Trên tay Osmo Pocket: rất nhỏ gọn, dễ dùng, chống rung tốt, hình ảnh, video trung bình

cuhiep
9/12/2018 10:35Phản hồi: 105
105 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

luis2165
ĐẠI BÀNG
5 năm
kinh nghiệm thực tế em rút ra được là đồ công nghệ nào dân Việt Nam! càng chê nhiều thì càng nên mua =)) toàn xem review người khác xong chê trong khi còn chưa cầm trên tay thế nào
con osmo pocket này sinh ra để hợp cho ai thích gọn nhẹ cơ động mà vẫn có gimbal đầy đủ
nên xét về cái quan trọng nhất là cái chống rung là em nó thắng rồi, những cái còn lại như màu video k tốt thì ảnh hay vid em quay đều phải hậu kỳ nên màu gốc xấu hay đẹp hậu kỳ xong đẹp hết
audio thì hên xui vì với những video chèn nhạc rồi thì audio gốc k còn quá quan trọng nữa
cái này hợp cho ai làm video nghiệp dư bán chuyên còn ông nào kêu thà dùng smp cao cấp với gimbal thì cứ thử lắp ra lắp vào gimbal xem có chán k nhé
Mình tính mua Osmo Pocket (OP) để quay các clip đập hộp, chia sẻ cảm nhận về các đồ công nghệ nhưng băn khoăn 2 thứ, mong AE giải đáp giùm ALJFBQ00209070429A.gif
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
  • Quay liên tục từ lúc đầy pin đến lúc kiệt pin được bao lâu? Theo thông số của hãng đưa ra thì được 140 phút nhưng mình ko kỳ vọng được mức đó! Mình đọc nhiều bài chia sẻ cũng như các clip review về OP nhưng cực hiếm thấy ai đề cập chi tiết này! Liệu có được 90 phút ko AE? Quay trong điều kiện ánh sáng ban ngày, quay liên tục, gần như ko tinh chỉnh gì như kiểu đặt máy quay event ngoài trời ấy!
  • Hồi OP mới ra cuối năm ngoái, mình thấy nhiều người chê khả năng focus, kiểu như khi quay cận cảnh thì hay bị mờ chủ thể, 1 dạng out nét! Nhưng sau khi có FW mới thì có người nói khả năng focus của máy đã tốt hơn! Vậy thực tế thời điểm này có thể focus tốt hơn chưa? Đôi lúc mình muốn quay cận cảnh 1 góc nhỏ của sản phẩm nào đó để làm nổi bật điều cần nói thì OP có đáp ứng được ko?
tienduy12345
ĐẠI BÀNG
5 năm
@crazysexycool1981 Pin khá trâu, mình đi chơi quay linh tinh cả ngày mới hết pin, trâu hơn Gopro rất nhiều. Cổng sạc ngay dưới đáy nên nếu sợ hết thì lúc nào nghỉ không quay thì tranh thủ cắm sạc cho lên pin cũng đc.
Focus vẫn chậm, nhất là quay cận cảnh.
@tienduy12345 Tks bạn, sau rất nhiều cân nhắc, mình đã quyết định đến với Osmo Mobile 3 rồi, đợi cuối tuần sau có hàng sẽ xúc ALnewyear.gif
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
tienduy12345
ĐẠI BÀNG
5 năm
@crazysexycool1981 Mình cũng đang có cả gimbal cho điện thoại, nhưng sau vài năm xài gimbal điện thoại và đi chơi đủ nơi, thì mình quyết định là bán gimbal, chuyển sang Osmo Pocket, chất lượng video lẫn chống rung rất tốt. Nhỏ gọn, bỏ túi quần lúc cần xách ra quay đc ngay. Cần xem lại thì cắm vào đt là xem đc liền. Dĩ nhiên vẫn có nhược điểm là focus ko đc nhanh cho lắm, nhưng với mình như vậy là đủ, ko cần phải quá nhanh, focus nhanh quá thì kéo focus lại ko mượt.
Cái mà mình thích nhất và quyết định đổi là không cần phải dùng tới đt, mỗi lần đi chơi xa mà xách đt ra gắn lên gimbal các thứ, rồi tháo ra tháo vào, lúc đầu còn hứng thì ko sao chứ hết hứng rồi là nhanh oải lắm.
Cho em hỏi chút, so với quay phim con này với Iphone 7 +gimbal, hoặc chụp ảnh thì thằng nào hơn ạ.
nghe nói review rằng: con này quay phim thiếu sáng tốt hơn điện thoại, có đúng vậy không ạ?
tienduy12345
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vietdung_mobile Confirm là chất lượng video tốt hơn iPhone 7 + Gimbal nhé.
Tuy nhiên con này vẫn có điểm yếu là đo sáng và lấy nét chậm hơn iPhone.
Thích quay bằng gimbal + nokia 8.1 hơn, vì nokia 8.1 có chống rung tốt và khả năng thu âm cũng ổn.
nhược điểm của con Osmo này là cần phải gắn thẻ nhớ ngoài và phải mua khá nhiều phụ kiện, khá là bất tiện. Trong khi đó nếu bạn mua 1 con iphone 7/ nokia 8.1 cũ = 4.3 tr + gimbal (~2tr) = 6.5tr hoặc thấp hơn thế, quá tốt!...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019