Trên tay đồng hồ thời trang Xiaomi: Thiết kế đơn giản, chống nước 3TM, máy Citizen, giá 500 ngàn

aquarius
3/9/2019 7:17Phản hồi: 399
Trên tay đồng hồ thời trang Xiaomi: Thiết kế đơn giản, chống nước 3TM, máy Citizen, giá 500 ngàn
Xiaomi là hãng đã kết hợp với một số công ty chuyên sản xuất đồng hồ cao cấp Twenty Seventeen đem những chiếc đồng hồ thời trang có giá bình dân đến với mọi người. Lần trước mình đã có trên tay chiếc đồng hồ quazt Mijia cũng khá đẹp nhưng vẫn mắc hơn chiếc đồng hồ lần này, đây là chiếc đồng hồ thuần thời trang và khá đơn giản sử dụng pin và máy của hãng Citizen có tiếng của Nhật.

Thiết kế: Khi mình trên tay chiếc đồng hồ này thì nó được thiết kế hướng đến sự đa dạng cho nhiều người. Chính vì vậy thay vì hầm hố như đồng hồ nam thể thao, hay quá nhã ở đồng hồ nữ thì mẫu đồng hồ này lại khá đơn giản, không có bất kì chi tiết, in ấn trên mặt đồng hồ. Chính vì vậy đây sẽ là lựa chọn phù hợp cho nam và nữ dễ đeo và phối đồ.

Với 3 kiểu dáng thiết kế là màu bạc, đen (dây kim loại) và đen (dây da)
Tay mình có cổ tay hơi không lớn nên chọn size 39mm là phù hợp và vừa đủ trên bất cứ kích thước cổ tay nào của người đeo. Mặt đồng hồ tròn với thiết kế 2 kim cũng góp phần tăng thêm phần sang trọng cho tay của mình. Thiết kế kim đồng hồ, các vạch chia mốc thời gian khá tỉ mỉ, chính xác với khả năng phát sáng trong đêm vì 2 kim phút, giờ có lớp phủ dạ quang.

Chất liệu của đồng hồ này được làm từ vỏ thép 316L trơn tru, được đánh xước kim loại xung quanh khá đẹp. Mặt kính của đồng hồ được làm từ saphia nhân tạo và có chuẩn chống nước 3ATM giúp chống thấm nước ở độ sâu 30m. Và mình đã tự tin đeo đi tắm, có thể hoàn toàn yên tâm sử dụng đồng hồ như rửa tay, rửa mặt, mưa, các kiểu 😃.

Mặt face đồng hồ khá đơn giản chỉ 1 màu trắng và những cọc kim được làm chi tiết đều đẹp

Ở núm mở chỉnh giờ đồng hồ được khắc laser chữ TS

Đường nét vỏ đồng hồ được làm sắc nét

Độ dày đồng hồ 6,8mm

Quảng cáo

Đồng hồ thiết kế khá đơn giản và hài hoà phụ hợp với nhiều phong cách trang phục khi đi làm việc hoặc đi chơi

Đồng hồ theo tham khảo từ hãng sản xuất là sử dụng bộ chuyển động Citizen nhập khẩu từ Nhật Bản với kinh nghiệm 40 năm chuyên dụng cho các hãng đồng hồ thương hiệu nổi tiếng thế giới. Bên cạnh đó, hệ thống bù tải tích hợp cùng IC bên trong liên tục theo dõi từng chuyển động của động cơ. Khi phát hiện chuyển động bất thường của đồng hồ thì IC sẽ phát ra năng lượng xung lớn nhằm đảm bảo thời gian liên tục và chính xác nhất.

Thông số :

Quảng cáo

• Size: 39mm
  • Chiều dài: dây kim loại 230mm/ dây da 240mm
  • Độ dày: 6.8mm
  • Mặt kính saphia nhân tạo
  • Chất liệu vỏ: thép 316L
  • Máy pin: Citizen
  • Vật liệu dây: thép bện không gỉ / da bò
  • Size dây: 20mm
  • Khối lượng: 66g (dây kim loại) / 43g (dây da)
  • Chống nước: 3ATM
Theo anh em hay đeo đồng hồ liệu với giá 500 ngàn này có đáng để mua không ? hãy commend bên dưới bài và có thể anh em chia sẻ các hiệu đồng hồ thời trang khác ngon hơn em này để tham khảo thêm nhé!

Cám ơn anh em đã xem bài !
399 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tung2810
TÍCH CỰC
5 năm
500k mà có máy citizen thì quá thơm
boybala
CAO CẤP
4 năm
@Dkhquyen ô thế không phải tiền nào của nấy nó là cái gì ? Vậy theo ông đồng hồ xịn nhanh hỏng à
Thiết kế khá đẹp ,giá 500 là quá ok rồi !
@Đu Máy Bay chấm com Đồng hồ 4k - ship 60k à 😁
@Sr_9x mua dịp freeship thì 4k
phong_huynh0
ĐẠI BÀNG
5 năm
mua ở đâu vậy thớt
@anxongjong bác nhìn đâu mà ra đây thành bài QC hay vậy? Xiaomi có cửa hàng chính thức ở VN rồi mua hàng của nó muốn yên tâm thì cứ lại đó mà mua
@tethien
tinhbo
ĐẠI BÀNG
4 năm
@anxongjong này là review chớ có phải quảng cáo bán hàng đâu mà dẫn link cho ông mua, muốn mua tự tìm mà mua, khóc la cái gì =]]
aloso88
TÍCH CỰC
5 năm
Thiết kế tối giản, công nghệ citizen giá vậy chấp nhận được
xmaxspeedx
TÍCH CỰC
4 năm
@TT10 Con này nhìn còn đẹp hơn DW
huancoi216
ĐẠI BÀNG
4 năm
@PanPF Chưa kể máy cũng ko biết là của ông nào!
@TT10 Tầm giá DW có con nào hả bác?
TT10
TÍCH CỰC
4 năm
@black.crystal À lúc DW mới nổi tầm 4tr đó bác, thêm xíu mua Orient hay seiko, casio đầy 😆
hfff1080
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cg đẹp
anhtuannd
TÍCH CỰC
5 năm
Thiếu thông tin về mặt kính bác ơi
BruceWayne
TÍCH CỰC
4 năm
@locthuyforever Mặt kính khoáng thường mà bác, không phải saphire đâu 😃 saphire, mà lại còn pin 5 năm nữa thì 500k chắc chết
@BruceWayne tác giả ghi là sapphia nhân tạo đó bác
BruceWayne
TÍCH CỰC
4 năm
@locthuyforever Hổng phải đâu bạn, trên trang chính của twentyseventeen chỉ là kính thường thôi. Đúng là có một số trang ở VN dẫn là saphire thật, nhưng không phải, có thể đó là ý định ban đầu của Xiaomi khi kêu gọi vốn. Nếu là saphire, họ sẽ ghi rõ ra như một số chiếc khác (cũng do họ sản xuất). Mình cũng mua 1 chiếc để xài mà 😆)) rẻ mà dùng được lâu. Mua có 420k 😃) do có mã giảm giá.
huancoi216
ĐẠI BÀNG
4 năm
@DUCPHAN2016 Cũng ko hẳn, thiết kể con này phần gắn dây ẩn ngay trong thân của đồng hồ. Mình thấy người tay nhỏ đeo cũng ok.
nhìn đơn giản đẹp ghê
thi3f2605
TÍCH CỰC
5 năm
mình xin link bán với
DUCPHAN2016
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nếu máy và pin đúng của Nhật thì đồng hồ này chấp nhận mua xài được nhưng không biết pin xài bao lâu và có pin Nhật để thay hay không thôi.Có bán dây để thay đổi dây không add?
mt9011
TÍCH CỰC
4 năm
@dnlong_91 Heheee
tuanchelsea
ĐẠI BÀNG
4 năm
@DUCPHAN2016 Dây thì cứ dây Size 20mm mà phang thôi Bác
@dnlong_91 Đúng rồi, nhưng không có dây thay hoặc muốn khác biệt thì chấp nhận.
Năm 2016 mình đặt dây cho cái Orient giá 350k/dây, đắt lòi o_O
huancoi216
ĐẠI BÀNG
4 năm
@DUCPHAN2016 Cũng cỡ dây là thay đc à. Mình thấy mấy dây smartwatch khá đẹp và rẻ đó. Thay vô tư!
nicq241
ĐẠI BÀNG
5 năm
Link mua bạn ơi
anhteo6666
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chủ thớt cho xin thông tin mua hàng đồng hồ này
Chủ thớt cho ae xin link mua hàng với nhé
iSuper
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tên model của máy cho các bác tìm giá và chỗ mua: TwentySeventeen W001Q
tungnst
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có bác nào biết hà nội có chỗ nào bán ko? đến xem trực tiếp xem dây da hay kim loại hợp hơn
Có cờ-lip trên tay nèy các bác, đồng hồ đẹp nhưng không có lịch ngày/tháng hơi bất tiện. Con này đeo ngược hay xuôi chắc ko ai biết, kkk, thường đồng hồ nếu đeo tay trái thì núm chỉnh giờ sẽ quay ra hướng các ngón tay, còn trong clip này thì a ấy đeo tay trái nhưng núm quay vào trong khuỷu tay, chả biết ngược hay xuôi luôn, chắc đeo vài tiếng xem giờ mới phát hiện được ngược hay xuôi, kkk
@khanh216 Thì bởi zậy mới nói 😁
@anxongjong Tự mua cái đh mà đeo đi rồi biết. Cần gì hỏi ai 😃
@maidng em tư duy ngu chút. cái núm chỉnh xoay ra phía ngón tay có khi nào để thuận tiện trong sử dụng. đa số dân trên thế giới thuận tay phải và cũng đa số đeo đồng hồ ở tay trái.
em thấy cũng có người đeo đồng hò tay phải.
cá nhân em thuận tay phải và sử dụng chuột khi làm việc nên tay phải ko đeo các loại vòng vèo hay đồng hồ.
@brightway79 Đa số đh đc thiết kế để đeo tay trái, núm chỉnh sẽ hướng ra ngoài cổ tay. Nên nếu đeo tay phải thì cái núm chỉnh nó lại hướng vô khủy tay mất rồi, hoặc bạn muốn núm chỉnh hướng ra ngoài cổ tay thì mặt đh sẽ bị ngược 😁 K biết mấy loại đh đắt tiền nó xử lý vấn đề này ntn. Hoặc có thể có loại đh dành riêng cho ng thích đeo tay phải chăng? Ông trên kia chắc chưa đeo đh bao giờ nên chém bậy :D Bạn có thể nhìn hình quảng cáo để suy luận ra vấn đề đc mà :D Còn cái hình trong bài viết là mod cố tình đeo như vậy để member chúng ta có cái nhìn thuận với cái mặt đh thôi :D
Đơn giản nhưng chất quá ad ơi
Xin địa chỉ shop đê
chaobeyeu
TÍCH CỰC
4 năm
@Coca Escanor Chiếm tài mobile
chaobeyeu
TÍCH CỰC
4 năm
@nem nướng nha trang 500k là dây cs , còn 559 là dây kim loại
kub4undre
TÍCH CỰC