Tối ưu thời gian dùng pin cho iPhone, iPad: những cách cứng và mềm

Duy Luân
27/5/2017 23:56Phản hồi: 261
261 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nh0cxip0
ĐẠI BÀNG
7 năm
Xin ảnh nền pic đầu tiền.thanks
cái gì chứ nâng ios mới nhất là sai rồi 😆 đó là lời khuyên của Apple chứ còn thực tế thì càng nâng càng hao
vlcdng
TÍCH CỰC
7 năm
Dùng dt android và k quan tâm đến pin. Rảnh thì sạc k thif thôi. Chưa kể pin dự phòng... Kể cả android hay ios cũng thế thôi, để ý chi cho mệt cứ tẹt ga, hư pin thì thay thôi
Ngon
ctanh28
ĐẠI BÀNG
7 năm
pin iphone đã tốt rồi, nhất là dòng plus, nên khỏi lo mấy cái vớ vẩn, hết lại sạc thôi
Không được vừa sạc vừa dùng!
Pin gù thần thánh đâu
boy_thin_8x
ĐẠI BÀNG
7 năm
6s+ của iem ạ
Dân cf đây rồi ..
Tại sao iPhone 7 plus của e mới mua hôm qua mà sài thấy nó hao pin nhanh hơn 6 plus mọi người nhĩ?e tắt hết những cái ko cần thiết như lật để bật màng hình ,làm mới ứng dụng,...vv.
@chuvjtxauxi94 Có khi do những app như viber, zalo luôn chạy ngầm đó mà. Không thì khởi động lại thôi.
mệt ghê, không xài để cũng lâu lắm đó
chiuaphat
ĐẠI BÀNG
7 năm
Klq lắm nhưng có bác nào 6+ lên 10.3.2 rồi cho em xin cảm nhận về độ mượt và pin với. Trước e lên 10.3 pin nó sụt nhanh quá may còn về dc 10.2.1. Giờ nghe nói 10.3.2 đã fix dc lỗi hao pin nên muốn thử lên để kiếm thêm tý Gb bộ nhớ mà cứ phân vân...
chỉ biết dùng thôi, còn tiết kiệm pin thì được lúc nào hay lúc đó
Mua iphone 7 plus nhưng hơi thất vọng vì pin kém hơn iphone 6 plus nữa....hic chắc fai kiếm cục pin dự phòng ...
kiennguyenoi
ĐẠI BÀNG
7 năm
Anh em cho mình hỏi là thấy nhiều người nói thời lượng pin bản 10.3.2 có tụt nhanh hơn bản 10.3.1. Anh em nào đã dùng 10.3.2 có thấy hiện tượng này không ạ. Em dùng 6s+ mới lên 10.3.2 hôm qua nên chưa rõ và theo anh em có nên lên 10.3.3 beta không hay về 10.3.1. Tuy 3 bản 10.3 ko có gì khác nhau nhiều lắm.
@kiennguyenoi 6 plus lên 10.3.2 pin tuột kinh dị, lướt web, fb bằng wifi 3 phút tụt 1%, nản lắm.
Bài viết này rất hữu ích, bt cũng chẳng để ý đến pin
boy_thin_8x
ĐẠI BÀNG
7 năm
Kém hơn nhiều nhé. Đây mình dùng 6s+
chiuaphat
ĐẠI BÀNG
7 năm
@boy_thin_8x Cám ơn bác. E dùng lỡ lên 10.2.2 rồi giờ ko về 9 dc thì phải chịu. Nhưng cơ bản là hài lòng ở 10.2.2. Ko lag ko nóng, máy chạy ổn và pin khá tốt
boy_thin_8x
ĐẠI BÀNG
7 năm
Lên ios 10.3.2 pin kém hơn hẳn
boy_thin_8x
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chắc tại lô máy thôi bạn. Chứ bạn cùng phòng mình dùng 7+ pin trâu lắm. Hơn hẳn 6s+ của mình hồi chưa lên ios.
ndminh90
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mod @Duy Luân cho em hỏi chút, như chúng ta đã biết laptop thời điểm này đã có những tiến bộ về công nghệ pin do đó có thể cắm sạc trong lúc còn gắn pin và sử dụng bình thường không có vấn đề gì, em có thắc mắc nếu áp dụng với iPad pro như vậy được không? Em đang có nhu cầu mua iPad thay thế laptop truyền thống vì một số lý do công việc, tuy nhiên em hay sử dụng cắm sạc (hiện đang sử dụng với laptop truyền thống) nên có thắc mắc nhỏ này để mong anh giúp đỡ, chia sẻ thông tin.

Trân trọng cảm ơn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019