Trên tay đồng hồ thể thao Fenix 3: Đẹp, hầm hố, pin 1,5 tháng, băng rừng, leo núi, chơi gì cũng được

Nam Air
30/8/2016 9:50Phản hồi: 120
Trên tay đồng hồ thể thao Fenix 3: Đẹp, hầm hố, pin 1,5 tháng, băng rừng, leo núi, chơi gì cũng được
Trong các sản phẩm đồng hồ thể thao, dòng Fenix có thể xem là dòng có nhiều chức năng và hầm hố nhất của Garmin. Fenix 3 ra đời được 1 năm nay, có nhiều mẫu mã cho bạn lựa chọn, từ loại đơn giản với vòng bezel thép, đến loại có mặt kính sapphire, dây titan. Cái mình trên tay hôm nay là loại cơ bản với dây nhựa. Cầm trên tay, kết luận dễ dàng có được là nó đẹp, hầm hố, gấu, và làm được rất nhiều chức năng.

ĐỒNG HỒ TO, NẶNG TAY, HIỂN THỊ ĐẸP NGOÀI NẮNG
Trước tiên ta nói về kích thước, đồng hồ có mặt hiển thị 1.2inch (3.05cm), mặt hiển thị to, sáng độ phân giải tuy không phải là siêu cao nhưng nhìn rất thích mắt, và nhất là sáng rõ ngoài trời nắng, mình thích nhất cái này. Đường kính vật lý của đồng hồ là 51mm x 51mm x 16mm. Các bạn có thể so sánh nó với dòng G-Shock, nó to tương đương như thế

So sánh từ trên xuống với cái Fr235, Fenix 3 và cái Citizen của mình, các bạn có thể thấy Fenix 3 có thiết kế khá là gấu đúng không. Cá nhân mình thì sau nhiều năm mang đồng hồ dây kim loại, gần đây mình lại thích dây nhựa hơn vì dễ vệ sinh hơn 1 tí, và mang đi ngủ đỡ khó chịu. Mình chưa mang cái Fenix này ngủ bao giờ, nhưng mình nghĩ nó sẽ khó chịu hơn là mang cái Fr235 do dây to, đồng hồ cũng to.

Trong hộp ta có đồng hồ, cục sạc, các adapter đổi đầu cắm, một cảm biến đo nhịp tim và các thông số khi chạy bộ HRM-Run, sách hướng dẫn.

Nếu các bạn quan tâm thì cũng biết Garmin có bán nhiều loại cảm biến rời với rất nhiều chức năng khác nhau, nếu bạn bơi, bạn nên mua thêm cái HRM-Swim, nó sẽ giúp bạn đo nhịp tim và vận động cơ tay vai, cơ lồng ngực khi bơi, ngoài ra thì còn đủ thứ có thể mua thêm như Footpod, Cảm biến nhiệt độ Tempe, cảm biến đạp xe Cadence/Speed vân vân và vân vân.

Với cái HRM-Run đi kèm, các bạn lúc chạy sẽ biết được độ dài sải chân, thời gian tiếp đất, thời gian lơ lửng trên không, nhịp tim, nhịp chạy, vận động lồng ngực...

Mặt sau Fenix 3 này không có cảm biến nhịp tim kiểu quang học, nên đồng hồ không có chức năng đo nhịp tim cả ngày, vì sao cần đo nhịp tim thì mời bạn đọc lại bài này. Khi các bạn chạy và luyện tập thì cái cảm biến HRM-Run ở trên dư chức năng, nhưng lúc không tập mà bạn muốn vẫn đo được nhịp tim thì có thể mua dòng Fenix 3 có thêm cảm biến cổ tay nhé.

Hai bên đồng hồ vẫn là các nút bấm quen thuộc (với các bạn đã dùng sản phẩm của Garmin) chúng ta có nút nguồn trên cùng bên trái, đồng thời là nút tắt mở đèn nền, nút menu đồng thời là nút lên nằm ở giữa, và nút xuống. Bên phải chúng ta có nút Start/Stop kiêm nút Enter, và phía dưới là nút Lap/Back

Như mình nói lúc đầu, đồng hồ rất là gấu, những con ốc vít lục giác, những đường cắt góc cạnh, nút bấm kim loại, dây to bản 26mm làm cho nó rất mạnh mẽ, phù hợp với đàn ông cứng, hoặc với phụ nữ bản lĩnh 😃 (mình biết một vài bạn nữ mang đồng hồ to như G-Shock, tay nhỏ xíu nhưng mang đồ to nhìn vẫn rất xinh nhé!)

Quảng cáo

Nhìn nghiêng nghiêng nó thế này, đẹp ha 😃

Còn mang trên tay thì nó thế này, đường kính cổ tay của mình thuộc loại trung bình, mang vào thấy cũng vừa, hơi gấu gấu, nói chung nếu có người tặng thì mang ngay không chần chừ 😁

ĐỒNG HỒ CHỐNG SHOCK, CHƠI NHIỀU MÔN THỂ THAO, CÓ GPS, ĐO CHIỀU CAO, ÁP SUẤT KHÔNG KHÍ, PIN 1.5 THÁNG
Cái này nó to và nặng như vậy chắc là do có rất nhiều tính năng, vừa có chống sốc, chống nước 10ATM, vừa có các cảm biến như GPS, GLONASS, cảm biến đo áp suất không khí, có la bàn, đo được chiều cao so với mực nước biển.

Nó hỗ trợ hầu hết các môn thể thao mà bạn nghĩ ra được, như bơi lội, chạy, trượt tuyết, lướt ván, chèo thuyền, đạp xe, đi băng rừng, chạy đường ruộng, chạy đường núi, mỗi chức năng thể thao đều có các cài đặt chi tiết và phức tạp bên trong.

Quảng cáo

Là đồng hồ MultiSport một trong các tính năng đáng giá là các bạn có thể chọn để đồng hồ tự động chuyển chế độ luyện tập, ví dụ các bạn chơi 3 môn phối hợp là bơi, đạp xe và chạy bộ, thì khi kích hoạt, đồng hồ sẽ tự động chuyển chế độ từ bơi, T1, đạp xe, T2 rồi chạy bộ, giúp quá trình luyện tập hoặc thi đấu được xuyên suốt.

Tất nhiên là nó cũng hỗ trợ các bạn tuỳ chỉnh các môn thể thao tuỳ ý mình, ví dụ bạn chơi 2 môn bơi + đạp xe, hoặc chạy bộ + đạp xe gì đó, thì cũng có thể tha hồ tuỳ biến.

Những tính năng phụ thêm như là Smart Notifications: nhận và đọc thông báo điện thoại, tin nhắn, email, có thể tự động sync với mạng wifi (cài đặt xong, mỗi lần có mạng là tự nó sync lên Garmin connect, không cần bạn quan tâm).

Lượng pin cái này cũng rất ấn tượng: 1,5 tháng nếu chỉ dùng làm đồng hồ, Track GPS liên tục từ 20 đến 50 giờ tuỳ cài đặt.

Giá bán tham khảo: 11,5tr tại Việt Nam
Cám ơn Techzones.vn đã cho mình mượn trên tay
120 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Rockie
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đang xài 1 em, đẹp và ngon cực kì. Rẻ hơn cái watch ai mà cũng biết là cái watch nào đó
huydinh83
TÍCH CỰC
8 năm
@Rockie Nhiều người cứ thích xỉa xói những cái không giống cái mình thích nhỉ
Rockie
ĐẠI BÀNG
8 năm
@huydinh83 Rẻ hơn là so sánh, không phải xỉa xói. Bác có quyền comment mà. Tôi đâu có kêu cái kia không tốt. Tốt quá đi chứ.

Ví dụ Đt xaomi rẻ hơn đt thoại iphone hoặc đt iphone đắt hơn thì gọi là xỉa xói à.
@nguyenfenice 550usd thì tính ra là hơn 11,5 dù k hơn bao nhiêu,nhưng mà là mình thì sẽ chọn em fenix k phải vì nó rẻ mà đồng hồ mặt tròn nhìn có vẻ chất hơn
@lekhanhtrung123 fenix đẹp nhưng to quá, lên tay e k0 hợp😔
Đẹp ....
Đẹp ghê gớm. Kết nhất quả pin 1.5 tháng. K biết sd thực tế đc lâu vậy k
giá 16tr. ôi cái giá
@phungtriminh 11.5 triệu chứ nhỉ? Vừa đẹp vừa nhiều tính năng vậy còn kêu gì nữa.
Rockie
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hiep.vvan 11t5 là bản standard. Sapphire là 600 usd co them strap bang steel
khanh doan
ĐẠI BÀNG
8 năm
Giá đậm chất sinh viên
Pin hình như chưa sài đã bị chai ảo rồi kìa ....1,5 tháng .
Garmin thì khỏi chê rồi.
tonion
TÍCH CỰC
8 năm
Cổ tay 25cm mà trung bình hả trời -.- phải nói là cực bự thì đúng hơn.
Apollon
TÍCH CỰC
8 năm
@Airblade14 Tay bạn bự thiệt đó, bạn kia không đùa đâu. Tay mình mới là hơi nhỏ, 17cm.
terran
TÍCH CỰC
8 năm
@Airblade14 Bạn đo chưa? Bắp tay mình cũng chỉ khoảng 30cm thôi.
@terran Cổ tay 23 là rất rất to ấy, không biết thớt đo kiểu gì. Bảng chọn đồng hồ theo cổ tay cũng chỉ đến 21.5 là hết cỡ.
tung2003us
ĐẠI BÀNG
8 năm
@A.R.R.O.W Tích cực quay tay, cổ tay sẽ bự
Trước cũng có một chiếc đèn pin nho nhỏ của hãng này, khá ổn. Hoàn thiện rất sắc nét và tinh tế! 😃

@ndkhoivtv Chắc là nhầm lẫn rồi, đèn này hãng Fenix còn đồng hồ kia của hãng Garmin dòng Fenix, 2 thứ đó k liên quan gì đến nhau ngoài trừ cái tên Fenix giống nhau.
@ndkhoivtv có các chế độ chiếu sáng nào vậy bạn?
hichickeke
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ndkhoivtv Trời đất, đèn pin này của hãng fenix,còn đồng hồ tên mã là fenix thôi bác
@hichickeke Hê hê... Nhầm nhọt sang trồng trọt! 😁
cái giá này không yêu thương nổi 😔
Bg mình vẫn còn xài em này
@hacker_hacker000 2016 rồi ko phải 2013 đâu, đổi đồng hồ đê.
@palmtj27 Vẫn còn bền chán
Mình chờ apple watch 2 ra rồi mua 1 cặp 2vc cùng đeo
Cái này cho thằng cháu
hoasua800
TÍCH CỰC
8 năm
Thích, nhưng nhiều lúc 11.5Tr cũng là số tiền lớn.
thpxken
TÍCH CỰC
8 năm
Đẹp mà Giá cao quá cầm nhiêu đó mua đt thấy ngon hơn
Chỉ biết tới Garmin qua phim Equalizer, do Denzel Wasington thủ vai chính

P.s: mod tinhte nên show abs cho ace xem tí 😁
Thấy đẹp, tốt và hay cho đến khi đọc đến giá bán.:eek:
Cổ tay 25cm mà ông này còn kêu trung bình, mình có 15cm trước đi chọn mãi mới được em đồng hồ phù hợp.
@hung_hy88 Con này nhìn to đấy bác, cổ tay bác thì hay nhất là 38mm, e cũng cổ tay nhỏ, mua đồng hồ khó chọn lắm😔
@nguyenfenice Mình chọn 1 em 39mm, nhìn cũng ổn so với tay
Khù_Khờ
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hic cổ tay mình đo dư dã luôn cũng chỉ được 20 ý!!!
Buồn cho cổ tay chỉ bằng "Củ khoai" 😆
Chu vi cổ tay 25cm là như vầy hả bác? Vậy tay bác khủng khiếp quá
nipponx
TÍCH CỰC
8 năm
nhìn chưa đeo thì đẹp đeo lên tay xấu quá ,to đùng 😁, chắc tay người VN nhỏ, tay m cũng nhỏ :rolleyes:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019