Ứng dụng giúp tính toán các chỉ số cơ thể và tra cứu, theo dõi dinh dưỡng bữa ăn

luanquangle147
28/1/2020 8:18Phản hồi: 74
Ứng dụng giúp tính toán các chỉ số cơ thể và tra cứu, theo dõi dinh dưỡng bữa ăn
Chào tất cả các bác, trước tiên chúc các bác năm mới dồi dào sức khoẻ và tràn đầy năng lượng.
Tình hình là em mới phát triển xong ứng dụng Nubo - giúp đo nồng độ cồn, tính toán các chỉ số cơ thể (như tuổi sinh học, tỷ lệ mỡ cơ thể, lương calo cần nạp mỗi ngày... và nhiều chỉ số khác), tra cứu, theo dõi, tính toán thành phần dinh dưỡng trong hơn 500 loại thực phẩm.
Chi tiết các bác tham khảo tại: https://nubo-app.web.app/
Hoặc tải app trực tiếp:
Android: https://play.google.com/store/apps/details?id=com.duytq.nubo
iOS: https://apps.apple.com/app/id1492780477
Cảm ơn các bác <3
74 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nvthang2203
ĐẠI BÀNG
4 năm
1 lon Tiger...^^
@nvthang2203 Cái này mình thấy ko khả thi. Nhiều ông ốm nhom mà nạp rượu kinh hồn.
nvthang2203
ĐẠI BÀNG
4 năm
@John Chris Mình thấy nạp nhiều hay ít là do cơ địa, sức khoẻ, tâm trạng và cái chính là luyện tập...^^. Cái này nó chỉ theo nồng độ mà đưa ra đánh giá thôi.
@nvthang2203 Kiểu như trích từ sách ra ấy
@John Chris Đương nhiên là chỉ tương đối thôi chứ sao so được vs máy móc thiết kế riêng cho việc đo nồng độ bạn.
Cái thứ 2 là nhiều ông ốm uống nhiều dc là do người đó đã quen. Nhưng nồng độ trong máu hay khí thở cơ thể người đó thì vẫn ở mức tương ứng với khối lượng ng đó uống, chỉ khác là họ chịu đựng giỏi hơn thôi.
App thấy giới thiệu ngon đấy. Nhưng để trải nghiệm cái. Mấy nay bia bọt bụng lên quá rồi.
1m72 45kg
hackpeace
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Dang Phuoc Hiep Hi bạn, nếu có vấn đề về cân nặng, mình nghĩ bạn nên nạp tinh bột vào càng nhiều càng tốt. Trưa có thể 2-3 chén cơm, nhưng tối phải nã 3-4 chén cơm, nếu dc bồi thêm ly sinh tố sau bữa cơm 1-2h. Ăn tối sớm cho nó tiêu sớm. Đừng có nghĩ sơn hào hải vị thịt cá bào ngư gì làm cho lên kg, cứ cơm dô là lên 😁
@Dang Phuoc Hiep Wow, bộ trưởng bộ hài cốt!
@hackpeace Chưa chắc nhé bạn
@Dang Phuoc Hiep Mình 1m63 , 46kg . Hiện giờ đã lên được 50 . Và mình tin chắc chắn mình sẽ đạt được cân nặng như mong muốn là 59 kg
Chánh Khoa
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hay quá thanks bác
@Chánh Khoa Thanks bác, chúc bác năm mới đạt nhiều thành công.
shen1997
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cảm ơn bác, ứng dụng khá bổ ích
@shen1997 Thanks bác, năm mới nhiều niềm vui nhé ^^
Kocoji
TÍCH CỰC
4 năm
Ráng thêm 2KG nữa v 😁
@NobiNoki Chúc bác năm mới tăng cân tăng cơ như ý nhé.
Kocoji
TÍCH CỰC
4 năm
@luanquangle147 Cảm ơn bác nhé :’>
Chúc bác năm mới nhiều thành công.
cái này là tính toán tương đối thôi nhỉ
oldman20
TÍCH CỰC
4 năm
@chipintel_li còn tùy đồ bác uống "thật" đến mức nào! :d
@oldman20 Hợp lý
lethinh282
TÍCH CỰC
4 năm
Không có TDEE hả bác?!
@lethinh282 Trong BMR có chọn tần suất luyện tập đó bác.
Dream82
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cũng nên tham khảo. Tks !
@Dream82 Thanks bác!
Không có tuỳ chọn trả 1 lần bỏ quảng cáo bác nhỉ? Em thích mua hơn là bị quảng cáo
@cupidangel3112 Cảm ơn bác đã góp ý. Em sẽ thêm tính năng này trong tương lai.
dungpvbk
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hay quá, ủng hộ
@pvdbk92 Cảm ơn bác, năm mới vạn sự như ý nhé bác.
1 lạng thịt bò Mỹ năng lượng khác 1 lạng thịt bò Việt mua siêu thị hay mua ngoài chợ. Chưa kể cách bảo quản, chế biến.
@buitrongdat Đừng so như thế bởi vì nếu bạn hiểu mình cần nạp những thứ gì đó vào cơ thể ngoài món đó còn rất nhiều món khác cũng cung cấp lượng chất tương tự , tùy theo túi tiền , khẩu vị mà chúng ta có thể tùy biến
@buitrongdat Không thể chính xác 100% dc bác ơi, ngay cả 100g thịt bò mỹ từ con bò A với con bò B nó đã khác nhau rồi, tuy nhiên mình cung cấp dạng này sẽ chính xác hơn một số ứng dụng khác chỉ tính trên 1 tô phở, 1 đĩa bò bía, 1 bát cơm... rồi đó bác ^^
@luanquangle147 Bạn là dân IT hay bác sĩ dinh dưỡng
Ứng dụng hữu ích, nhiều tính năng hay .
@phuocthanh234566 Cảm ơn bác đã ủng hộ, chúc bác năm mới an khang thịnh vượng 😁
boozyer
CAO CẤP
4 năm
Thank. Để m test
@boozyer Thanks bác.
Kyle.D
TÍCH CỰC
4 năm
Ứng dụng nhãm
thuanma
ĐẠI BÀNG
4 năm
Trong phần tính khẩu phần, thiếu khá nhiều loại rau. Ngoài ra nên cho thêm khẩu phần hàng ngày. Kiểu vitamin C cần xx mcg, etc...
@thuanma Cảm ơn bạn đã góp ý, mình sẽ tiếp tục nâng cấp ứng dụng để đáp ứng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019