Tổng hợp hỏi đáp Windows 10, thắc mắc bản quyền, các lỗi phổ biến, tính năng chưa biết

bk9sw
4/8/2015 16:42Phản hồi: 1.251
1.251 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

giúp mình với cú khởi động win 10 là các ứng dụng mình lôi ra desktop đều bị mất hết là sao ?
Forever1Love
ĐẠI BÀNG
8 năm
anh em có ai làm đc dark mode này không? chỉ mình với, mình làm nhug chỉ đc cửa sổ settings với ie edge, không được explore với các ứng dụng khác.
Cho mình hỏi tại sao mình update lên win 10 và ..... active win xong thì không sign in được vào cái gì hết? bấm sign in xong nó chả có gì xảy ra, từ store đến phần account trong settings
hoatinhyeu
TÍCH CỰC
8 năm
Mình ko mở xem được File Explore để vào các ổ. Có bác nào biết cách trị ko?
Tại sao máy mình cài Win 10 Pro mà chỉ có DirectX 10 là thế méo nào nhỉ? Tải DirectX về cài thủ công vẫn không được.
bachkhoadh
ĐẠI BÀNG
8 năm
cho mh hỏi cài win 10 enterprise kích hoạt buy phone cài mới lại có mất bản quyền không
win10 của e khi lỗi hay thành công thì màn hình cứ bị nháy âm bản
có cách nào giúp e với mn
haquynh79
ĐẠI BÀNG
8 năm
Khởi động máy báo lỗi sau:
"the ordinal 1 could not be located in the dynamic link library C:\windows\system32\sqlunirl.dll"
Ai biết sửa, giúp mình với.
Thanks
cho em hỏi lỗi cứ vào store trên win 10 bị văng ra khắc phục ra sao ạ? em đã cài lại giờ và reset WSReset.exe nhiều lần
davidtrieu
ĐẠI BÀNG
8 năm
cho mình hỏi cách gõ tiếng việt gõ dấu tự do trên app facebook và messeger.
các bạn cho mình hỏi? Giờ mình cài lại win 10 cho máy tính. Mình có cần cài driver card màn hình Palit Nvidia GTX 750 Ti StormX Dual 2GB ( 128 Bit ) DDR5 không? Và cái màn hình LG 22MP48HQ 21.5 inch Full HD - AH-IPS + Led LCD có cài driver cho nó không?
máy e khi để sleep xong thì ko wakeup đc mà cứ bật đc 1s xong lại tắt rồi lại bật, liên tục như vậy, sau đó e phải tháo pin ra lắp lại thì mới boot đc vào win 10 nhưng rất chậm. ac giúp e với ạ!
em đang dùng asus a556u ạ, em vừa update từ win 10 pro bản quyền lên win 10 anniversary lại bị lỗi không login bằng MS acc được ạ, em phải làm sao bây giờ ?
giúp mình với, mới mua máy về cắm rắc loa thì nghe bt, khi mình tháo rắc loa cắm lại thì không phát được ra tiếng nữa
ai giúp mình với, mình mới mua con asus a556u, card nvidia930mx. mình cài win 10, nhưng mình dùng máy cứ được 1 tiếng là máy tự động shutdown. mình thử dùng lệnh shutdown -a trong RUN nhưng vẫn bị vậy. bạn nào biết nó bị sao và xử lý ntn chỉ mình với. mình vô cùng cám ơn.
ai giúp mình với, mình mới mua con asus a556u, card nvidia930mx. mình cài win 10, nhưng mình dùng máy cứ được 1 tiếng là máy tự động shutdown. mình thử dùng lệnh shutdown -a trong RUN nhưng vẫn bị vậy. bạn nào biết nó bị sao và xử lý ntn chỉ mình với. mình vô cùng cám ơn.
Mọi người giúp mình với: mình xài laptop win 7 bản quyền, up lên win 10 driver đầy đủ, chỉ bị 1 lỗi là sau khi xài dc 1 thời gian 30p-1h thì chuột cắm ngoài bị đơ ko điều khiển được, touchpad thì bình thường. Reset lại thì hết nhưng 1 lúc sau lại bị
Máy đã up driver, bios đầy đủ
Cùng là 1 link phim nhưng trước kia em xem khung hình không bị thụt xuống dưới (phần phụ đề bị che mất) k biết là do lí do nào mà link download về thì lại có thể xem bình thường. Ai biết chỉ giúp em với. Xin cảm ơn ạ!😔:(:(:(:(
Cho mình hỏi sao đồng hồ dưới cùng góc phải của mình nó đen thui vậy ạ ? Có cách nào đổi nó về màu trắng không ạ ? Mình Win 10 Pro 64bit đã cập nhật lên Windows 10 Anniversary Update.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019