Tại sao bạn thường không nhớ gì sau khi uống rượu say?

Didu
11/3/2013 8:7Phản hồi: 281
281 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

rongden241
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ta đâu có say😁
Tuj cug gap phai tinh trag black out vai lan ruj! Moi vao mam ruou thi noj uog it, chu nog may len ruj do ai ma nghi dc!
Chủ đề mang tính chất Troll
Làm trai cho đáng nên trai
Chai thì nửa lít, chai thì sáu lăm(65)
;)
Có một lần, nhậu nhiều quá, ói lên nệm mà ko biết luôn. Sáng dậy tung tăng tính đi làm, thằng bạn nhắc mới thấy một đống .... 😁
halt1406
TÍCH CỰC
11 năm
đã bị 1 vài lần, nhưng mà rất hài vẫn nhớ có 1 lần hi hữu lúc uống vẫn nhớ, trên đường về nhà vẫn nhớ, dọc đường không chịu được dừng lại nôn ra xong ...... sáng hôm sau ngủ dậy đang ở nhà không thể nhớ được chính xác mình nôn từ cái đoạn nôn nào nhưng không thể nào nhớ được tiếp là về nhà thế nào nữa +_+ hài, cố nghĩ thì đau đầu
mình thì 2 lần rồi, 1 lần uống ngoài hành lang đang chém gió thì gục lúc nào ko biết, bọn bạn bê vào giường, tỉnh dậy cứ nhoài xuống đất tập bơi 😁 . Vụ 2 thì liên hoan cùng cơ quan, chỉ nhớ hình ảnh cuối cùng là gọi thằng phục vụ lấy cốc nước chanh. Tỉnh dậy thì đã ở trong bệnh viện. Không biết là lấy xe ra khỏi quán kiểu gì và đi về đâu. Chỉ thấy mọi người bảo là tông vào vệ đường trước cửa công an Cầu Giấy. Bất tỉnh một lúc rùi thằng CSGT bắt taxi chở vào bệnh viện. Hậu quả là thay đồ cho xe mới mua hết 8triệu, thêm 2 cái răng giả hết 7triệu, may mắn là đầu ko có sao. Kết quả sau vụ tai nạn và mất trí nhớ đấy là giờ đi uống rượu chẳng thằng nào dám ép mình uống cả ...:D:D:D
huy90lc
ĐẠI BÀNG
11 năm
thảo nào có mấy con bé toàn vác bụng đến nhà bắt vạ !!!!!
Đàn ông cg phải có đôi lần say trong đời chứ ^_^
chưa uống chưa biết
NhanSimba
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cũng thường xuyên bị mất trí nhớ theo loại nhẹ, chả ai nghĩ mình say nhưng hóa ra say cụ nó từ lúc nào rồi!
"Tự nhủ lòng rồi mai ta sẽ bỏ
Uống làm gì trừ những lúc BUỒN - VUI"
fuwaquang
ĐẠI BÀNG
11 năm
may mà ko uống nhiều
em uống say đến thế nào đi nữa dù có nôn tứ lung tung thì cũng chả bao giờ mắc hiện tượng là không nhớ gì khi đã say, lúc đó em luôn ý thức được biết mình đang như thế nào và luôn nhớ hết mọi việc sảy ra cho đến khi đi ngủ em lúc say chỉ bị không thể điều khiển được chân tay vì lúc đó bị choáng chứ đầu thì không hề bị mất ý thức ( em chắc là siêu nhân ) không hề chém gió tí nào liệu có ai như em không
Lạm bàn tí: ở đời có 3 loại rượu
1) Rượu chó: uống xong là nói nhiều, nói nhảm, càn quấy...
2) Rượu lợn: uống xong chỉ có ham muốn tột cùng là... ngủ.
3) Rượu dê: uống xong là máu dê nổi lên, nhu cầu abc tăng đột biến.
Bạn thuộc nhóm nào?
Thêm nhé
Uống rượu rất hại cho gan
Ở việt nam đứng đầu là viêm gan do virus đứng thứ 2 là viêm gan do uống nhièu rượu bia
Uống rượu nấu còn đỡ uống rượu ốc lượng CH3OH/C2H5OH lớn CH3OH==>HCHO rất độc==>HCOOH để giải độc ở gan
C2H5OH cũng tương tự nhưng sp trung gian là CH3CHO cũng là aldehyd nhưng ít độc hơn HCHO
Chỉ có sâu rượu mới biết rượu đi đâu về đâu 😔
mới ít đầu còn mất trí tạm thời chứ thêm ít nữa chắc...........:rolleyes:
Lạm bàn tí: ở đời có 3 loại rượu
1) Rượu chó: uống xong là nói nhiều, nói nhảm, càn quấy...
2) Rượu lợn: uống xong chỉ có ham muốn tột cùng là... ngủ.
3) Rượu dê: uống xong là máu dê nổi lên, nhu cầu abc tăng đột biến.
Bạn thuộc nhóm nào?
Ở đời không biết say thì mất đi cái sướng....chủ yếu là say với ai và say như thế nào thôi...black out thì ai chả dính...nếu chừng mực thì sợ gì mất trí nhớ 😃
Na Xanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Trong cơn say ta đến bên nhau kaaaaaaaaaa
Thanks chủ thớt rất ý ngĩa .của c.s dành cho đấng mày râu đấy nhá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119