Trên tay màn hình giải trí TEYES cho xe ô tô phổ thông và đời cũ, tích hợp trợ lý ảo tiếng Việt

thanhtung6868
12/11/2019 10:14Phản hồi: 127
127 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dongthong
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ko nói câu lệnh mà kích hoạt được Google Asistant, thấy có phần tự sướng nhiều hơn.
DayLight1
ĐẠI BÀNG
4 năm
Giá này cho đầu trên Ô tô là bt, nhưng tầm giá Làm con Ownice C960 hơn, tầm trên dưới 10 củ.
ko rõ mấy con đời sau này cái chip âm thanh đã được cải thiện chưa. Cách đây vài năm ham hố lên 1 con android cho BMW, vì đầu CIC của mình ko có bluetooth, mà lên NBT EVO lúc đó thì chát quá nên cũng order 1 con android, ngon lành hết ngoại trừ vụ âm thanh, dù đấu ra amply riêng của xe nhưng cảm giác bị hụt công suất, tiếng mất gần hết bass, các tiếng khác thì dở như hạch. Sau quả đó bỏ chay luôn, lại về xài đầu nguyên bản.
@suvival198 Bim hơi khoai, vì tín hiệu zin quá xịn. Nên đầu gắn thêm thì ít nhất cũng phải loại tích hợp đầu ra âm thanh dạng most sài dây quang.
@suvival198 Còn nếu xe đời F thì vote lên NBT EVO.
@thanhtung6868 đầu đó có xài tín hiệu quang đó, ko làm sao mà xuất ra amply được. Giờ thì mình cũng lên EVO được mấy tháng rồi, thấy mấy cu bán phụ kiện bảo lô anrdroid mới có khắc phục cái vụ chip âm thanh đó rồi mà lên EVO rồi nên cũng lười chọc ngoáy
amanhunt
TÍCH CỰC
4 năm
Hầu hết các đầu android không được đầu tư tử tế về âm li công suất, hoặc con âm li kém, không kéo nổi dàn loa đặc biệt là dàn loa trên mấy con xe như BMW
@amanhunt Loa xịn trên BMW đều có Am riêng bạn ạ
j23
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cách đây 1 năm tầm 18-20 củ, sau 1 năm mà giá giảm có vẻ ít quá 😔
tiny1990
TÍCH CỰC
4 năm
Mình mới mua bộ này về gắn chỉ có $200 thôi (có coupon).
Còn bạn nào thích mua trên aliexpress thì rẽ hơn, nhưng ship lâu hơn chút xíu.
Sau đó lên youtube xem video này cho camry đời 2007-2011. =>
rồi tự gắn đỡ tốn tiền công $230 -$270 tùy thợ chặc chém.
Còn bạn nào thích có giao diện apple carplay thì mua thêm cái "apple carplay usb dongle" khoản $30 - $60 tùy hãng. rồi cắm vào usb của máy là có giao diện apple carplay.
Tổng thời gian mình thực hiện là 4 tiếng gồm gps dash + backup camera (mình là gà)
Nhưng nếu cho tháo ra làm lại từ đầu đến đuôi khoảng 40p là xong.
New Bitmap Image.jpg
ecovn
ĐẠI BÀNG
4 năm
Khá đắt cho 1 cái đầu Android. có nhiều lựa chọn tầm 3 - 5tr là đủ dùng rồi
amanhunt
TÍCH CỰC
4 năm
@ecovn Thị trường nhiều loại mà, 1tr chắc có luôn đó bác.
n3h1p5
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cảm ơn những bài viết như thế này...

Đang có nhu cầu mà xe chạy grab như mình chỉ dám đợi ai thanh lý lại rồi mua mới chịu nổi 😔 đồ mới mắc quá
ecovn
ĐẠI BÀNG
4 năm
@n3h1p5 Có rất nhiều lựa chọn mới mà giá rẻ hơn nhiều. Bác có thể mua trên mấy trang thương mai điện tử về tự lắp hoặc nhờ gara lắp hộ cho rẻ. tầm 3 - 4 tr là ngon rồi, màn hình xấu tý thôi 😁
Htkt
ĐẠI BÀNG
4 năm
Làm gì đắt thế, có e 3.8tr thôi. Www.chungauto.vn hay https://carcam.vn/man-hinh-android-90-ram-2gb-bo-nho-trong-32gb-pd137099.html

Đã lắp ngon choét... Lắp được 90% các loại xe
amanhunt
TÍCH CỰC
4 năm
@Htkt Lắp mấy con 3.8tr bạn quảng cáo được bonus thêm "cục tức" đúng không
Htkt
ĐẠI BÀNG
4 năm
@amanhunt Mình lắp và đang chạy rất ngon từ tháng 8.2019 cho CX5 2014 và lắp cho bạn con civic 2009 và ford escape 2014 cũng đang rất ngon...
limann
TÍCH CỰC
4 năm
@thanhtung6868 các phím chức năng bên trái màn hình (volume, home) nó có đèn dạ sáng khi trời tối không bác ? Thanks
amanhunt
TÍCH CỰC
4 năm
@limann Nó sáng khi trời tối anh
cái này có lâu rồi, mình đã đc trải nghiệm, thấy tốc độ xử lí ok.
tiachop911
TÍCH CỰC
4 năm
Bạn mình mua 1 con Pixel C gắn lên xe giải trí đỉnh hơn con này gấp 2,3 lần mà giá chỉ có 4tr. Chưa kể khi cần có thể tháo ra sử dụng riêng chứ không bị bó buộc trên xe hơi
ChuChien
TÍCH CỰC
4 năm
Đắt vch. Cứ zestech hoặc ownice cho rẻ 😆
amanhunt
TÍCH CỰC
4 năm
@ChuChien Comment kiểu thế giới của anh là Z500. Nên thử, nên tìm hiểu trước khi nhanh tay comment
ChuChien
TÍCH CỰC
4 năm
@amanhunt Cái gì mà z500???? Với cái giá này có biết bao lựa chọn. Chưa kể lên Alibaba tìm nhé!
amanhunt
TÍCH CỰC
4 năm
@ChuChien Người dùng thông minh mà bạn. Mình đang dùng một con CC2 của Teyes, bạn thử nói xem cấu hình nó kém con nào?
rau8800
ĐẠI BÀNG
4 năm
gắn lên xe nào cũng được ạ, vì thấy các dòng xe cũ thì cái khung để gắn nó khác nhau. Xe bác chủ hình như là Camry, xe e là Corolla xli thì có gắn được ko ạ
@rau8800 Cũng hay đấy, giờ khá nhiều lựa chon
em đang sử dụng đầu thương hiệu này. của Nga ngố, màn hình nét, nhưng sóng 4g kém,bản rom 16gb xài toàn bị thiếu dung lượng bộ nhớ khi mới cài mấy app
amanhunt
TÍCH CỰC
4 năm
@nguyenthe8888 Rom 16GB thì khá là thiếu thốn anh, còn 4G của nó ngon lành, ổn định đặc biệt là khi gắn sim trực tiếp vào máy
hamaxx
ĐẠI BÀNG
4 năm
Giá này bằng tiền đầu Blaupunkt rồi còn gì. Còn ko thì Pioneer.
amanhunt
TÍCH CỰC
4 năm
@hamaxx Nếu bác chỉ muốn nghe nhạc cắm usb hoặc nghe qua bluetooth thì pioneer là một lựa chọn đắt đỏ 😁
nguyensang92
ĐẠI BÀNG
4 năm
gia snayf thì chưa ngon đâu =) làm con Owine ngon choét
life.as.time
ĐẠI BÀNG
4 năm
So với bên Zestech thì thế nào nhỉ? Zestech có vẻ rẻ hơn
amanhunt
TÍCH CỰC
4 năm
@life.as.time Nói chung chuyện đắt rẻ nó còn tùy quan điểm. Đây là con max cấu hình của bên Teyes, nếu so thì bạn so với con đắt nhất bên Zestech.
amdxxx
TÍCH CỰC
4 năm
Giá hơi quá cao! Dưới 10tr là OK. Dù gì cũng toàn đồ Tàu - mấy cái này nó như điện thoại ah, thay đổi cấu hình, tính năng liên tục. Chắc chắn giá sẽ giảm sớm!
Htkt
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ko nên ship TQ về, lắp tại VN còn có bảo hành đổi trả nếu ko thích, ko hợp với dàn loa của xe... Như con cx5 2014 của mình đổi mấy đầu mới hợp với loa ko bị rè, nhưng cũng con rè trên cx5 lại ko sao trên con civic 2009 và con ford escape 2014.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019