Trên tay Xperia 1 chính hãng

cuhiep
5/9/2019 8:59Phản hồi: 261
Trên tay Xperia 1 chính hãng
  • Xperia 1 mang thiết kế khác biệt so với phần còn lại của thế giới smartphone nhờ tỉ lệ màn hình 21:9.
  • Sony Xperia 1 sẽ có được phân phối đến người dùng từ ngày 17/09, đặt trước từ ngày 01/09, quà tặng gồm tai nghe Sony WH-XB900N, bao da cao cấp SCTI30.
  • Phụ kiện đi kèm có sạc nhanh UCH32, cáp USB-C, cổng chuyển USB-C sang 3,5mm cùng tai nghe MH750.
  • Xperia 1 chính hãng được áp dụng chế độ bảo hành 1 đổi 1 trong 12 tháng.

Mình có mượn được Xperia 1 chính hãng để trên tay cho anh em xem bên trong có những gì. Sony phân phối Xperia 1 tại Việt Nam với 3 màu gồm đen, xám và tím, không có màu trắng. Máy có giá bán 22,99 triệu đồng được phân phối tại hệ thống cửa hàng Sony Center.

Sony Xperia 1 sở hữu một thiết kế khác biệt so với thế giới smartphone hiện tại. Chúng ta sẽ có một chiếc máy với màn hình OLED 6,5" độ phân giải 4K với tỉ lệ 21:9.

Tinhte-xperia-x1-10.jpg Đây là toàn bộ những phụ kiện mà anh em sẽ thấy bên trong hộp. Sony đã trang bị sạc nhanh 18W với cáp hai đầu USB-C bên trong hộp. Họ cũng kèm theo cổng chuyển USB-C sang 3.5mm nhưng tai nghe thì vẫn là loại MH750 quen thuộc. Như vậy Xperia không có công nghệ chống ồn tích hợp nữa mà cần phải sử dụng tai nghe chuyên dụng như dòng 1000X.

Tinhte-xperia-x1-1.jpg Chiếc máy với kiểu dáng dài nhưng vẫn cho cảm giác cầm tốt nhờ khả năng hoàn thiện của Sony. Máy được sản xuất tại Thái Lan, nơi có những nhà máy lớn sản xuất máy ảnh Alpha.

Tinhte-xperia-x1-2.jpg Mặt sau của máy sở hữu cụm 3 camera hơi nhô lên một xíu. Thiết kế cụm camera đặt giữa khi máy nằm dọc đem lại cảm giác cân đối.

Tinhte-xperia-x1-4.jpg Sony đã làm mới toàn bộ hệ thống camera khi áp dụng độ phân giải 12 MP cho cả 3 camera. Trong đó camera chính có khẩu độ f/1.6, tích hợp công nghệ chống rung quang học. Camera tele 52mm cũng có O.I.S, cuối cùng là camera góc siêu rộng. Bên ngoài là đèn flash và cảm biến đo RGB.

Tinhte-xperia-x1-11.jpg Nhưng đặc trưng trong thiết kế của máy Sony vẫn còn đó như khay SIM có thể dễ dàng tháo ra mà không cần đến cây chọt SIM. Máy hỗ trợ 2 SIM hoặc 1 SIM + thẻ nhớ microSD.

Tinhte-xperia-x1-7.jpg Sony đặt cảm biến vân tay ở bên hông trên Xperia 1. Nó được thiết kế cố định để tăng khả năng chống nước chuẩn IP65/IP68, phím nguồn nằm rời ra.

Tinhte-xperia-x1-8.jpg Một đặc trưng nữa đó là phím chụp ảnh chuyên dụng, điều mà nhiều hãng điện thoại đã loại bỏ do tích hợp với nút tăng/giảm âm lượng.

4696227_Sony-Xperi-1-phuoc-tinhte-36.jpg Camera với phần mềm Cinema Pro với giao diện quay phim chuyên dụng, tuỳ chỉnh nhiều thông số, hỗ trợ các profile màu với sự hỗ trợ từ nhóm CineAlta.

Tinhte-xperia-x1-12.jpg Dù có thiết kế dài nhưng cảm giác cầm máy trên tay vẫn dễ chịu.

Quảng cáo

4696200_Sony-Xperi-1-phuoc-tinhte-9.jpg 4696202_Sony-Xperi-1-phuoc-tinhte-11.jpg 4696207_Sony-Xperi-1-phuoc-tinhte-16.jpg 4696209_Sony-Xperi-1-phuoc-tinhte-18.jpg 4696228_Sony-Xperi-1-phuoc-tinhte-37.jpg
4696210_Sony-Xperi-1-phuoc-tinhte-19.jpg 4696204_Sony-Xperi-1-phuoc-tinhte-13.jpg Tinhte-xperia-x1-3.jpg Tinhte-xperia-x1-5.jpg Tinhte-xperia-x1-6.jpg
261 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy nhìn oke, hóng Sony Show thêm ca sĩ anime hay JAV cho Sony thành công hơn ở Việt Nam 😁
trunghiem
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Barbatos Cầm đồ Sony và cầm đồ Samsung thì cảm giác khác nhau hoàn toàn, dù là flaship hay không flaship. Chính vì vậy mình luôn chọn Sony ( dù đang muốn đổi sang Note10+ vì có cây viết tiện cho công việc )
Mình xài dt rất cơ bản nên kg cần cấu hình mạnh.
trunghiem
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vtb center Mình phân vân dữ lắm giữa x1 này và N10+, mình rất rất muốn mua N10+ vì màn to và cây viết, phục vụ cho công việc Hết ( chỉ có nhiêu đó thích Samsung thôi ) . Nhưng cầm trên tay N kg ưng tí nào, cảm giác nó kg chắc chắn, kg cao cấp.
Mình lại thích x1 hơn vì mình biết chắc chắn 1 điều là cầm Sony trên tay cho cảm giác cao cấp liền ( vì xưa giờ mình luôn xài Sony, hiện đang xz2 ), nhưng Sony màn nhỏ hơn và kg có viết.
Mình thích nghe nhạc trên máy Sony ( tai mh1c chính hãng thời St25i ) nhưng ghét cái là kg còn lỗ 3.5 nữa. Có cái jack chuyển nhưng jack này chán lắm và cồng kềnh.
Mình thích sự đơn giản của Sony từ thiết kế bên ngoài cho đến nội dung bên trong ( vì mình chỉ xài cơ bản cho công việc )
Mình thích sự dịu dịu của Sony, chứ kg thích cái sặc sỡ mà Samsung mang lại
Mình dùng dt cho công việc cơ bản thôi nên kg cần cấu hình mạnh.
Nói tóm lại, mình thích Sony nhiều hơn nhưng Sony kg đáp ứng dc cái mình cần nhất là màn to và cây viết, và llo9x 3.5.Còn Sam thì mình kg thích như đã nếu trên.
Vậy mình nên chọn cái nào?
@trunghiem comment dài của bạn đã trả lời câu bạn hỏi rồi đấy, đơn giản nếu bạn là fan sony thì nên vẫn dùng sony đi bạn. Vì ưu điểm đối với bạn từ con sony mang lại nhiều hơn là ưu điểm từ con note thì lựa chọn đã rõ ràng. Mình lại khác, từ trước giờ mình chưa bao giờ để sony vào mắt mình, kể cả ý định quan tâm đến nó mình cũng không nghĩ đến. Đơn giản là dùng sony rất chán, tính năng thua xa sam sung rất nhiều, mà mình thì cần cái điện thoại thông minh đúng nghĩa tiện dụng và đáp ứng tất cả các nhu cầu công việc của mình. sony, android nó đơn điệu như android gốc vậy nên mình không thích. Còn nghe nhạc thì đương nhiên sam ko thể so với sony, nhưng chụp hình thì sony xách dép cho sam sung. Về tính năng trong hệ thống thì sony thua rất xa bạn nhé. Mình thì dùng các ott và có nhiều tài khoản thì viêc sam sung chạy được cùng lúc 3 tài khoản face, zalo, messenserm, viber, telegram mình rất thích, mình nghĩ không có cái máy nào ngoài sam sung chạy được 1 lúc 3 tài khoản đâu.
trunghiem
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vtb center Cảm ơn bạn.
Mình đã thay đổi suy nghĩ rồi. Mình kg mua x1 nữa, mà sẽ mua x1 mark 2. Bởi vì mark 2 có lỗ 3.5 rồi.
Congcu
CAO CẤP
5 năm
Dài như ch...
anhlau87
TÍCH CỰC
5 năm
@Congcu Không phải ch... ai cũng dài như vậy.
Ví dụ như mình chẳng hạn. Kk
Congcu
CAO CẤP
5 năm
@anhlau87 Ko hiểu chức năng rung thế nào, tiện cho chị em 😁
@Congcu tính năng quan trọng hơn hình thức, thế thôi😃
Congcu
CAO CẤP
5 năm
@Barbatos SONY có lẽ đóng vai trò thúc đẩy JAV =))
@Congcu jav thấy cầm toàn ip k0 ah, đó là sự thật😃
Thảm hoạ
bustalyme
TÍCH CỰC
5 năm
@Giáo Vũ mình thì lại đánh giá nó hay bậc nhất trong các tai nghe tặng kèm máy
@Giáo Vũ Vậy à trước lâu lắm rồi săn mãi ko dc nghe cũng khá mà nhỉ
trunghiem
ĐẠI BÀNG
4 năm
@bustalyme Mh750 âm thanh nó dập mạnh lắm. Nghe cứ như bị đẩy lên cao, kg thật.
Mh1c thì nghe vừa phải, thật hơn, rung, lan tỏa đều, ấm....
bustalyme
TÍCH CỰC
4 năm
@trunghiem Mh1c m chua được nghe. Nhưng 750 nghe trung tính đấy chứ 😁 bass hơi nhạt thôi
Trở lại lần này nghi lại "xịt" nữa rồi, giá vẫn chát quá 😔
@tuangsna Nhìn cũng đẹp đấy chứ. Mỗi tội mặt trước ko hợp thời so với phần còn lại của thế giới. Và giá em nó ưa ko nổi .. Haizzz
knonlylove
TÍCH CỰC
5 năm
Bên trong ko biết sao chứ bên ngoài nhìn cũng giống ngta.
@knonlylove Giống sao dc bác. Giờ ng ta sắp ko viền rồi
Rồi lại ế sưng lên mà coi. Bao giờ mới tỉnh ngộ nhỉ
@tuchangioi Chắc thế quá
@tuchangioi Sony ở VN thì xưa h vẫn "giữ giá" nên mới chết. Thà ban đầu bán cao xong hạ. Ông sony lại chơi giữ giá thiệt cao xong ế quá xả kho 1 đống
quá dài, xấu đê tiện
Leduycng
TÍCH CỰC
5 năm
@tuan9945 Xấu cho một cái chắc không lấy.
@tuan9945 Cụm cam và mặt lưng y cái máy 5tr
@tuan9945 Dài xem phim ngon
alex.hn
CAO CẤP
5 năm
@Leduycng Ghớm,thanh niên cứ làm như ai cũng thích nhận quà hay dùng đồ Free ấy mà mang "đồ cho" ra đánh giá.
Mai An Tiêm từ thời xưa đã phát biểu câu xanh rờn "của cho là của nợ" rồi.
Chưa kể,cho cái người ta ko thích người ta còn oánh cho ấy.
Leduycng
TÍCH CỰC
5 năm
@alex.hn Đời là thế đấy bạn, cái miệng thì chê cho cố chứ cho thì ngậm miệng lấy liền.
Chris Edward
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhìn đẹp thật. Mà giác tai nghe trên máy là USB-C mà lại tặng kèm theo máy tai 3.5mm
@Chris Edward Ước gì Apple cũng làm như vậy
@Chris Edward Ko tặng jack chuyển nhỉ
tuongminh90
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Manhtoan112 có tặng jack mà bác. từ thời con Xz2P là đã tặng jack chuyển tai nghe rồi. mình có thể dùng chung với ipad pro mới được luôn. nói chung có cọng jack đó khá là ok.
@tuongminh90 Thế thì lo gì tặng 2.5 còn cắm dc nhiều máy
nhìn kĩ cũng đẹp ấy chứ 😆
@gà để giống Mua về nhìn mãi sẽ đẹp
meobeou
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cái giá hơi cứng nhỉ?!
mrHz
CAO CẤP
5 năm
Dùng Sony thích cái cảm biến vân tây bên cạnh hông nhất
Nhìn thiết kế chán thật, bao năm vẫn na ná nhau
ngoanlh
TÍCH CỰC
5 năm
Sony trở lại VN hả mod ???
Quang898989
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có mỗi caia giá là làm khó tôi
Hi vọng Sony sẽ thành công ở lần trở lại này
Máy này xem phim thích lắm
Nhìn Sony Xperia 1 đẹp vãi <3
Giá này làm con Note 10 hoặc XS Max 256gb 2nd vẫn ngon hơn
@dark knight 918 Nó không ngu và bảo thủ chỉ vì nó quên rằng thị trường đa số là thằng ngu!
@dark knight 918 Mượt thì sony hơn mấy thằng kia rồi.
Nghe nhạc thì ko hiêur sao ko đưa được của bên walkman qua tuy cùng 1 mẹ sony. Camera cũng vậy cảm biến ngon thì bán cho thằng khác còn mình thì có hàng ngon cung ko tinh chỉnh lại được
@ducleminh đồng quan điểm =]]
@tranlinh995 Nó không đưa là vì chẳng thằng nào làm kinh doanh mà tự nhiên đưa công nghệ vào 1 con đt 1000 usd chụp/nghe ngang ngửa con máy ảnh/walkman 1000 ~ 10.000 usd 😁, tự bóp mình à ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019