TTBC16: Điện thoại nghe nhạc

cuhiep
23/1/2017 6:57Phản hồi: 120
120 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trước giờ sài qua mấy em điện thoại thì thấy HTC làm khá tốt ở khoản nghe nhạc. Thấy HTC là điện thoại nghe nhạc ok. Còn về chất lượng nhất hay ko thì mình chưa sài nhiều nên chưa đánh giá hết được.
zdng12
TÍCH CỰC
7 năm
@phamnhatninh HTC và Sony là 2 hãng luôn làm tốt khoản này. Apple nữa ít quảng bá về nghe nhạc nhưng thự sự nghe tốt, ổn, âm thanh trong. ko phải là tốt nhất nhưng nghe gì cũng tốt
Nghe nhạc bằng loa của điện thoại mà bình chọn thì xin chào chả biết các cụ có đôi gì mà nghe phân biệt giữa HTC 10 và Lg20 cái nào hay hơn Ở đây là nói hay hơn chứ không phải to hơn vì mấy con cùi bắp tiếng nhạc rất to nhất là mấy con Trung của mà phô thì hết chỗ nói Gặp trường hợp này vội kiếm lý do để chuồn Thật lòng mình cũng hay nghe nhạc bằng điện thoại khi không ở nhà nhưng cặp tai nghe và dac còn nhiều tiền hơn chiếc điện thoại Vì vậy cũng không dám bình chọn dù cũng đã trải nghiệm sơ sơ ở cửa hàng
tonyyang
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình thì không đủ kinh phí để trải nghiệm nó. @@.
iPhone 7 chính xác hơn là một trong những nguồn phát nuôi dac amp tốt nhất

Đã dùng qua V10, Xperia x, iPhone 6 và hiện nay là 7 plus và chưa thấy con nào nuôi con dac amp Oppo tốt như 7 plus

Tín hiệu rất sạch, k noise. Hỗ trợ dac amp có mfi rất tốt (dùng dc cho tất cả các app phát nhạc). Đó là lí do tại sao mình lấy 7 plus thay vì S7E hay V20 cho dù nó có hỗ trợ thẻ nhớ
Flirtflock
TÍCH CỰC
7 năm
@Seraphic_Wings Vậy sao không chơi Iphone 6s + Astell & Kern Jr = 7 Plus nhỉ .
@Flirtflock Thực ra là mình đã chơi kiểu 2 tay 2 súng như thế thì đã mua 6s qsd + AK70 rồi. Muốn lấy hàng mới vì có khả năng và sang kia đi làm đầu tư hẳn con DAP xịn sau vì có con Oppo nghe rất tốt rồi, chưa cần dap bây h
Flirtflock
TÍCH CỰC
7 năm
@Seraphic_Wings từ AK70 mà xuống 7 plus + DAC oppo đúng là chuyện lạ . Bác chơi hơi bị ngược đời 😁
@Flirtflock E mua Oppo trc con ip 2 tháng bác ạ :D
vupicaso
TÍCH CỰC
7 năm
Ko liên quan nhưng có ai dùng sony walkman nw a35 chưa, có thể cho e nhận xét đc ko, e đang quan tâm e này, nếu ok sẽ mua về nghe nhạc dịp Tết 😃
@vupicaso Em mua nó từ những ngày đầu mới ra, nghe hay hơn rất nhiều con z3c em đang dùng khi nghe cùng 1 tai nghe. Bác đầu tư 1 tai nghe xịn xịn chút là nghe ổn. Chỉ tội màn hình cảm ứng em này ko nhạy như smp, như màn hình điện trở ngày xưa vậy và màn hình khá tốn pin khi bật
Cho hỏi có công bố danh sách người trúng giải lên tinhte hay không vậy mod?
bacgiang_ah
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thấy nghe bằng loa ngoài của passport se cg khá đc mà nhỉ.
@bacgiang_ah Chắc ít người xài máy này nên chưa có dịp cảm nhận, chắc do vậy nên ít người vote! Bạn cài thử Neuton trên Silver nhe nhạc chưa? Cảm nhận thế nào?
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)
bacgiang_ah
ĐẠI BÀNG
7 năm
@crazysexycool1981 Mình chưa dùng Neuton nên ko rành. Tìm trên BBWorld ko thấy, chỉ thấy trên CHPlay có hai bản trả phí và bản free. Bạn dùng bản nào?
@bacgiang_ah BBW có nhưng hơi mắc chút xíu

Mình từng làm cho công ty nghiên cứu thị trường nên thấy "Khác" ở đây qúa rộng lớn. Nó giống như là "biến rác" theo kiểu khảo sát định danh này, bởi vì nó không phản ánh tốt nhất các bình chọn. Lần sau Bình chọn, các mod nên đưa ra một list các model điện thoại phổ biến để anh em bình chọn sẽ dễ hơn và chính xác hơn.
chẳng bao giờ nghe nhạc bẳng điện thoại có con máy vi tính để bàn và cặp loa
LOA VI TÍNH SOUNDMAX A130 bật từ 7h sáng đến 10 tối mới tắt ngày nào cũng vậy ngày mua có 75k nghe 4 năm rồi vẫn hát ầm ầm
@langtu_haohoa_binhduong ông nc hài vl! người ta đi làm,đi học di chuyển nhiều hay ngồi trên xe bus chẳng lẽ vác cái cặp loa vs máy vi tính theo nghe nhạc ah? comment phải biết bỏ chất xám vô câu chữ comment chứ! nói kiểu như ông mấy thằng bán tai nghe vs headphone có tiếng như Bose,Sony,Beats,Monsters nó dẹp tiệm mẹ cho rồi
ngockiennq
ĐẠI BÀNG
7 năm
@langtu_haohoa_binhduong Mình cũng nghe loa vi tính nhưng mình chời bộ 5.1. cắm con đt cùi vô nghe vẫn ngon hơn các bác dùng đt xịn mà nghe bằng loa ngoài hay tai nghe
HTC nó bị mất Beats vào tay Apple mà nó cân dc cả bọn Apple,LG vs Sony lun ghê vãi! Sony 1 thời đang ngon lành vs thương hiệu Walkman tự nhiên bỏ mẹ con chip này ,đúng tự hại mình! ngày xưa nghe nhạc trên con arc S hay mấy con w810,w800 nghe hay thôi rồi! tiếc vãi cái thương hiệu walkman ghê
có tiền mà quất cái tai nghe vài triệu trở lên thì mới thấy khác biệt được chứ cái tai nghe 100k thì bỏ vô cái nào nó cũng như nhau hết.
vietrich09
TÍCH CỰC
7 năm
Mình chọn HTC 10 😆
Vo_manh
TÍCH CỰC
7 năm
Bạn làm ai cũng như bạn. Nếu vậy thì iphone hoặc samsung sẽ thắng chứ không phải hãng khác đâu bạn. Kết quả quá chuẩn với những ai từng dùng qua.
nghe nhạc bằng tai nghe trong theo hộp con lumia 525 (được quấn dây chống rối màu tím một cách cẩn thận) giá lên đến 800k với loại nhạc 128 kbp mà chẳng hề thấy sự khác biệt với khi nghe bằng m8 gì cả là sao hả các bác????
DieuTuAn
TÍCH CỰC
7 năm
@Moc đẹp trai Bác phải nghe loại 96kbp ấy, đừng nghe 128 với 320 với lossless ko phân biệt đc đâu
changngocvtv
ĐẠI BÀNG
7 năm
25% khác chắc là của Bphone.Má ơi nó vip quá
@changngocvtv À ờ ừ, ko biết có ai vote cho điện thoại KHÔNG THỂ TIN NỐI đó ko nhỉ
unlimited
TÍCH CỰC
7 năm
Mình vote V20 😁
Thằng đứng đầu không biết giờ còn được bán hay không mà không thấy tăm hơi của mấy trung tâm lớn.... kkk
tuantran203
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vote sony, cơ mà vẫn chưa có em nào😁
vodanhtl1990
ĐẠI BÀNG
7 năm
Htc thì khoản âm thanh luôn làm hài lòng dù có beats hay không. Nhưng hay nhất là cảm giác khi cắm tai nghe lần đầu trên htc one x, cảm giác tới giờ vẫn chưa thể có trên điện thoại nào khác.
Cá nhân đã vote cho htc 10, lg v20 và lg v10 nghe cũng rất đã nhưng vẫn chưa thấy chất bằng htc 10.
Ngày xưa đt sony có walkman nghe nhạc thôi rồi, quá chất trên 1 con điện thoại nhưng giờ tuyệt chủng rồi, đáng buồn cho ai thích nghe nhạc trên smp như mình.
Vohuongvan
TÍCH CỰC
7 năm
@vodanhtl1990 Vẫn giữ one x nghe nhạc , 950xl chụp hình=)) image.jpeg
C.g
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Vohuongvan Chắc con one x còn beatsaudio nên bạn giữ lại hả? Phải cộng nhận beats trên htc rất tuyệt, âm trầm nghe rất sâu và tự nhiên chứ không có bùng bùng giả tạo như 3 cái app tăng bass này nọ. Đang có em one e8 và rất ít khi cắm vào nghe nhạc vì theo mình cảm nhận thì boomsound của htc thiên về âm cao hơn bass vả lại lượng bass cũng không bẳng beats nữa, mình nghe thì đôi lúc rất chói tai.
Vẫn còn giữ lại 1 em htc butterfly s, thi thoảng cắm tai nghe vô mà hát theo nhạc, tay múa loạn xạ( mình nghe loại nhạc nhẹ, trữ tình chớ không phải pop hay ây-đi-em). Và đặc biệt xem phim thì thôi rồi, giọng ai cũng âm ấm hết, nghe dễ chịu lắm
Bọn sony thừa sức làm cái DAC xịn cho mấy con Xperia
Nhưng lúc đó Walkman bán cho ma ak? :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019