Speedtest iPhone 11 Pro Max, Note 10+, ROG Phone 2: 4GB RAM trên iPhone đã đuối!

23/9/2019 11:31Phản hồi: 766
766 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dzungmmo
ĐẠI BÀNG
5 năm
Note 10 năm nay thực sự tiến bộ, Apple có dấu hiệu ngủ quên trên đỉnh rồi 😁
nttkts
TÍCH CỰC
5 năm
Tinh tế đo đa nhiệm dốt vãi tè, chuẩn phải làm ngược lại lúc mở app mới đúng.
@nttkts Mắc mớ gì, 1 2 3 4 qua lượt thì quay lại 1 2 3 4 chứ sao
nttkts
TÍCH CỰC
5 năm
@Giản Dao Như thế ko thể hiện đúng đa nhiệm của máy. Ví dụ với 1 máy đã đầy ram, mở ứng dụng 1 sẽ bị load lại, load xong nó tiếp tục đày, mở ứng dụng 2 do vẫn đầy nên vẫn sẽ load lại, cứ thế đến cuối, trừ 1 vài ưu tiên đặc biệt. Nhưng thế ko thể khẳng định máy đó đa nhiệm kém ko giữ dc ứng dụng nào. Khi đó test máy thành vô nghĩa vì chỉ cần bắt tất cả các máy mở thật nhiều ứng dụng sao cho quá tải số ram trong mọi máy là đèu bị load lại như nhau. Ví dụ cũng 3 máy trên chỉ cần bắt nó mở khoảng 4-50 ứng dụng là khi test đa nhiệm chẳng máy nào trụ nổi cả, rồi khẳng định đều kém như nhau là sai hoàn toàn.
@nttkts Đầy ram chứng tỏ Apple tối ưu Ram không tốt nữa. Rõ ràng cùng thời điểm, cùng một giá trị máy Samsung ngang Iphone thì Iphone vẫn 4gb ram. Người ta so sánh đồng đều, minh bạch thì iphone chấp nhận thua.
sassers
ĐẠI BÀNG
5 năm
@lethanhtuan2895 1 lúc bạn có thể làm việc đa nhiệm với bao nhiêu app mà cứ sợ nó đầy ko hiểu :3 quá nhiều ram trên điện thoại là dư thừa vì 1 người ko cần thiết phải xài quá nhiều ứng dụng 1 lúc trên 1 cái điện thoại. với máy tính ram nhiều đề phục vụ công việc chứ còn cái điện thoại đa phần để giải trí hoặc làm 1 số cv nhẹ thì với mình chạy đua về RAM ko cần thiết cho lắm. Riêng ở bài viết này so sánh speedtest mà chỉ so sánh tốc độ mở app với load lại ứng dụng thì ko phải là speedtest rồi nên ko có ý kiến :v
nttkts
TÍCH CỰC
5 năm
@lethanhtuan2895 Đầy vì số lượng ram nó ko nhiều bằng thôi, sam nó chưa đầy vì chưa mở đủ số lượng app thôi.
Apple nó tính toán cho nhu cầu sử dụng bình thường hoặc cao hơn chút chứ ko phải cho speedtest. Có vậy thôi bạn, thắng thua trong thử nghiệm này ai để ý mấy, quan trọng là thực tế hàng ngày
Apple bảo thủ quá, 40tr đổi lấy 4gb ram
đối với em thì con này cũng nhanh rồi. Xem cái nào đẹp hơn thì xúc thôi :3
Tiền thì thu cho nhiều vào cấu hình thì bèo bọt. Cừu giờ chỉ bấu víu vào con số benchmark cpu cao lấy le, nhưng đến xài thì toàn bị bóp lại.
dragonsky09
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ram trong thế giới Android nó là vô đối mẹ rồi. 2020 có khi lên 16Gb Ram, 8Gb nó là đại trà ấy. Apple hút máu người dùng đến tận xương
zyzy rời tinhte rồi hả ae? trước mấy cái speedtest này em nó làm không hà
@minhhai1768 Cùng thắc mắc như bạn, lâu rồi ko thấy bài bạn ấy
@minhhai1768 nghỉ từ đầu tháng rồi bác à.
Thử hỏi mấy cha mấy mẹ mở hết ứng dụng lên cho nó chạy ngầm rồi nuốt pin à thằng iPhone nó dư sức làm ram 12gb nhưng để làm gì để chạy những phần mền mình không sử dụng tới à nực cười
heliosy
TÍCH CỰC
5 năm
@Putahu85 ko phải ai mua dt cũng chỉ nghe gọi chọi game hay 1 lần xài 1 ứng dụng, nhiều ng mua smartphone còn để cho công việc như zalo, mesenger, drive, email, camera.... RAM nhiều thì app được giữ ở background, tiện hơn phải load lại, như tôi xài 1 ngày cũng hơn 10 apps cho công việc thì đa nhiệm tốt là 1 điểm + đáng kể
hơn nữa mua dt để nó phục vụ công việc, nó hết pin nhanh thì cứ mua sạc dự phòng, miễn sao công việc dc hoàn thành, chứ mua mà sợ nó hết pin rồi hạn chế sử dụng thì mua làm gì ?
@Putahu85 Mình nghĩ ram nó ko ăn nhiều điện
coi7247
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Putahu85 Trước cũng nghe mấy tên bảo ios ram 1 2gb cân 4 6 gb android, mua con ipad 2018 về học, load éo nổi cái app atlas người, load xíu đầy ram out cmn ra, xem lại mới thấy con đó ram 2gb, đúng là đọc báo xem vớ vẩn thì ios 1 2 gb dư sức xài.
mykydanh
ĐẠI BÀNG
5 năm
Review chán òm, vừa không chính xác vừa thô sơ
rongtphong
TÍCH CỰC
5 năm
@mykydanh Thử mua 3 con về rồi tự thân vận động xem bản thân mình review có hay hơn đc miếng nào không nè 😃
@rongtphong Iphone xịn xò thua là sai rồi. Xin lỗi bạn ấy đi
rongtphong
TÍCH CỰC
5 năm
@quangk137a Chắc vậy. Ai phone là đẹp, ai cầm đc ai phone cũng đợp troai, đợp gái theo 😁
Mua rog 2 10xu từ đợt đầu tiên, quá đã. Không có gì phải chê
@heobanhki Chơi game ngon vãi tè 😁
PNSON412
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình đang xài Galaxy Note 10+ và iPhone XS max, cảm nhận trãi nghiệm Galaxy Note 10+ tốt hơn hẳn.
myanh219
ĐẠI BÀNG
5 năm
Giờ này vẫn còn ngồi so sánh cấu hình, quan trọng là tối ưu, trải nghiệm tốt.
rongtphong
TÍCH CỰC
5 năm
@myanh219 Đa nhiệm cũng là 1 phần rất lớn trong trãi nghiệm đó ạ
nguoidinhan
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nghe tiêu đề đã biết ngu rồi, cái trò speed test rồi đa nhiệm h làm cho vui thôi. Chả ai mở nhiều ứng dụng thế, cũng chả ai so load app hơn nhau nửa s rồi bảo nhanh hơn kém hơn
nguoidinhan
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hoangthanhnt Ko có chuyện đó đâu, chỉ khi mua máy mới thì mới nghịch kiểu vậy, chứ xài thông thường chả bao h vậy, chưa kể 1 số game h cần đồng bộ dù máy có giữ lại thì chỉ qua vài giờ là nó bắt load lại dữ liệu rồi
@nguoidinhan có chắc k mở nhiều ứng dụng thế k á? Tôi là 1 người dùng bình thường nè, tôi kể sơ sơ mấy app ngày nào tôi cũng mở nhe, viber,zalo,messenger,chrome,outlook, liên quân mobile, spotify, go viet, instagram..............sơ sơ nhiêu đây thôi là 9 app rồi đấy và tôi k thèm tính đến những app siêu cơ bản như: máy ảnh, điện thoại, tin nhắn, thư viện
@nguoidinhan à quên còn youtube nữa là đủ 10 nhé
@nguoidinhan Đang test
Thương ai thương cả đường đi
Ghét ai ghét cả tông ti họ hàng
Ông bà xưa đã dạy vậy rồi nên ai thích hiệu gì thì mua hiệu ấy, tiền ai người ấy xài, sao các bác cứ thích gây cãi nhau vì những lý do vô nghĩa thế nhỉ ?
Mỗi chuyện cái điện thoại là công cụ thôi mà đã như thế này thì bao giờ mới thống nhất được để chống TQ ?
@Eva Adam Đời phải thế mà bác, thiếu họ mất vui. Thấy nhiều người có thu nhập tốt cũng vui vì đất nước càng giàu lên hàng ngày
manhtantg
TÍCH CỰC
5 năm
Bài test quá lâu load lại đúng rồi
Buồn cười ghê, năm ngoái thì chê màn hd con xr không xứng với số tiền, nhưng cuối cùng thì xr là con bán chạy nhất. Năm nay lại chê 4g ram không tương xứng với số tiền bỏ ra, nhưng rồi cũng đầy ng mua, lúc chưa ra thì chê cụm cam xấu, đến lúc ra thì bảo nhìn nó đẹp lạ.... 9 người 10 ý, càng ý kiến nhiều tức là càng nhiều ng quan tâm, nhiều ng mua, vậy là thành công với apple rồi.
etagonsea
ĐẠI BÀNG
5 năm
@mrTimbaland Ờ bọn vô học nó có biết nói được câu nào có chủ ngữ đâu, về nhà không khéo nói cha nói mẹ cũng như vậy á. À mà nói vô học là còn nhẹ, phải nói là mất dạy chớ nhỉ, chính xác hơn nữa là mất dạy từ nhỏ. Hơ hơ.
@etagonsea Nhây quá pà nội, nào rảnh ngồi đọc từ trên xuống dưới lại một lượt để thấy cái sự dô duyên thúi của pà... con gái con đứa gì mà vậy, sao có chồng đc đây má?!!! 😆))
etagonsea
ĐẠI BÀNG
5 năm
@mrTimbaland Thấy mấy đứa vô học thì phải ráng dạy cho nó bớt vô văn hóa để về cha mẹ nó còn đỡ xấu hổ với hàng xóm thôi. Má cháu còn có chồng và đẻ ra đứa vô học như cháu thì người khác cháu ko cần phải lo.
@etagonsea Bà nội nhây vãi... lạy má tha cho tui 😆))
Choichoithoi
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ram rủng j ko biết chứ thấy trong clip iphone quẹt tay phát nào ăn phát đó chuyển về home rất mượt mà, còn 2 thằng kia quẹt tay lúc đc lúc ko, từ game về home thấy giậy giật
@Choichoithoi Hiệu ứng chuyển cảnh mượt mà chưa thấy thằng nào qua đc iphone
Còn quẹt lúc đc lúc ko là do ông mod ko wen xài android
Ổng còn ko bít đưa mấy cái icon của note ra home screen nên càm ràm kìa
@Choichoithoi Anti gân cỗ đòi nâng ram trong khi người xài thực tế méo cần, rõ khổ bác ah 😆)
Các game vẫn chưa tối ưu cho iOS 13 nữa. Có nhiều app ở 13 lúc đầu bị đơ hoặc văng nhưng dev cập nhật thì lại ngon!
Ngập tràn câc cmt đay nghiến ghen ghét iPhone. Đúng là một mình chống lại cả thế giới android :d
Lovetech36
TÍCH CỰC
5 năm
Ip ram 4g mà chấp 8gb Sam mà vậy thì thấy Sam củ chuối cở nào. Mình vẫn thích đt ít Ram thôi. Tương lai Ram 16gb thì bỏ mẹ.Kakaka
@Lovetech36 Nhiều ram ko thích lại thích ít.
Giờ cho 1gb ram xem chạy nổi ko
etagonsea
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Lovetech36 Bạn nói quá đúng. Mấy năm trước mấy fan táo cuồng cũng kêu điện thoại 4 inch đủ xài rồi, thế mà giờ màn hình cũng phải phóng to ra đấy, đã thế còn phóng không đều, thành ra cái màn hình tai thỏ khuyết tật đấy. Cái cụm cam cũng phóng to lên theo phong cách đấy lên làm thành một cục chà bá đằng sau đấy bạn ơi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019