm
@2BanTayTrang Tôi chưa cần 4K làm gì cả. Cuồng cái gì, thông não cho sáng lên chút đỉnh
@Duongqua14 Uhm, thím được thông đít bằng ống cống, thông và thay não bằng đậu hủ thú..i đó mà. Hahaha... về ôm cái bình sữa già của thím đi để nó xệ và thòng đó. Hahaha
@Duongqua14 - xem đến đây chắc nhiều ng cũng sẽ thấy antifan rất cứng đầu ko chịu hiểu việc tận dụng 4K và hạn chế công nghệ pin, có yêu cầu rất tếu kiểu dc voi đòi 2 bà tiên -_-

1/ Đòi tiết kiệm: sợ hao tài nguyên, ram, pin, nóng, máy sẽ cùi---> tùy tác vụ mới 4K và nghĩ sẽ có tắt dc hoàn toàn, thế thì hao ji nhỉ?? Chưa kể xài bt mà pin 3400 thì hơn mong đợi, vậy là giải quyết dc vấn đề tiết kiệm nhé 😁. Next

2/ Đòi full 4K: Khi nào pin nano dung lượng gấp 8 lần dc thương mại. Các anti sẽ dc thưởng thức full cái icon 4K ----> chứ bi h full 4K chẳng khác tự bóp, để mấy anh lại nhảy luận điệu 1/ Đòi tiết kiệm. Mấy a mún e Sony sống sao, hay cái đỉnh cao hoàn hảo là cộp cái tên khác lên máy mới chuẩn :oops:

- mún anti thì đợi nó ra đã, tôi vẫn ko tin tưởng khi chuyển 4K vs fullfd luôn ổn, có thể bị gì đó. Chứ bi h đi chê cái thứ chưa dc bán, chưa ai xài và mặc định nó dở. Haizz o_O

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019