Tổng hợp viettel V8502-root/rom/mod/..chém gió

29y6145
20/5/2013 12:59Phản hồi: 1.232
1.232 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

banhmypatez
ĐẠI BÀNG
11 năm
1m5 thôi. mình tít tận hoài đức cơ
hàng mới toanh anh ơi.mới mua dc 4 5 ngày,1m5 bán sao dc
banhmypatez
ĐẠI BÀNG
11 năm
@daitruongthon Nếu lỗi cảm ứng thì bạn đi bh đi. Nhỡ mua về ní hỏng lại k bh đc thì chán
xinman
ĐẠI BÀNG
11 năm
@daitruongthon Máy này công nhận nóng nhưng mình không nên vừa sạc vừa xem phim hay làm gì nặng. Còn cái xoay màn hình thì dùng rom v6 mới ngon. Mình dùng MIUI hay bị lỗi hơn. Chip MTK này máy nào cũng nóng thôi. Chấp nhận

Sent from my Fly IQ440 using Tinhte.vn
Bac mua thj sag test may thu.k nhay la so vs may e dat tien nhu ip thoi
- Các bác có thấy máy 8502 này quá nóng "so với quy định"? Chơi game hoặc xem video HD chưa đầy 10 phút máy đã nóng rãy, cảm nhận rõ nhất ở vùng gần camera???
- Thỉnh thoảng máy lại bị lỗi không tự động xoay ( đã chọn tự động xoay ), khởi động lại máy mới được. Có bác nào biết cách khắc phục không chỉ em với!
Cuddas
ĐẠI BÀNG
11 năm
nên mua máy này k ạ?
contras
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bên Mình đang cung cấp em V8502 này vs giá cực tốt cho anh em tinhte
BH chính hãng Viettel + hưởng đầy đủ dịch vụ hiện hành
Mới: 100%
Giá: 1.990.000 đ

Bác nào quan tâm alo em: 096 835 27 92
Website:http://xim.vn/didonthongminh/mua-ban/19244/smartphone-viettel-v8502.html
banhmypatez
ĐẠI BÀNG
11 năm
không có địa chỉ cửa hàng à. hay là bán online hết
contras
ĐẠI BÀNG
11 năm
@banhmypatez sr bác
Địa chỉ: Chân cầu Vĩnh Tuy, Vĩnh Tuy - HBT - HN (alo cái em ra ngay 😁)

Em mua bán tại nhà nhé, khi nào rảnh mời bác qua trên tay thử
ai biết root cho em xin số điện thoại e gọi giúp e với . E làm nhưng k hiểu sao k đc :*(
có ai k ạ 😔
cách cài recover
Đầu tiên cài mobile uncle tools (google là ra)
Không cần quan tâm File Recovery , chép file MobileUncleTools.apk vô thẻ nhớ , cài đặt vô máy, chạy phần mềm MobileUncleTools lên chọn Recovery update.

Ở dưới chữ In SDCard bạn sẽ thấy có 1 file recovery toàn tiếng tàu nhưng ở cuối nó có chữ ( MT6577 ) hoặc ( MT65xx ). Bạn Click vào đấy chọn OK cho nó download.

Sau khi download xong thoát MobileUncleTools ra và vào lại. Chọn Recovery Update và nhìn lên phía trên chữ In SDCard bạn sẽ thấy cái file Recovery mới down về. Click chọn vào đấy ~> Ok ~> Ok.... Máy hỏi Reboot lại vào Recovery ~> OK.

Máy sẽ reboot lại vào Recovery nhưng màn hình sẽ sọc tùm lum không thấy gì cả. Bình tĩnh , chờ 1P sau đó tháo pin ra, lắp lại , khởi động lại máy.

Vô lại phần mềm MobileUncleTools ~> Chọn UpdateTool ~> Chọn file Rom đã chép trong thẻ nhớ ~> hỏi gì thì cứ Ok.... Máy sẽ tự động khởi động lại vào recovery để Flash rom.

Máy khởi động lại vô Recovery ~> Màn hình sọc mù mịt , không thấy gì cả ~> Yên tâm , cứ kệ nó đừng làm gì hết , chờ 1 lúc ( khoảng 5P ) khi nào xong máy sẽ tự động khởi động lại ~ > OK
vLeov
ĐẠI BÀNG
11 năm
hix thớt ơi làm mọi cách mà không cài đc driver @@
Các bác cho em đi sai chủ đề xí....Cho em hỏi con này PIN và máy xài ổn không ạ...
@Tkông Csv pin 1 ngày root rồi tầ 1,5 xài trải nghiệm rất ok
Mấy bác cho em xin cai Rom góc và boot góc của máy đi!!!
Máy em loa ngoài bị rè rồi! E muốn về lại Rom góc để mang đi bảo hành.
Em cảm ơn ak!
@huankho cho máy nó die đi rồi mang đi bh nhé
cứu cứu em mấy bác ơi. tình hình là em recovery máy em nhưng không nhận driver nên ko recovery được, nên sau khi đọc hướng dẫn các bài em cài driver cho nó rồi recovery lần này nó nhận máy, nhưng sau nó lại đơ máy ở màn hình viettel vẫn vô được recoovery nhé. bấm nguồn vs volum thì vẫn lên , sau đó em un brick máy. chạy ok rồi, nhưng lúc này em mở thì nó ko lên gì luôn, ko sáng đèn hay màn hình chờ, volum+nguồn cũng ko được. cắm vào máy cũng ko nhận driver nữa, giờ em làm sao đây
hả mấy bác
@thangkkkkkk b lại unbrick lại coi xem sao nếu not ok thì đành đem đi BH thôi
unbrick nhưng khi cắm cáp nó không nhận driver nữa bác àk. chết mất boot luôn rồi, hihi
@thangkkkkkk nhờ ai có 1 con máy bt đánh lừa pc nhận driver là ok
cuthune
TÍCH CỰC
11 năm
Em cài Recovery không được bây giờ nhấn thử recovery thì đứng lun cái biểu tượng robot có hình chấm than đỏ, giờ sao đây ạ
link root del mất rồi mấy bác ơi
@Tuấn Kern m k còn xài 03 nữa b thử root qua framaroot đi cái tools này hỗ trợ root rất dễ sear google nhé trên tinhte có hướng dẫn đấy
@29y6145 em hỏi root v8502 mà bác phải 03 đâu😔
@Tuấn Kern thế thì framaroot nhé chắc chắn ok
@29y6145 bác có thể hướng dẫn chi tiết em cách up recovery trực tiếp trên điện thoại đc hok?
cuthune
TÍCH CỰC
11 năm
Sao em flash cái giao diện xperia z khởi động hoài không lên vậy mn
cuthune
TÍCH CỰC
11 năm
Cài 1

Em không dùng cái này được
các bác ơi cho e hỏi, sao con v8502 của e, e không root được vậy các bác

Xu hướng

Bài mới