Spotify Stations, tự tạo kênh radio theo sở thích, nhẹ hơn, hoàn toàn miễn phí

eddie-labo
5/6/2019 0:19Phản hồi: 39
Spotify Stations, tự tạo kênh radio theo sở thích, nhẹ hơn, hoàn toàn miễn phí
Sau một thời gian thử nghiệm tại Úc thì mới đây Spotify Stations đã chính thức có mặt trên Play Store và App Store Hoa Kì. Spotify Stations là một ứng dụng nghe nhạc hoàn toàn mới, nhanh hơn, nhẹ hơn, tập trung vào tính năng tạo kênh radio theo sở thích nghe nhạc của bạn và đã nhất là tài khoản miễn phí cũng được dùng. Thay vì ngồi dịch bài thì mình có cài đặt file apk của Spotify Stations để xài thử luôn, và mình nghĩ đây sẽ là một ứng dụng thú vị của Spotify trong tương lai.

tinhte_spoitfy_stations (1).jpg

Đầu tiên, khi vào ứng dụng Spotify Stations anh em sẽ được giới thiệu nó là cái gì. Như anh em có thể thấy thì Spotify Stations sẽ tập trung vào tính năng radio cho những ai thích được gợi ý nhạc mới, mở nhạc ngẫu nhiên hoặc các cửa hàng tiện lợi, quán ăn sử dụng đều sẽ rất hữu ích và vui vẻ (cái Circle K gần chỗ mình có một cái playlist duy nhất mà mở hơn 1 năm, nản vãi 😁). Spotify cũng nhấn mạnh vào khả năng cá nhân hóa và cả tài khoản miễn phí cũng sử dụng được.

Đi đến giao diện chính của Spotify Stations, rất màu sắc, rực rỡ với tiêu đề của các kênh radio được cách điệu ngay giữa màn hình. Dựa vào thói quen nghe nhạc sẵn có mà Spotify sẽ tạo trước một số kênh, anh em chỉ cần lướt đúng vào cái tiêu đề là nó phát chứ không cần phải nhấn luôn. Chưa gì mà mình đã thấy nó rất nhanh rồi, giống cách anh em chỉnh tần số trên radio í, đúng đài là phát ngay :D

tinhte_spoitfy_stations (1).png
Một số kênh radio được tạo sẵn

Spotify Stations không có giao diện phát riêng mà các thao tác chơi/dừng nhạc nằm tại trang chủ luôn. Một điểm hay đó là ứng dụng vẫn hỗ trợ Spotify Connect, anh em vẫn có thể điều khiển nhạc trên các thiết bị khác, ngoại trừ loa thông minh có hỗ trợ Spotify Connect là không điều khiển được (mấy trang tin bên Mỹ cũng bị luôn, là do Spotify Stations chưa hoàn thiện). Ngoài ra thì tất cả đều giống với ứng dụng Spotify, anh em tài khoản Premium vẫn có thể like để thêm vào thư viện cá nhân, hoặc dislike để tối ưu hóa đề xuất của kênh radio. Nói chung là không có gì phàn nàn, anh em có thể xài độc lập Spotify Stations mà không cần tải Spotify. Nó chỉ có một số lỗi vặt như nhạc tự tắt, âm lượng nhỏ... mình nghĩ sẽ được sửa trong thời gian tới.

tinhte_spoitfy_stations (2).png
Tự tạo kênh radio rất trực quan và dễ dàng

Dĩ nhiên, anh em muốn tạo kênh radio cho riêng mình thì nhấn vào mục Add Station và chọn trong danh sách nghệ sĩ mà anh em hay nghe. Mình thích nhất là khi anh em chọn một nghệ sĩ, nó sẽ lòi ra thêm 3 nghệ sĩ tương tự mà có thể anh em sẽ muốn nghe, tăng thêm sự đa dạng cho kênh radio. Sau đó anh em sẽ có thêm tùy chọn đặt tên và cho phép Spotify chơi nhạc của những nghệ sĩ tương tự. Vậy là anh em đã có một kênh radio của riêng mình.

Anh em quan tâm mời tải về file apk của Spotify Stations tại đây (chắc không có virus đâu vì mình xài thấy ổn :D), anh em iOS có thể chuyển vùng App Store sang Mỹ và tìm Spotify Stations. Nếu không thì anh em hãy chờ một thời gian nữa khi ứng dụng chính thức được tung ra tại Việt Nam nhé.
39 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trải nghiệm ngay và luôn thôi ae.!!
mrqd
TÍCH CỰC
5 năm
Mình hay nghe nhạc trên radio thấy họ phát file mp3 128kbps hay aac 64kbps nhưng rất ổn, nghe đã hơn trên Spotify hay Tidal, thử cái này xem sao!
Mãi mới thấy Key2 😁
bibo311
TÍCH CỰC
5 năm
@vicktorbui giờ giá mấy đồng bác nhỉ?
tinhte hay thật kiếm đâu ra thông tin mới nhanh vậy chứ
thaks tinhte nhiều nha
haituando
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vule123 Cứ theverge có bài là hôm sau tinhte sẽ có: https://www.theverge.com/2019/6/4/18651865/spotify-stations-ios-release-date-news-features-australia-playlists
@haituando vậy là ngon rồi bác nhỉ
Thanks
bamborock
TÍCH CỰC
5 năm
nghe có quảng cáo không hè
FzeNix
TÍCH CỰC
5 năm
Giao diện đơn giản, dễ dùng. IOS có thể chuyển vùng qua App Store Mỹ để tải về dùng thử
@FzeNix thanks bạn, để mình cập nhật nhé 😁
Booooozyer
TÍCH CỰC
5 năm
Keke, đã thử và khá thích vì nó đơn giản k phải nghĩ nhiều 😁
vnnvn
TÍCH CỰC
5 năm
Tks cậu nhìu! Chúc vui nhoa!
Radio ?
ronglua82
TÍCH CỰC
5 năm
Nhìn cũng vui vui
Hay quá. Thanks mod
Sao của m chưa có? đã update
ChillaGuy
TÍCH CỰC
5 năm
@chanvan1611 Update cái gì mà chưa có?
plusvn
TÍCH CỰC
5 năm
có mấy kênh radio việt nam không nhỉ?
hoangesc
TÍCH CỰC
5 năm
Mình dùng pm này mà muốn nghe mấy kênh radio thì làm thế nào nhỉ?
@hoangesc Radio ở đây nghĩa là nó phát nhạc ngẫu nhiên ấy bạn, không phải bắt sóng FM như mình đâu 😁
hoangesc
TÍCH CỰC
5 năm
@eddie-labo Vậy mà mình cứ tưởng
taolao
TÍCH CỰC
5 năm
có ai hay nghe Radio VOH bằng app của nó không, mình cài trên iphone SE và table Samsung mà không nghe được.
Ông nào test thử cái spotify lite chưa? Không biết có ngon được như bản đầy đủ không, máy mình xài bản đủ hơi lag chút.
@alakazam1994 để mình test và giới thiệu luôn nhé 😁
@eddie-labo Thử đi mod, tại mình thấy chữ beta nên nghĩ nó chưa hoàn thiện lắm, có gì mod review so sánh với bản đầy đủ nha :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019