Trên tay Nokia N9: Máy đẹp, Meego ngon, 64GB, MicroSim

cuhiep
21/6/2011 6:18Phản hồi: 1.520
1.520 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

loxuanhanh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thiết kế quá đẹp, "thoát xác" 😁 cố lên No
Quá tuyệt xem video bác CuHiệp xong quá thèm............
HacYLang
TÍCH CỰC
13 năm
Phải nó là khá đẹp và dễ dùng, nhưng quan trọng là ứng dụng, đào ra ứng dụng cho Meego chắc đỏ mắt 😃
louis213
ĐẠI BÀNG
13 năm
nhìn thoáng tưởng cái máy nghe nhạc teen teen 😆 màu mè quá. nhưng thực sự là rất mượttttttttttttttttttttttttt
bjboyn00b
TÍCH CỰC
13 năm
Thực ra máy có nhiều màu cho nữ giới xài với, chứ màu đen vẫn là màu đen chứ có gì đâu, màu trắng và bạc có lẽ sẽ hay nhất 😁
louis213
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình rất thích màu xanh của em nó (thực ra trong lòng thích màu đỏ hồng, nhưng con trai cầm chắc k dám ra đường mất).
cuong_tnt
TÍCH CỰC
13 năm
Mình quyết định rồi. Sẽ bán con 3GS để mua con N9 này mới được. Chán iphone ipheo lắm rồi.
thiết kế rất đẹp, cấu hình khủng so với các máy nokia khác.
Rất đáng chờ đợi
Nhưng rất thất vọng với màu máy, loè lẹt quá, không sang trọng chút nào trừ phiên bản màu đen!
Các icon nhìn nhạt nhẽo vô vị.
HDH cũng ko có gì nổi bật. Chưa có đột phá gì về tính năng so với HDH cũ. Thiết kế ko vượt trội lắm. Nói chung mình ko fai là nhà phê bình, nhưng có vẻ em này ra sau nhưng ko bằng những máy Androi hay iOS ra trước kia.
HĐH này mà ko đột phá so vs Android và ios hả bạn ! 😆 ! Bạn xem video trên tay kĩ làm xem rồi so sánh vs con Android hay ios mà bạn đang cầm ấy ! Xem N9 làm đc gì và con của bạn làm đc gì khi ko có nút home !
Nokia đã có sự cải tiến. Máy đẹp. Tuy nhiên màu sắc quá lòe lọet, cấu hình bình thường e là khó cạnh tranh với các siêu phẩm khác.
Teen và thời trang, phù hợp với những fan của thời trang, công nghệ và yêu Nokia........:wavespin:
đẹp ra phết nhờ 😁 hứa hẹn sẽ hót lắm đây :p
elroy
ĐẠI BÀNG
13 năm
Người khổng lồ sắp thức giấc rồi đâyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyy 😁:D :X
chuyển động mượt quá.Lúc để máy ngang hình ảnh tự chuyển sang ngang và quay như iphone chứ ko phải chuyển ngay từ dọc sang ngang.
dkchoi
TÍCH CỰC
13 năm
Cảm ứng nhạy, Thiết kế hay quá. chạm hoàn toàn. nhưng tác vụ gạt tay sang phải màn hình đôi khi làm tắt oan ứng dụng đang dùng mất (thực ra là pause ứng dụng).
Thiết kế khá tốt, nhưng vì thiết kế này mà Nokia có hạn chế dung lượng Pin không nhỉ?
Công nhận N9 có sức nóng khủng khiếp. Em thấy kiểu dáng rất cá tính, nhiều nét phá cách , mấy bác đừng có mà chê bôi. Chạy một lúc 16 ứng dụng mà vẫn trơn tru, cảm ứng được cải thiện đáng kể, bộ nhớ trong thật sự ấn tượng . Hi vọng nó sẽ tạo nên sự khác biệt !
đẹp quá màu đỏ dễ thương thật
Chóng mặt từ sáng đến giờ, đọc cm của các bác mà đọc không kịp. Từ từ thôi chứ :p
Xem video mới cảm nhận được cái tinh tế của máy lẫn hệ điều hành, ngày trước dùng N900, nếu nó dùng màn hình cảm ứng điện dung, nó cũng sẽ mượt chẳng kém. Anh em N900 đâu rồi, vui quá
nguyen_nnh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bộ phận thiết kế của Nokia đang xuống cấp hay sao đó, chưa thấy máy nào thiết kế đẹp cả, nhìn mấy cái icon xấu không chịu nổi.
9 xac là thiết kế cũng ko có gì vượt trội so với các smartphone hiện nay. HDH này chưa có gì nổi bật ngoài các chức năng cơ bản ( nếu có gì nổi bật fai dùng đến apps thì chán chết )
"CHƯA CÓ GÌ NỔI BẬT" á? cái này mà chưa có gì nổi bật thì chả còn cái gì nôi mật đc nữa cả, cách sử dụng hoàn toàn mới lạ khi thiên hẳn về thân thiện cảm ứng như thế mà bảo ko nổi bật à........? nó là bước tiến luôn chứ ko phải là nổi bật nữa đâu ạ. Nói thật con náy đang gần hoàn thiện giống với cách sử dụng cảm ứng trong các concept rồi đấy ạ
ÔNg bạn nhìn lại cái ông Hiệp cầm và cái đã photoshop trên mạng đi, trên ảnh thế thôi, bề ngoài ko có gì nổi. Tính năng vựot trội ở đây là gì?
dạ vâng ạ, ông cầm đc trên tay rồi đấy à mà bảo bề ngoài ko gì nổi bật, như con N8 nhìn ảnh xấu tệ mà nhìn thực tế lại hoàn toàn khác xa, ko thấy bác hiep nói gì trong video à....? Còn về cái vụ ko có gì nổi bật trong HĐH ý thì thôi ko nói với ông nữa, như nước đổ phao câu vịt ý ạ
Quá đơn giản, dễ sử dụng, mượt mà, bóng bẩy, đa nhiệm tốt, camera tốt, còn gì nữa mà phải lăn tăn nhỉ ? Mới chỉ là mẫu đầu tiên mà đã giành đc nhiều cảm tình thế này rồi, mình sẽ chờ ra thêm vài mẫu nữa là xúc.
Màu mè bóng bẩy thì bảo steen, con nít. U ám, sang trọng thì bảo ko có gì khác biệt, đột phá. Làm gì cũng đem ra so sánh, săm soi coi có ăn cắp ý tưởng không làm gì. Hãy cứ chờ số lượng nhà sản xuất bán ra thì biết.
tungjty
TÍCH CỰC
13 năm
cảm ơn bác Hiệp có 1 bài review khá là đầy đủ cho ae tinh tế.
PS: do thời gian review có hạn nên bác Hiệp nói hơi nhanh (nhanh nhất trong tất cả các bài review mà mình từng nghe) nên sẽ có vấp vài lần => đương nhiên rồi 😁
Anh chàng kia nhìn chằm chằm suốt bài review 10 phút không biết anh ta có cảm thấy phiền gì không nhỉ ^^
Bác longhau sửa bài của e làm j?có câu hay nhất thì cắt của ng ta.
"Có anh bạn bên cạnh đang nghe nhưng ko hiểu gì hết vì mình nói tiếng Việt" ấn tượng với câu nói của anh trong video 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019