Terra Motors giới thiệu xe scooter điện cho Đông Nam Á, sẽ bán ở Việt Nam

cuLong
12/7/2013 10:7Phản hồi: 93
Terra Motors giới thiệu xe scooter điện cho Đông Nam Á, sẽ bán ở Việt Nam

Hồi đầu tháng 4 vừa rồi, hãng xe Terra Motors của Nhật Bản đã giới thiệu cho thị trường Đông Nam Á dòng xe Tuk-Tuk chạy điện, với hi vọng giúp những nước này cắt giảm khí thải do sử dụng động cơ chạy xăng. Mới đây, Terra tiếp tục giới thiệu dòng xe scooter chạy điện cho các nước ĐNÁ, gồm 2 model là A4000 và A4000i, điểm đặc biệt của mẫu A4000i là nó được tích hợp khả năng kết nối với smartphone. Khi được kết nối, từ điện thoại thì người dùng có thể kiểm tra các thông số của xe như mức độ tiêu thụ năng lượng, lượng pin còn lại, đo quãng đường đi cũng như đánh dấu những điểm đã đi qua. Terra Motors dự kiến sẽ bán được khoảng 100.000 xe scooter điện này trong tính đến hết năm 2015.

Hãng cho biết họ đã bắt đầu xây dựng nhà máy sản xuất xe điện A4000 ở các nước ĐNÁ từ năm 2011, và qua nghiên cứu thị trường thì mẫu xe A4000i có thể phù hợp với điều kiện đường sá của các quốc gia ở đây. A4000i chở được 2 người, tốc độ tối đa 65km/giờ và xe sử dụng pin sạc lithium do hãng phát triển, có độ bền đạt khoảng 50.000 km sử dụng, bền gấp 5 lần so với những chiếc xe của Trung Quốc làm ra. Terra Motors cho biết họ cũng sẽ bán những mẫu xe scooter chạy điện này ở Việt Nam trong thời gian tới.

93 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sợ nhất hư acqui
"Bền gấp 5 lần so với hàng TQ"
Sao ko so với mấy hãng nổi tiếng, mang đi so với hàng khựa thì nói làm gì
capuchino92
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bjnhduongboy so với hãng nổi tiếng nó kiện chết 😆 bác thấy omo hay mấy hãng bột giặt toàn so với bột giặt thường ko 😃)
@bjnhduongboy ở VN trước giờ toàn xe điện TQ thì đem so với TQ chứ so với hãng nào ? mấy con gắn mác yamaha, honda không phải đâu nhé, toàn china hết đó.
@bjnhduongboy Gấp 5 Khựa bạn còn muốn sao nữa 😃 Hàng Nhật chắc giá cũng nhật. Mình thấy cái Giant 133 Đài Loan đi đầy đường HN. Giá 12 củ cũng ok.
@bjnhduongboy Phải làm thế mới "tôn vinh" được chất lượng của hàng TQ chứ. 😁

Xe điện à? Hiện tại thì chưa khả thi, nhất là ở VN. Xe máy hay ôtô cũng thế. Đi giữa đường, hết pin 1 cái là... :p
@bjnhduongboy Bây giờ toàn xe tàu thì phải so vậy thôi. Bạn tưởng mấy cái Honda, Yamaha ngoài cửa hàng là đồ xịn, đồ công ty à?!
Badi King
ĐẠI BÀNG
11 năm
Điện thoại để ngay cái đồng hồ km chưa đi bao xa bị cô hồn nó lượm gọn
hien80
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cái nầy cho mấy em học sinh đi là số 1 , cho luôn thông tin giá luôn đi bác chủ.
Xe nhạt chắc ngon. Nhưng ng việt ko thích đi xe điện. Có lẻ cho hoc sinh thì dc.
@kumperssor
😁người Việt không phải k thích xe điện mà do xe điện trước giờ toàn Trung Quốc nên chất lượng chẳng ra gì thì thích sao được ?
@technological experience Xe điện khó mà dc người dân ta ưu chuộn lắm.
- về việc tiên ít và năng suất làm việc thì thua xa xe máy.
- nguofi việt còn bon chen vấn đề xe máy xin hay dỏm lăm nó mang tính chat hình thức nhiều lắm
- đi xe điện ko dc chính chủ đâu nhé. Mà vấn đề pháp lý này thi nhiều cái phát sinh lắm đấy. Ở nhật xe đạp cũng dc quản lý nhu xe máy ở tá ấy.
quá hay! lúc nào bán ở việt nam mình sẽ mua một chiếc!
Talawhat
TÍCH CỰC
11 năm
Rổ rá có Cạnh tranh với xe Tàu được không?
bao nhiêu tiền vậy? cái mày khỏi ô nhiễm môi trường nè.
xyzmen
CAO CẤP
11 năm
@ok ivn mấy chiếc chạy bằng bình ắc-qui như vầy thì không được đưa vào danh sách xe xanh, bảo vệ môi trường bạn à...vì nó sử dụng chì trong ắc-qui
boyzxinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@xyzmen Bác nói hài.Có cái gì khi trở thành rác mà ko độc hại ko? XE xanh vì nó ko thải khí ô nhiễm môi trường khi vận hành .Đơn giản thế thôi là xanh rồi.
ngại nhất là pin, nếu hãng bảo hành luôn quả pin 50.000km hoặc 2năm là rất tốt.
topol1990
TÍCH CỰC
11 năm
@pinso1.com vãi bác, xe máy xăng chỉ bảo hành cùng lắm là 2 năm cho 20 000 km, bình ắc quy tầm 2 năm dùng tương đối phải thay cho mỗi nhiệm vụ chiếu sáng đèn và IC chia điện cho Bugi hay ở khoá, còi, xi nhan. Bác đòi thế hãng nào dám bảo hành:p
@topol1990 Em sài con laptop asus pin polymer cũng xem gần như là giống pin xe điện này, nhưng em được bảo hành 1 năm viên pin đó bác. Còn xe điện để thay thế xe xăng cho tiết kiệm, mà cái pin nó mau hỏng mà lại ko được hãng bảo hành thế, em cũng chả biết tiết kiệm ở đâu.
Đi mưa như mọi bữa chắc không ổn, thôi thì thích vậy 😆
@Văn Quốc Minh Đăng Nhìn cái avatar của ông này như nguyễn đức nghĩa á ! ^^
@đóng một cái Còn avata của bạn???? Như vậy hay hơn nè
@Văn Quốc Minh Đăng mình thấy xe điện china nhiều loại chạy ngập nước vẫn k sao nên con này japan chắc phải bền hơn rồi.
xyzmen
CAO CẤP
11 năm
sao không nói mỗi lần xạc chạy được nhiu km hén?sạc bao lâu thì pin đầy ta?
Haha bền gấp 5 lần xe trung quốc.... "vãi lúa thật!"
@F99_3g Ngu, người ta đang nói về cái bộ pin, nó bền hơn hàng khựa 5 lần chứ ko phải nói cái xe.
Chắc ko cần bằng lái
at0607
ĐẠI BÀNG
11 năm
Pin Lithium thì tốt hơn nhiều lần so với acquy. Mà không so với hãng TQ thì so với ai. Trên thị trường 99,9 % là xe TQ rồi còn đâu.
đi mưa là tèo :3
ngocanhwin
ĐẠI BÀNG
11 năm
@t2k Nếu ngập thì có vác đc kô nhỉ?
Xe điện áp thuế thấp, hi vọng giá ngon sẽ làm 1 con
@thienthanchien
VN thì các bố lý luận như này "Xe điện cũng nạp điện từ nhà đèn , mà nhà đèn thì chạy dầu và than ==> Xe điện cũng ô nhiểm ==> Đánh thuế y như xe chạy xăng" :oops:

http://www.baomoi.com/Chuan-bi-truy-thu-thue-xe-hybrid/145/4615814.epi
@dmt4ukhw4 bác được cái nói đúng
hero77
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dmt4ukhw4 Bạn nói chí lý!
dgminhthanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nếu muốn bán ở Việt Nam thì nên có tuỳ chọn bảng hiển thị thông số thông thường hoặc cùng lắm thì bộ chỉ đường gps kết hợp hiển thị thông số chứ iphone thì học sinh kham sao nổi
@dgminhthanh chuẩn 😃 giá nào thì ip vẫn k thể phổ cập được,có lẽ ước mơ ip giá rẻ là xa quá ,xe giờ cũng công nghệ ghê😁 ngon🆒
haitdh
ĐẠI BÀNG
11 năm
nó dùng pin mà 😆 ko đọc thì đừng comment nhé anh o_O
xyzmen
CAO CẤP
11 năm
@haitdh bạn biết gì về các chất tạo ra cục pin không? và vì sao pin thường được khuyến cáo là không bỏ vào sọt rác khi hết năng lượng không?
boyzxinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@haitdh mềnh đọc hết bài rồi mới xem cmt vs cmt nhé thím!!
kale64
ĐẠI BÀNG
11 năm
bền gấp 5 lần trung quốc nhưng chắc cũng mắc gấp 5 lần trung quốc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019