Thử tài Siri và Google Assistant - Ai hơn ai?

Nam Air
13/1/2017 16:6Phản hồi: 95
95 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

PTTiT
TÍCH CỰC
7 năm
Mấy cái này thì Siri có thể cạnh tranh với Google Assistant nhưng có 1 điểm GA cực mạnh Siri không có cửa đó là khả năng "hiểu ngữ cảnh". Ví dụ khi mình hỏi "Who is US president?" Nó trả lời "Donald Trump" mình hỏi tiếp "How old is he" Nó sẽ hiểu "he" ở đây là Trump và cho mình biết thông tin chính xác. Đó là 1 ví dụ đơn giản, khả năng hiểu ngữ cảnh của GA rất mạnh và ngày càng được Google cải tiến hơn nữa.
@PTTiT Cũng cần phải nói là GA có 1 hậu thuẫn cực mạnh sau lưng là Google với thâm niên làm các dịch vụ tìm kiếm, hỗ trợ người dùng, đọc thói quen người dùng....với CSDL cực lớn nên việc nó thông minh hơn SIRI cũng không có gì đặc biệt mấy.
bác nói "Bến Thành" Siri nó ko hiểu cái bác phán Siri chỉ đường kém hơn GGA, bó tay
4phuong.vn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thanhtoan88 Nhưng GGA lại hiểu thì chẳng phải kém hơn là gì???
hamyty
CAO CẤP
7 năm
5 năm sau mà google chỉ làm được như vậy thôi ạ
@hamyty Apple Map làm sau Google Map hẳn 07 năm mà cũng chỉ có vậy thôi à
Thích GGA hơn 😁
riêng khoản AI thì gg với fb nhất rồi, nó thu thập hết dữ liệu ng dùng (thói quen,tính cách,thuộc tính,sở thích...) bảo sao ko bá😕
magicgoblet
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cortana 😆))) Untitled.png
Ai bảo quê mùa thì mình chịu, chứ mà cầm cái đt rồi nói chuyện với nó thì chịu, ai thấy ngại vkl ra, nó bảo mình khùng😁:D
Mình thì thick xài hàng thật chứ ko xài hàng ảo
IMG_2723.PNG IMG_2724.JPG
mikan293
TÍCH CỰC
7 năm
Siri còn bận lên GG để tìm kết quả thì sao mà hơn dc phần thông tin
Con nhỏ siri học tiếng Việt hoài kg xong. Thằng Google thì cứ suốt ngày: " a hi hi đồ chó" @@
MaYaSaKi
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ometa020983 do người việt mình dạy em nó mà
kandesign
ĐẠI BÀNG
7 năm
Với tôi VAV là nhất vì nó nghe được tiếng việt trong khi minh nói tiếng anh không được 😁
kukun
TÍCH CỰC
7 năm
cho mình hỏi là làm sao mod có thể gọi siri mà ko cần bâm giữ nút home? hay cái đó chỉ hỗ trợ trên iphone đời mới?
@kukun bạn vào cài đặt và bật " Allow hey siri" lên nhe
magicgoblet
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Airblade14 6s trở lên mới đc thì phải. còn dưới thì cắm sạc mới đc
kukun
TÍCH CỰC
7 năm
@Airblade14 Mình bật rồi nhưng chỉ dùng được khi cắm sạc, trong video của mod mình K thấy
Yên tâm là GGA sẽ có tiếng việt. Còn siri thì không bao giờ.
odysseyntn
TÍCH CỰC
7 năm
GGA hơn Siri nhiều vì dùng AI để phân tích và phản hồi, siri hiện giờ chỉ đơn thuần voice reco and search, chủ thớt vó vẻ hơi kém về kiến thức, cần tìm hiểu sâu trước khi post bài
appleno1
TÍCH CỰC
7 năm
@odysseyntn ông này thì bài nào chất lượng chả kém 😁
@odysseyntn Bạn dùng thực tế đi, đừng nghe quảng cáo rồi nghĩ AI hay gì là phải ngon nhất.
Và hơn nhiều là hơn thế nào, trong trường hợp nào, hữu dụng trong thực tế thế nào nữa
CR.Toàn
ĐẠI BÀNG
7 năm
GGA nhiều cái bá nhỉ 😁
Hỏi chúng nó xem cóa cần uống Bò húc để tăng cường Trí não như con người không?!?! 😁
Ủa, làm sao để heysiri để kích hoạt siri trong điều kiện không gắm sạc vậy? Vì mình nhớ là khi kích hoạt thu giọng nói heysiri là máy bảo điều kiện chỉ khi đang ghim sạc thì máy mới nghe từ khoá, còn trong clip thì mình thấy để đk bình thường vẫn kích hoạt được?c?
Chả biết tí mẹ tiếng anh nào nên chả bao giờ dùng. Biết mỗi hê lô nên thỉnh thoảng gọi siri nói hê lô cái rùi tắt. Hóng siri hỗ trợ tiếng việt
Vãi cả U bờ, làm gì có tiếng anh nào gọi là U bờ?
4phuong.vn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tanvietbt83 Vậy mà thằng GG vẫn hiểu, bá thiệt.
@tanvietbt83 Tiếng anh đọc là U bờ đấy, bạn ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019