Trình duyệt Chrome có giao diện mới hoàn toàn, lên nào anh em (Mac, Win, Android, iOS)

Duy Luân
4/9/2018 22:23Phản hồi: 350
350 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

minh1308
ĐẠI BÀNG
6 năm
firefox v2 =)
tối về update, cầu trời nó bớt nhai ram vs bớt lag, ram 8GB mà mở 7tab thôi hết 1,7GB ram 😁
@Fbiprohj RAM là để dùng mà, đâu phải để làm kiểng đâu? Với lại nhờ ăn RAM nên Chrome mới nhanh được như vậy. Nếu thích ít tốn RAM thì bạn cứ chuyển qua xài Internet Explorer đi nà :D
@Mai Hoàng Anh Vũ thì mình xài song song chrome vs edge mà. tại chrome đc cái nó đồng bộ. chứ về tốc độ edge nhỉnh hơn và nhẹ nhàng hơn nhiều.
Ask_BB
ĐẠI BÀNG
6 năm
cái thanh tab bầu bầu nhìn khó chịu quá 😁 =))
Klq nhưng 500 anh em cho hỏi là: lâu nay mình ko dùng Chrome nữa, ko biết giờ Chrome còn hao tốn tài nguyên phần cứng nữa ko?
Máy ở nhà mình mạnh thì ko sao, máy cty vốn ko mạnh mà thường xuyên chạy nhiều software nặng nên ngại dùng Chrome.
Thích Chrome ở điểm nó có nhiều plugins hay.
Hiện tại mình dùng song song Opera và Firefox.
Tks cả nhà!
@phuongvh.apple Nó vẫn bá đạo trong việc tiêu thụ ram 😃
kaichuan
TÍCH CỰC
6 năm
Vẫn như xưa bác ạ.
andungtra
ĐẠI BÀNG
6 năm
cập nhập xong thấy khá giống firefox, tưởng mở nhầm firefox lên nữa chứ
ndh103
ĐẠI BÀNG
6 năm
@andungtra Mình cũng vậy, cứ tưởng mở nhầm
HuyHamHố
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chorm từ khi cập nhật phiên bản mà ko chuyển đc thanh công cụ xuống dưới đáy là ko cập nhật lên nữa, dùng phiên bản cũ luôn
trưa về test
Chrome trên android chưa thấy update nhỉ. Mà sao chrome mobile không đưa mấy thanh địa chỉ và nút đa cửa sổ xuống dưới cho dễ thao tác giống ios nhỉ, mỗi lần chuyển tab cứ phải với lên
Đã dùng Safari rồi chẳng còn quan tâm đến trình duyệt khác nữa.
gdyoon
TÍCH CỰC
6 năm
Đã update từ hôm a giới thiệu, quả là dùng thích hơn trc
Đã lên và thấy rất đẹp, rất ổn, đã fix được các lỗi bữa trước,
-DN-
ĐẠI BÀNG
6 năm
cái cần làm là giảm ăn ram thì đéo làm, màu mè hoa lá chả đc cái gì
@-DN- Những cái bạn nói nó gọi là UI, UX . Nó là phần quan trọng bậc nhất khi thiết kế giao diện người dùng, vì nó là những trải nghiệm cơ bản của người dùng. Ví dụ felling khi ấn vào nút có bo tròn nó khác với felling khi ấn vào nút hình vuông.
Hệ điều hành iOS trải nghiệm sướng là nhờ những thứ này đấy. Mấy năm nay Android bắt đầu học theo
Phạm Trìu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giao diện khá giống FF, tuy nhiên thiết kế có bóng mờ và nhẹ hàng hơn
tung0404
ĐẠI BÀNG
6 năm
đệt, không có cho ubuntu 😁
kienvunb
TÍCH CỰC
6 năm
Giao diện của mọi thứ ngày càng làm khó người dùng. Màu sắc cứ kiểu nhòa nhòa, không làm nổi bật đối tượng cần thiết, ví dụ ai là excel cũng rất khó chịu khi định vị ô được chọn, nhìn căng mắt mới thấy, không như trước kia, ô được chọn màu sắc sẽ rất đậm, dễ nhìn. Đành rằng màu đậm không đẹp nhưng lại hữu dụng. Chán.
Win 7 sao thấy vẫn như cũ ko có bo tròn nhỉ
Cái giao diện này có lâu rồi mà mod?
@manchirua Đó là với bản Chrome Canary thôi, bản thường thì đến giờ mới được cập nhật.
vvt03hp
CAO CẤP
6 năm
Đẹp
OK
BOT LOC
CAO CẤP
6 năm
Thấy mềm mại hơn. Mà cảm giác lạ lạ. Chắc dần rồi sẽ quen.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019