Laptop Acer

Thử nghiệm giao diện WebOS 2.0 trên TV LG 2015: đã nhận diện tiếng Việt

sonlazio
18/6/2015 4:37Phản hồi: 177
177 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lúc đầu em rất kết LG LF630 nhưng giờ Sony ra dòng Sony W800C, thật sự là rất phân vân.
Anh @sonlazio có thể làm một bài đánh giá cho giao diện Android TV của sony có được không?
tv lg webos 1.0 có đc nâng cấp lên 2.0 không
Xin chào,

Mình đang dùng tv LG 49UB850T với setup box của HTVC . Hiện tại mình phải dùng 2 remote mới điều khiển dc tv, vd như mở tv thì phải dùng remote của LG , chỉnh kênh thì phải dùng remote của setup bõ, muốn coi youtube thì lại quay về remote của LG. Rất bất tiện. Mình thấy trong trong clip thấy bạn reviewer dùng remote LG chỉnh dc cả kênh. Nên mình thắc mắc ko biết phải làm thế nào?

Bạn nào biết chỉ mình với nhé.

Cảm ơn rất nhiều,.
Toanhc33c01
ĐẠI BÀNG
9 năm
@aarone2003
@Toanhc33c01 Bạn chưa hiểu ý của mình rồi.....bạn coi clip ở trang 1 đi là hiểu ý mình
Nam Nô
ĐẠI BÀNG
9 năm
@aarone2003 Cái đó là sử dụng anten kỹ thuật số dvb t2 gắn trực tiếp vào tv á bạn, còn nếu xài stb thì bắt buộc phải xài remote đi kèm với nó
@Nam Nô Ko biết tv của mình có gắn trực tiếp vô dc ko bạn? Hay nhà mạng của mình (HTVC) có hỗ trợ zụ này ko ta?
Lam sao dang nhap vao Fptplay tren Tv Smart Lg Wep O s 2.0, giup minh voi .
mrkn
TÍCH CỰC
9 năm
@Nguyễn Quý Phúc Cái đó vào là coi chứ đâu cần đăng nhập gì bạn ?
Nam Nô
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nếu tv bạn có hỗ trợ thì chỉ cần mua cái anten kỹ thuật số gắn vào là xem được rồi. Còn cái HTC là do nó đã xài bộ giải mã riêng nên không gắn qua cổng anten được, nó kết nối TV qua HDMI thì phải.
Mr.Coffee
TÍCH CỰC
9 năm
Đang tính sắm thêm tivi cho phòng khách, chắc lấy "stupid" TV rồi gắn Intel Stick cho cơ động.
kabivn
ĐẠI BÀNG
9 năm
các bác cho em hỏi em có con Smart TV rồi sài cái remote kg có núm số ... mấy bác già nhà em hơi khó sài. giờ em mua cái remote mới có phím số về sài được kg ?
vitamin_k
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kabivn Nhà mình có 1 chiếc smart LG webOS 1.0 (chỉ có điều khiển smart) và 1 chiếc khác cũ hơn chạy Netcast, lấy điều khiển của TV cũ dùng tốt trên TV mới mà không hạn chế chức năng nào. Sau đó chiếc mới chuyển sang cho ông bà già dùng, ông bà già cũng ko quen dùng cái điều khiển của nó nên mình phải mua thêm 1 chiếc điều khiển khác, ở HN thì bác có thể tham khảo ở HDmart (http://hdmart.vn/phu-kien/dieu-khien-tv/dieu-khien-3d-lg) hoặc không có thể ra showroom của LG hỏi.
aquarius1279
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình định sắp tới mua 1 em smart tv >40", bro nào tư vấn vài cái tên tiêu biểu đi 😁 giá thì khoảng 9 đến 12 củ :D
tunngungo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@aquarius1279 Mình đang dùng 43LF630T thấy khá đc ! Trc mới ra mua gần 12tr ở eco-mart. Bác hỏi mấy bác thương gia sẽ có giá mềm hơn 😃
aquarius1279
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tunngungo đám lg năm nay thiết kế chân đế xấu kinh vậy nhỉ @@
tunngungo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@aquarius1279 Mình để ở bàn thấy khá đẹp và raat chắc chắn . Ko kiểu èo uột như năm ngoái 😃
Nam Nô
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tunngungo Năm ngoái mình mua con UB850T về ai cũng khen cái chân đế đẹp 🆒
@tunngungo Mình cũng mới mua cho mẹ con này cách đây hơn tháng, ở Mediamark 9tr5, lắp An Viên nữa. Mẹ mình chỉ dùng xem tin tức nên ko động đến máy cái tính năng của WebOS, mình ko ở nhà dùng nên cũng ko đánh giá dc nó ngu hay khôn? Xem qua giao diện và kho ứng dụng thì đúng là nó hơi nghèo thật. Chỉ mong TV LG dùng bền tí là dc
Các bác cho e hỏi ạ: E đang dùng con TV chạy WebOS 2.0, e ghi lại chương trình TV và lưu nó vào bộ nhớ của TV, giờ e muốn xuất file đó ra laptop hay đt thì làm ntn ạ?
Nam Nô
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ttVuquangdong Chỉ xem được trên tv thôi bạn à. Tv nó mã hóa hết trơn r
đây là thiết bị nghe nhìn.nên mỗi nguời có cách nhìn nhận và đánh giá khác nhau.nên tôn trọng quyêt định của mỗi người.
Nhà mình mới tậu thêm con tivi LG 49LF630T.
Tuy nhiên, khi cắm ổ cứng Seagate FreeAgent 2"5 500Gb lại không thấy nhận.
Ổ cứng này vẫn được tivi LG 42LM6200 nhận bình thường.
Ổ cứng định dạng NTFS.
Không biết có bác nào bị tình trạng tương tự và có cách giải quyết không ạ?
Nhà mềnh xài con LG32'' đời 2015 mà vẫn chạy Netcast. Mở web coi phim online trên trang phimmoi thì cứ tầm chưa đến 10p là treo (phim treo, web chạy bt) báo ko đủ bộ nhớ, phải F5 coi lại từ đầu thì mới chạy tiếp được.
Gọi callcenter thì bọn ấy bảo do mạng yếu @_@ bó tay --> mình thì nghĩ nó thiếu ram/ lỗi hdh
Có thánh nào biết cách xử lí vấn đề này không giúp với.
bocua
CAO CẤP
9 năm
@windxxx117 Cái này do OS của nó thôi . WebOS cũng bị này . Nếu xem trên app youtube ok nhưng xem trên web nhúng youtube là 1 tẹo bị đày bộ nhớ phải khởi động lại trình duyệt . PhimMoi.net thì nhà mình xem lại ko bị. Chối thật !
@NhaLauXeHoi rút kinh nghiệm sau này mua TV thường + box android hay apple TV xài còn ngon và tiết kiệm hơn smart TV.
Chuối nhất con bé tổng đài cứ đổ thừa do mạng mình cùi TT___TT, mình xài cáp quang GPON của Viettel 15Mbs chiến phim ầm ầm :|
bocua
CAO CẤP
9 năm
@windxxx117 Stupid TV 😆
vantutn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@NhaLauXeHoi Phải nói là bạn nói đúng suy nghĩ của mình.
Có dùng web OS rồi mới thấy nó ngu ngu thế nào ấy, bất tiện là vô cùng. Mình dùng chuột để vào web hay ứng dụng gì đấy mà không kè kè cái điều khiển trên tay thì không tài nào thoát được ứng dụng ( chứng tỏ là không hề thân thiện và dễ sử dụng tí nào, mặc dù mình là tín đồ công nghệ).
Cái mật khẩu Wifi thì không tự động kết nối và còn không nhớ mật khẩu khi rút nguồn ra ( hỏi em tổng đài thì em ấy bảo là anh chờ trên 10 phút thì nó sẽ kết nối), trong khi đó cái android Tivi box mình mua có hơn triệu mà khởi động lên cái là kết nối xong từ bao giờ ấy, tự động kết nối mạng Wifi nào khả dụng.
Còn nhiều cái bất tiện lắm mà không kể hết.
Tớ khuyên bạn nào có ý định mua TV LG thì nên mua cái TV 4k không hệ điều hành ấy,rẻ hơn khối và được cái màn hình 4k để sau này đỡ lạc hậu sau đó mua cái Apple TV gen 3 khoảng 1,5 triệu và về dán cái viền trắng trắng dưới đáy TV và gắn mác quả táo lên đó là ok, rẻ mà chất nhé.
Toanhc33c01
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác xóa bớt các các game và ứng dụng nặng đi
@Toanhc33c01 Mới mua về nó đã thế 😔
Khuyên chân thành các bạn đừng mua LG Smart TV vì WebOS không có nội dung nào cả, ngoài YouTube. Chán vật vã 1 năm nay rồi!
Mình vừa mua Smart Tivi LG LED Ultra HD 4K LG 43UF680. Tuy nhiên, mình vẫn còn gà mờ 1 số thứ. Nhờ các cao nhân chỉ bảo giúp:

- Khi xem Youtube, làm sao để dùng bàn phím số trên remote mà có thể nhập chữ được.
- Dòng này chỉ có 1 cổng usb, nếu gắn chuột/bàn phím vào thì xài có được ko. Và loại bànphím/chuột nào mới xài dc hay loại nào cũng được.

Xin cám ơn.
nonst0p89
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Nei.Shiva cái youtube trên webos không bấm trực tiếp kiểu dùng phím ngoài đc đâu, bác vẫn phải dùng con trỏ chuột di chuyển vào từng chữ để nhập :v
vitamin_k
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Nei.Shiva Kết nối TV và smartphone vào cùng 1 mạng, sau đó cài phần mềm LG TV Plus vào smartphone, nó sẽ giúp nhập text trên smartphone hoặc dùng như bàn di chuột. Với riêng youtube thì ko cần cài phần mềm remote cũng được, bác vào app youtube trên smartphone và chọn video muốn xem, lúc đó trên màn hình nó sẽ có biểu tượng cast tới TV, chọn nó thì TV sẽ tự bật youtube và play đúng video cần xem. Bàn phím và chuột thì mình mới thử mấy loại đồ tàu như rapoo, fulhen thấy chạy tốt (chắc ko kén dạng thiết bị này)
buzichitno
TÍCH CỰC
9 năm
webos đã từng ra mắt chức năng touch to share mà ta
longpham11
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bác cho em hỏi xíu, dòng tv lg có đuôi .ATVH và ko có đuối .ATVH thì khác nhau như thế nào, thấy chênh lệch giá mà cấu hình như nhau, phân vân quá. thank 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019