[Thủ thuật Windows 10] 2 cách để sửa lỗi 100% disk

bk9sw
4/8/2015 12:45Phản hồi: 308
308 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cao1m3
ĐẠI BÀNG
9 năm
Máy em sau khi lên win 10, em shutdown máy thì giờ không khởi động được nữa. Nguồn vẫn sáng, quạt tản nhiệt vẫn chạy nhưng màn hình tối thui. A.c giúp em
authien9x
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ba
Bạn dùng driver pack 15 gì gì đó nha. Lên google tìm là thấy
AnCheSun
ĐẠI BÀNG
9 năm
máy mình lên win 10 thì bật trình card rời thì không chạy, nhưng vào tast manager vẫn báo đang chạy? là sao nhỉ. Driver card rời AMD này mình đã tải chính chủ dành cho win10 trên trang của HP, máy mình probook 4540s cr.jpg
CtrlAltDel
ĐẠI BÀNG
9 năm
Do cái defender cả thôi. Tắt nó đi là ok. Để im chưa bao giờ lên quá 30%
Chắc ms cố tình cho win mới phá máy để bán máy mới. 😁
H3nryQ
ĐẠI BÀNG
9 năm
vẫn chưa bị lần nào!
ltphu
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình sài SSD vẫn bị lỗi này từ hồi win 8.1, sau đó mình set Virtual MeMory vào ổ cứng khác thì không còn bị lỗi này nữa
Chỉ là windows làm việc sd 100% disk thôi, cách trên k cần thiết lắm
LsCowboy
ĐẠI BÀNG
9 năm
@EX Prototype Cách chỉnh cho disk không 100% là do có 1 số máy đã quá cũ, ổ cứng bị giảm tốc độ đọc ghi quá nhiều, lúc đó phải turnoff superfetch hoặc chỉnh lại page files thì mới giảm disk usage thôi. Khi đó bạn mới làm việc đc. Chứ disk full 100% thì máy cứ treo treo không làm đc gì đâu bạn.
Còi đây
TÍCH CỰC
9 năm
Cho mình hỏi xíu, mình dùng samsung Q428 main pheonix, ko thể cài đc win10 bạn nào bít update bios để ccà đc ko? Đội ơn các bác 😃
@cucoi08 google đi bác, em cũng mới update cho con compaq từ thời 1900 hồi ấy, kiếm tool upp trực tiếp trên win luôn.
Còi đây
TÍCH CỰC
9 năm
@tuansaigon606 e gu con nhà bác gồ 3 hum nay rùi, tìm đủ mọi cách ko đc nên mới lên đây hỏi mà @@
Mạng tinhte Lag quá
Cài tứ tung các loại phần mềm và game rồi ... và chưa cái nào là không chạy tốt.
@eva đế chế ko chơi được bác à, fifa 14 thì chơi rất giật
@shinobido Giờ các bác vẫn chơi cái trò đế chế à ?
naiveboy79
ĐẠI BÀNG
9 năm
post: 45513656, member: 1777786"]Các bạn ơi, sao mình lên windows 10 rồi mỗi lần vào office 2013 là nó lại chạy lại file cài đặt office vậy các bạn? Mình đã thử repair office nhưng không hiệu quả[/QUOTE]

Trước mình dùng win xp và win7 cũng bị hiện tượng này. Cái này là do lúc bạn cài bản office trên user khác, giờ sử dụng trên 1 user khác. Có nhiều cách khắc phục nhưng mình chỉ biết 2 cách:

1. Cài lại office trên user bạn dùng.

2. Bạn vào lại user cài bản office, vào Start\run gõ "regedit", tìm đến mục "HKEY_CURRENT_USER" bạn export ra thành 1 file. Sau đó chuyển sang user bạn cần dùng, lại vào "regedit" như trên và import cái file bạn vừa export ra. Vậy là xong (nếu không được thì bạn thử export "HKEY_CURRENT_MACHINE" ra nhé, vì lâu mình ko dùng ko nhớ chính xác là cái nào)
Mọi người giúp mình cập nhật driver touchpad cho máy mình được không? Mình sài Vaio khi cập nhật lên Windows 10 thì không nhận touchpad mặc dù đã bật touchpad.
Máy mình cài xong khi khởi động bấm nút nguồn, máy bật đèn báo khởi động sau đó tắt và lại tự bật khởi động lại mới vào được win, ai biết các sửa chỉ mình với? Thank
.Tín.
ĐẠI BÀNG
9 năm
bị sao vầy...k chơi game gì đc luôn, mở k lên hoặc lỗi này 😔
@.Tín. Tắt anti virus xem.
Chủ thớt giúp khắc phục lỗi khi up win 7....bằng media creation tool win 10 32bit nó cứ đòi key.
Ps: lúc đầu đã lên 10 thành công nhưng do nghịch dại ghost lại win 7 để up lại lựa chọn clean all cho sạch máy rồi bị lỗi này
vitamin_k
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cungdungnt Máy đã upgrade thành công lên win10 rồi thì lần sau ko cần key nó cũng tự active. Mình đã thử cài = usb (với file .iso tải = media creation tool), tiến hành format sạch sẽ ổ C rồi cài, nó có hỏi key nhưng mình chọn skip, lúc cài xong nó hỏi lần nữa, mình vẫn tiếp tục skip để xem thế nào thì thấy nó vẫn báo activated (tất nhiên máy phải kết nối internet). Nếu bạn chạy thẳng setup trong môi trường win7 mà bị hỏi key thì xem nó có tùy chọn skip ko, nếu ko có thì cài từ usb khởi động.
@vitamin_k Minh cũng cài lại bằng usb nhưng không format ổ c. Nó toàn bắt phải điền key. Lần 1 skip được nhưng lần 2 thì không. Để mình thư format sạch ổ C và cài lại lần nữa xem sao. Thank bác nhé
jupiter8x
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em xin hỏi một câu là em cài Win 10 trên laptop HP 14, chuột cảm ứng vẫn rê được, nhưng khi muốn ấn chọn gì đó bằng cách chạm một lần vào bề mặt cảm ứng (giống như click chuột trái) thì không được. Có bác nào biết chỉ em cái.
vitamin_k
ĐẠI BÀNG
9 năm
@jupiter8x Có thể nó cài driver mới cho touchpad và mặc định ko cho tap để chọn, thường touchpad nó có ứng riêng, bạn có thể vào ứng dụng này để chọn lại, ứng dụng này thường tích hợp với tùy chọn Mouse trong Control Panel
Ai co kinh nhiệm giúp khắc phục lỗi khi up win 7....bằng media creation tool win 10 32bit nó cứ đòi key.
Ps: lúc đầu đã lên 10 thành công nhưng do nghịch dại ghost lại win 7 để up lại lựa chọn clean all cho sạch máy rồi bị lỗi này
nhutzero
ĐẠI BÀNG
9 năm
1. máy mình cài trừ lúc nó tự update thì Hdd dung bt, chơi game tốn ram quá cỡ, cũng LoL, chơi trên win 7 ram chỉ từ 1Gb, còn trên win 10 nó lên 1,7-1,9Gb (chỉ mở game)
2. máy mình dung card Nvidia GT540M, vào trang chủ Nvidia tìm tải lun, dung bt, ko thấy hiện tượng đen màn hình, ko delay khởi động.
3. trình duyệt edge bị cái lỗi tự động sửa dấu, viết có dấu in hoa nó sẽ chuyển về viết thường ( ví dụ chữ ê,đ,ơ,ô,â, ..... (mình dung unikey)
4. nếu ai ko muốn dung bing làm trình tìm kiếm mặc định, có thể làm như sau: mở tab vào trang google.com, vào setting/view advance setting/search in the address with bar/add new.
longcoitk197
ĐẠI BÀNG
9 năm
ai biết cách vào windows mà không cần đăng nhập không? giúp mình với... mỗi lần khởi động là mỏi tay lắm huhu
@longcoitk197 click chuột phải vào Start ---> chọn run ---> gõ netplwiz ( ấn enter ) ... bỏ chọn User must enter user name ........ ấn apply ---> ok . Restart máy.
longcoitk197
ĐẠI BÀNG
9 năm
@eva thanks bạn. mình đăng xuất tài khoản microsolf và chọn sign with local ac cũng được rồi. Dù sao cũng 1 lần nữa cảm ơn bạn. Rất hữu ích 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019