Trải nghiệm mua hàng từ Amazon Mỹ, Đức Nhật qua Fado.vn

cuhiep
2/12/2017 7:40Phản hồi: 343
343 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

MỚI ĐẶT MUA CÁI ĐỒNG HỒ SEIKO 5 MADE IN JAPAN TRÊN FADO ,GIỜ CHỈ CHỜ HÀNG VỀ CÒN TỐN PHÍ GÌ NỮA KHÔNG MỌI NGƯỜI ?

giá trên fado là giá giao đến tay bạn luôn rồi đó. Chờ "trên tay" nữa thôi.
@littlerain971 Em nhận order/checkout AMAZON (US)

Tỉ giá thấp + Phí ship

Đảm bảo hàng ok khi giao đến khách hàng

Qúy khách có nhu cầu mua hàng trên Amazon thì pm em nha.

facebook.com:profile.php?id=100029886782019
Fado này làm ăn láo lắm nha, mình mới đặt 1 món trên này dt xác nhận các kiểu xong hẹn hôm sau qua nhận tiền, làm mình chờ cả ngày không thấy ma nào tới. Mình mới gởi thư yêu cầu huy đơn hàng thì sáng nay 22/8/2018 dt nói với mình là nhân viên không đến được vì nhà mình ở vùng ngoại thành, không 1 lời xin lỗi vậy rồi thôi. Pó tay !!!!!
Có một việc thu tiền trong nước đã thể hiện sự yếu kém rồi nói chi mua hàng ở Mỹ, mua hàng sai kém chất lượng đỗ lỗi cho người bán thì cũng thua. Tóm lại là người chịu thiệt về mình thôi. Cẩn thận trước khi mua nhé mọi người!!
@man4114 ko biết bạn mua chưa hay chỉ mới ở bước nhận tiền, mình mua hàng chuyển khoản đầy đủ ,nhưng hết hàng, họ hoàn tiền + tặng voucher giảm giá cho lần mua sau nữa.
@nguyenlong.1907 Mình mới chỉ đến phần order xuống nhận tiền thôi mà đã thấy thiếu chuyên nghiệp rồi. Mình đặt hàng vào buổi tối, qua hôm sau tới tận 3h gần 4h chiều thì dt xác nhận đơn hàng và kêu mình chờ dt sáng hôm sau sẽ đến nhà nhận tiền. Thế là mình chờ cả ngày mà không thấy ma nào đến nhận cũng không dt nói gì luôn. Tối đó thì mình đã gời mail cho sp để hủy đơn hàng (vì đã xác nhận thì mình không tự hủy được). Sáng ngày kế tiếp( tức là hôm nay) thì mới có 1 em gái dt nói là do nhà mình nằm ở ngoại thành nên không đến dc (sao hôm xác nhận không nói vậy đi) hẹn mình hôm nay buổi sáng có nhà để qua nhận ( chắc lúc nào cũng rảnh chờ nó qua nhận tiền quá). Mình nói thôi khỏi hủy đơn hàng đi nó cúp máy luôn, làm ăn chán quá chán, không một lời xin lỗi chắc là nó nói lỗi là do mình vì nhà ở ngoại thành. Kiểu như không muốn đi thu tiền muốn mình phải ck thì mới làm cho mình, chắc là không cần khách. Lần đầu tiên cũng như lần cuối hết dám mua hàng trên fado. Bác có biết chỗ nào uy tín giới thiệu mình với?
@man4114 Fado nso hầm bà lằng và lố nhố lắm, bạn nên dùng các dịch vụ shiper và mua hộ hàng Mỹ tại Sài Gòn cho nhanh, cho chắc, và cho giá tốt hơn fado mấy lần đó bạn.
@denmilu Em nhận order/checkout AMAZON (US)

Tỉ giá thấp + Phí ship

Thanks bác nhé!!!
Tưởng được tinh tế pr thì ngon ai ngờ lại phản tác dụng, bị chửi còn nhiều hơn.
@man4114 Tinhte ăn tiền thì PR thôi bác. Theo mình thì mấy dịch vụ này bản thân bác nên tự trải nghiệm mới biết tốt hay ko chứ đừng nghe thằng pr. Riêng mình cứ mỗi khi muốn mua món gì là gửi link cùng lúc cho 3 dịch vụ shiper để họ báo giá. Ai báo giá tốt nhất thì mình chọn. Còn độ tin tưởng thì mình an tâm 100% do các bạn shiper làm ăn rất uy tín. À. Thêm nữa là mình thường phải trả 100% giá trị món hành cho shiper rồi đợi 10-15 ngày thì hàng về. Ở đây ko có cod hay chỉ trả 50%
nhatminhgame
ĐẠI BÀNG
6 năm
ai mua hàng gì thì né thằng "dichvumuahangmy (Huỳnh Gia)" ra nhé.
dùng dịch vụ thằng này mua hàng hơn 2 tháng mà ko nhận được hàng. dt thì lúc nghe máy, lúc ko.
hẹn thì cứ từ tuần này sang tuần sau.
mình có tạo topic riêng thì thấy rất nhiều người bị thằng dichvumuahangmy này lừa tiền khá nhiều.
nhưng ko hiểu sao lại bị mod xoá mất bài.
dangoc1307
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mới mua 1 món dụng cụ cho ngành XN trên FADO, giao đúng hẹn luôn, có trackking, thông báo hàng về kho Mỹ, kho VN đầy đủ, Tại món này mua từ Ấn nên 3 tuần mới nhận được.
Em nhận order/checkout AMAZON (US)

Tỉ giá thấp + Phí ship

concaheodo
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có bên gido.vn chuyên mua hộ và vận chuyển hàng từ các trang web nước ngoài Mỹ - Trung - Hàn về Việt Nam, đang có ưu đãi tiền ship xuyên biên giới về tận tay chỉ từ 5.000đ - 10.000đ nếu các bác muốn săn nguồn hàng sỉ ngoại nhập - chất lượng nè
fado nó phải trả cho cả 1 hệ thống nên phí mắc, mình toàn nhờ shipper quen, phí rẻ hơn nhìu
Song9x
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có bác nào biết chỗ nào mua hộ từ bên hongkong ko, e đang tính mua note 9 hk mà seach ko thấy
OneDrive
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Song9x Lên ebay mà mua.

http://gg.gg/pcloudstorage
Dùng Fado cũng ổn, mình đang tự mua hàng trên Amazon Nhật và nhờ ship về Việt Nam, hôm trước thấy trên fb nên thử, ko biếtn nhanh chậm thế nào https://www.pcs.vn/mua-ho-hang-nhat-id127.html
fornix1
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hiện tại mình tấy Fado ship hàng khá mắc. Mua cái loa mà ship tới 600k lận. Cũng may là săn được mã giảm giá 200k.
Bác nào mua tại fado mà đơn hàng trên 3,5 triệu thì vào đây săn mã giảm giá nha https://magiamgiamoi.com/ma-giam-gia-fado/
bibo311
TÍCH CỰC
5 năm
Mình khá hài lòng với dịch vụ của Fado khi lần đầu tiên sử dụng. Vừa thửa được quả máy ép chậm, giá vừa túi tiền, mình đặt mua ngày 24/12/2018 ban đầu các bạn ấy hẹn trên hệ thống là ngày 11/1/2019 có hàng (tức là 18 ngày sẽ có đồ để trên tay tính từ ngày đặt), sau đó vài tiếng thì Fado email báo lại là hàng về chậm hơn 1 tuần khoảng 19/1. Okay, không vấn đề gì, mình là tỷ phú thời gian cơ mà, với cả cũng chưa cần gấp lắm. Chiều ngày 12/1/2019, Fado báo email có hàng về (lại sớm hơn dự kiến --> bực mình nhẹ), 13/1 là Chủ nhật nên bên đó nghỉ, 14/1 thì có hàng trên tay. Bực mình ghê gớm =))
dungladap
TÍCH CỰC
5 năm
@bibo311 1 vài lỗi nhẹ thôi nhé! lâu dài còn nhiều lỗi bực mình hơn!
Chuối
bibo311
TÍCH CỰC
5 năm
@dungladap à, hàng về sớm hơn dự kiến nên mình bực mình vậy thôi =))
dungladap
TÍCH CỰC
5 năm
@bibo311 mình thì không chơi v fado nữa!
Trên fado.vn có ghi niêm yết Giá sản phẩm trọn gói về VN, (vd. 3.5tr), rồi đến bước thanh toán cũng yêu cầu thanh toán 3,5tr. Mình cà thẻ trả trước 100%.

Vậy khi minh được nhận hàng thì có phải trả thêm chi phí nào nữa không các bác? Vd. Fee vận chuyển từ us -vn?.
@bao_phuong Có, khi nhận hàng nó sẽ bắt bác thanh toán chi phí chênh lệch ngoại tuệ, thuế má các kiểu thêm vào nữa. Dùng dịch vụ ngoài đi bác ơi, bọn fado vừa đắt vừa hàng về lâu
hacbachvotu
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nói chung là mắc vkl dù là tui khá gà về khoản ship hàng mỹ.
1. Trước khi quyết định mua với fado, mình phải tự lựa hàng, so giá để có hàng đúng ý nhất, giá tốt nhất. Nếu không kỹ phần này, mình có thể mua mắc, hoặc không tốt, do mình tìm hiểu cả, fado chỉ mua giùm thôi.
2. Chị luôn thanh toán ngay trong ngày, bằng cách chuyển khoản trong vòng 1 nốt nhạc, rồi chat nhắc fado kiểm tra. Tiền fado báo là tiền cuối cùng, không phải thêm bất kỳ khoản nào khác nữa.
3. Hàng luôn về cực kỳ sớm, tuy fado nói 2 tuần có hàng, nhưng có lúc chỉ 10 ngày, thậm chí 1 tuần là đã có. Mê fado vụ này. Mua của các bạn khác qua mạng, ít nhất một tháng mới tới. Support luôn trả lời lịch sự, dễ thương.
4. Chỉ phiền fado chỉ mua hàng trên âmazon, trong khi chị còn muốn mua hàng ở nhiều trang khác nữa.

Sau đây là vài đơn hàng chị mới mua với fado, cực kỳ hài lòng. Tiền trả dư, fado trả lại nữa mới ghê.

BeBack
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Phuong My 1965 Người giàu có lối đi riêng. 😆)
1. Dịch vụ đắt, sắt ra miếng
2. Người mua thì cũng phải tự tìm hiểu để tỉnh táo. Mua đồ phù hợp vs giá và chất lượng.
3. Nghe thông tin bằng 2 bên tai vì cũng nhiều người chê fado quá.
Mua hàng hôm 26-2, hôm nay 11-3 đã có hàng về .

Các bác xem ở đây xem giá ổn hơn ko này: https://www.pcs.vn/gui-hang-tu-duc-ve-viet-nam

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019