Camera giám sát Reoqoo

Camera giám sát Reoqoo

Trên tay Xiaomi Amazfit: đồng hồ chạy bộ 120 USD, pin khỏe, màn hình chưa ngon

Didu
7/9/2016 8:6Phản hồi: 94
Trên tay Xiaomi Amazfit: đồng hồ chạy bộ 120 USD, pin khỏe, màn hình chưa ngon
Amazfit là chiếc đồng hồ thông minh hướng tới đối tượng người dùng chạy bộ mới được Xiaomi tung ra thị trường. Chiếc đồng hồ này về cơ bản là sự lai tạo từ nhiều sản phẩm đã có, ví dụ như màn hình tròn với một phần đen phía dưới giống Moto360, hay kiểu thiết kế giống với các đồng hồ cùng loại của Garmin. Điểm cộng của đồng hồ 120 USD này là nó có GPS, kết nối điện thoại, đo nhịp tim, pin khỏe. Còn điểm trừ là một vài yếu tố mình trình bày bên dưới.

Đồng hồ của Xiaomi được thiết kế theo phong cách thể thao và cổ điển với mặt đồng hồ tròn, đáng tiếc là cái tròn này nó không được trọn vẹn mà vẫn có một khoảng đen khá khó chịu bên dưới màn hình. Ngoài khoảng đen đó thì chất lượng hiển thị và màu sắc không phải là điểm mạnh của Amazfit, có vẻ như Xiaomi dùng panel loại rẻ tiền nên màu sắc khá nhợt nhạt và độ sáng không tốt, đặc biệt ngoài trời sáng.

Mặt đồng hồ tròn và xung quanh của đồng hồ cũng được vát tròn, mình không thích kiểu thiết kế này lắm, nó trông giống như một chiếc bánh quy hơn là đồng hồ. Amazfit sử dụng dây silicon màu đỏ, nhà sản xuất khoét nhiều khe hở trên đó, vừa là gài chốt khi đeo, vừa để thoát khí và mồ hôi nếu chúng ta chạy bộ lâu. Mặt sau của đồng hồ là 4 chấu sạc và cảm biến nhịp tim, Amazfit sử dụng một bộ sạc gắn chặt vào đồng hồ chứ không phải là sạc không dây. Dù sao thì điều này không bất tiện lắm bởi 5-6 ngày, thậm chí là 1 tuần bạn mới phải sạc lại đồng hồ cơ.

Về phần mềm, Amazfit không chạy Android Wear mà là phần mềm được Xiaomi làm riêng, nó khá đơn giản. Từ giao diện đồng hồ chính, bạn vuốt qua trái/phải và trên/dưới để chuyển qua các màn hình, tính năng khác nhau. Để thay đổi giao diện đồng hồ bạn phải thực hiện trên smartphone chứ Amazfit không cho thực hiện trực tiếp trên đó (có sẵn 10 mặt đồng hồ). Vuốt qua phải sẽ đưa bạn vào màn hình chuyên cho chạy bộ với các thông tin trên đó, vuốt qua trái sẽ là các tính năng đo nhịp tim, thông báo, la bàn...

Về cấu hình, đồng hồ này được Xiaomi trang bị cho màn hình kích thước 1"3 độ phân giải 300 x 300 điểm ảnh, CPU 1.2GHz, RAM 512MB và bộ nhớ trong 4GB, pin 200mAh. Đồng hồ được tích hợp sẵn GPS để theo dõi quá trình chạy bộ của chúng ta và cũng có thể chống nước.

Xin cảm ơn Xiaomiviet.vn đã cho mình mượn sản phẩm thực hiện bài viết này.

DSC00014.jpg DSC00017.jpg DSC00018.jpg DSC00019.jpg DSC00021.jpg DSC00023.jpg DSC00024.jpg DSC00025.jpg DSC00026.jpg DSC00028.jpg DSC00031.jpg DSC00032.jpg DSC00033.jpg DSC00034.jpg DSC00035.jpg DSC00036.jpg DSC00037.jpg DSC00039.jpg DSC00040.jpg
94 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Viền thô quá 😕
haolevu
ĐẠI BÀNG
8 năm
test trầy xước đi cậu 😁
Phụ kiện thì xiaomi là chuẩn nhất cho sự lựa chọn đáng xứng ...ngoài ra smartphone cũng là một lựa chọn ko tồi đâu. những cái đầu chỉ bó hẹp sau lũy tre làng thì ko bao giờ hiểu đc và luôn tìm cách phỉ báng xiaomi...vậy nhé
@emnuottinhnha1990 Với tôi samsung ngoài cái đồng hồ gear s2 ra thì chẳng có thứ gì làm tôi thấy hứng thú hết đâu bạn...
@quangkhaipro Vậy chỉ có Trời mới chiều đuợc bạn,bạn nên ở với ông trời may ra còn sống đc vài tháng nữa đó..
@emnuottinhnha1990 Vui vẻ chút đi bạn! Ăn nói như bạn không tốt cho bản thân đâu!
@nguyenacer Người ta nói đúng đấy.
chitienthu
TÍCH CỰC
8 năm
Giá phải mềm lắm mới thu hút người mua được.
Nhìn thấy cũng được
Éc Min
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thích mỗi ông Mì Xào là pin luôn trâu bò
@Éc Min Công nhận sạc cũng nhanh mà pin trâu,màn hình đẹp,khoản này có khi hơn cả lenovo.cơ mà tối ưu hệ thống chắc ko vằng lenovo.
vuhungkt881
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đồng hồ chạy bộ thì yếu tố chính xác khi định vị là hàng đầu, độ ổn định khi sử dụng là thứ 2. trong bài review y như review điện thoại. Dường như các mod tinh tế đâu có ai chạy dài thường xuyên hay sao ý.
Pin ngon và giá rẻ là hai điểm cộng của em này. Thiết kế nhìn chung cũng được chứ ko xấu,ngoài ra thiết kế hai cái móc dây đeo ôm tay như vậy cũng làm cho em nó nhìn đẹp hơn đối với những người có cổ tay nhỏ.
Nói chung là khá ok .
CadBuRy
TÍCH CỰC
8 năm
con này đeo bao đẹp luôn nha anh em , hao hao garmin 😁 , mà không rõ mod chụp kiểu gì mà dây cao su nó ra màu cam , cái dây nó đỏ luôn á

vuhungkt881
ĐẠI BÀNG
8 năm
@CadBuRy Gps dùng liên tục thực tế có ổn định không bạn, dùng app nào để chạy và khi dùng gps thực tế để chạy thì được bao nhiêu tiếng vậy bạn?
camivacamiva
ĐẠI BÀNG
8 năm
@CadBuRy
Tiếndark
TÍCH CỰC
8 năm
con miband 2 pin trâu vãi cả ra, mua hơn 2 tháng mà sạc đúng 3 lần
nminhcuong
TÍCH CỰC
8 năm
@Tiếndark Mua con Miband 2 đợt đầu xong bán luôn.
Pin trâu thật nhưng thực ra do tính năng và màn hình hiển thị quá nhỏ nên ít tốn pin.

Với mấy con smartwatch hay band chỉ cần pin tầm 3 ngày là đủ. Chả ai cần phải đeo nó suốt cả tháng mà ko gỡ ra.

Với giá kia thì so với S2 classic thế nào nhỉ?
hvdung1488
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mấy cái tiếng Tàu kia có chuyển được thành tiếnh Anh ko bà con nhỉ?
verybeo
TÍCH CỰC
8 năm
mother of bám vân tay, em trai của 7 jet
Đã từ bao giờ mấy bác ủng hộ hàng tàu được phép lớn lối công khai với tv Tinhte ko ủng hộ hàng tàu vậy mấy bác?
Lololil
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Ro_tt Vãi cả dc phép
Sao ủng hộ đồ Tàu lại k đc công khai thế ?
Hay lại phải dùng bphone mới đc công khai ?
Anti có não tý đi
@Lololil Em chỉ đưa ra ý kiến mà em thấy. Bác đừng làm em sợ nhé.
@Ro_tt Hàng tốt thì khen, việc gì phải ngại?
@vicenzow800i Thị trường cạnh tranh, huawei, xiaomi rẻ mà tốt.dùng rơi chài chãi ko sao,chẳng đâu như sung rụng như sung, hơi tí rơi nhẹ là vỡ màn hình(ý nói các em giá tiền tầm dưới 4tr)
Ralph
TÍCH CỰC
8 năm
@Ro_tt Em sợ bác😃
cvietduc31
ĐẠI BÀNG
8 năm
E này vè VN tầm 3 triệu -3tr2. Tiền này mua con motorola 360 đẹp và ngon hơn 10 lần, bị mỗi cái hàng cũ và pin đã chai ít rồi.
Thằng này chỉ có tiếng Trung k có tiếng anh nhé
@Sao_Cung_Duoc Kiểu gì dân Việt cũng chế được rom
HB Au
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Sao_Cung_Duoc Nếu chỉ có tiếng Trung không có tiếng Anh thì rất dở rồi, AE đã xem kỹ chưa?
@HB Au Trong video clip chỗ nào có tiếng anh chỉ mình với?
@Dong Hung Dân việt cũng lên XDA của nước ngoài lấy về thôi
zhongjun
ĐẠI BÀNG
8 năm
Lúc đầu xem clip, mình cứ nghĩ đồng hồ này dùng màn hình epaper chứ ☺
Thua xa smart watch của bé nhà mình
o2neorobin
TÍCH CỰC
8 năm
cảm giác màn hình hơi tối, trong phòng đã thế ra ngoài trời chưa chắc đã nhìn thấy gì cả
wtf9999
CAO CẤP
6 năm
@o2neorobin Em Pace này màn hình càng ra nắng càng rõ như Pebble,ko cần bật đèn nền . còn ở trong nhà do chủ thớt để độ sáng thấp nên thấy vậy.
Vẫn phải mang theo điện thoại thì làm em Sigma bao ngon. Heartband cho kết quả chính xác hơn nhiều với censor. Giá bằng nửa.

http://www.sigma-run.com/en/rc-1209/overview.html
@graphiclancer Bác đang xài em nó à
Mua ở đâu vậy ?
Chỉ giáo cho e vs
@Hoàng#38 Đây bác ơi: https://www.facebook.com/SigmaSportVietnam/
Hiện Fujibike VN là đại lý của SIgma Sport ở VN.
@graphiclancer Cảm ơn bác nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019