Vài cách xử lý khi máy giặt bị kẹt, không vào nước, không quay, không xả được...

Duy Luân
9/4/2016 3:37Phản hồi: 158
158 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thành BMT
TÍCH CỰC
8 năm
Hay quá, mấy hôm đang thắc mắc máy giặt bị gì mà giặt lúc là báo xong, trong khi vẫn đang quay. Thanks mod.
cái đó là công tắc cửa, ở đa số các hàng thì nó ko phải là cái công tắc có nấc để bật được. nó chỉ có 1 chế độ, khi thùng giặt bị nhiều đồ quá, quay sẽ bị rung lắc nhiều, nó đập vào cái đó thì máy sẽ dừng ngay. lúc này cần bấm tạm dừng, lấy bớt đồ ra, sau đó giặt tiếp là ok!
nước xả máy giặt nó dùng bơm để bơm ra nên trường hợp này ít xảy ra, thường trường hợp này xảy ra là bị hư bộ xả, là 1 cục đen thùi lùi như nắm tay nằm dưới đáy, nó có 1 sợi cáp như sợi chỉ để kéo lò xo cửa xả, bọn sản xuất nó ác chỗ này, dường như cái cục đấy ko bh hư mà chủ yêu đứt sợi cáp, đứt là phải mua luôn bộ mới!! 😁:D:D
unlimits
TÍCH CỰC
8 năm
Cách thứ 3 sao em không vặn được cái lưới ra được nó cứng quá chủ topic có cách nào mở dể không
😔( VỪA HỎNG MÁY GIẶT XONG GẶP BÀI NÀY, GỌI THỢ RỒI
Hay quá, còn 1 cách để khắc phục, cũng khá là đơn giản, đó là ............ đặt mua cái mới 😁
vodanhtl1990
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ae cho hỏi kinh ngiệm dòng máy giặt lồng đứng nào tốt hiện giờ. Đang dùng cái Toshiba mà tháy cũng chán quá
Bài viết hay quá
Máy giặt Samsung ở nhà rung quá. Bác nào biết cách khắc phục hết rung được khôgg ? Chỉ em với
hungproda
TÍCH CỰC
8 năm
Bài viết rất hữu ích
Trc có lần máy nhà mình cứ giặt 2 lần k biết vì sao hóa ra tắc nước. Nghe chả liên quan gì 😆
imsolazy
ĐẠI BÀNG
8 năm
Máy giặt nhà em lâu lâu bị trường hợp bơm nước vào full không chịu dứt ... sau đó báo lỗi tin tin rồi xả nước ra rồi lại tiếp tục bơm nước vào ... lập đi lập lại hoài :eek:
Long kengg
TÍCH CỰC
8 năm
máy giặt nhà mình kêu két két khi chạy . giặt không sạch , nguyên xà phòng dính vào quần áo khi giặt xong . thế là bệnh gì vậy các bác 😔
N.E.M
CAO CẤP
8 năm
@Long kengg motor xoay lồng giặt có vấn đề rồi, quay không đủ lực nên không xả sạch xà bông đc
Mình ngại nhất là máy giặt elextrolax phải đảm bảo từ khâu nước cấp chi đến xã...trực trạc 1 xíu là báo lỗi liền..các bạn lưu ý nhé: máy rung lác mạnh còn có 2 nguueen nhân chính nữa là lỏng dâu cuaroa và lò xo treo lồng giặt bị nhão quá(với máy đứng) ..để máy nằm xún tăng dây như tăng sên xe máy,tự đi mua 4 sợi đủa gồm cả lò xo về tự thay(mua 120k 1 bộ,để thợ nó lấy ko dưới 800k nhé
Longungvn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@chau minh huynh Bạn ơi, cho mình hỏi muốn mua 4 sợi đũa cho giàn treo của máy electrolux lồng đứng này thì mua ở đâu? Cám ơn bạn trước nhé...
@Longungvn Mình mua ở khu vực chuyên bán mấy đồ phụ tùng điện lạnh ...mình đà nẵng nên mua ở khu chợ trời tăng bạt hổ.miền khác mình không biết
nhà đang dùng máy giặt elec cửa trước,m có một vấn đề khi giặt áo có khóa là có tiếng kêu.b nào có cách khắc phục chỉ m với
cái máy giặt trong bài giống y cái máy giặt nhà mình !
@Benjamin Pham Thế body thím luân có giống y chang bạn ko
demen72
TÍCH CỰC
8 năm
Máy giặt Sanyo Fuzzy Logic mua từ năm 2000 chạy liên tục cho tới giờ vẫn êm ru, chưa hư hỏng bất cứ thứ gì kể cả lưới lọc. 16 năm cho cái máy hơn 6tr (thời điểm mua máy) quá sức lời.
PS: người ta nói trước bước ko qua, đừng nói là mới cmt xong thì vài bữa máy hư nha:eek:
maiyeu_bn
ĐẠI BÀNG
8 năm
cám ơn nhé!
HamDzui
CAO CẤP
8 năm
Những cái cơ bản như vậy nên biết. Nhà mình nghẹt ống, nước từ máy giặt xa ra trần vào nhà chung cư, nhờ cô lao công gọi ông thợ thợ tới thông 5 phút bằng cách nhét đoạn dây cáp, chém mình 200K. Coi như bài học lớn. Nhờ thay vòi nước bình thường tính thêm 300K. Ở Mỹ gọi thợ ống nước đến sửa chỉ tốn 20$/h lao động.

Chủ thớt gọi thợ đâu đến giá rẻ 50K vậy?
Khi lồng giặt đang đầy nước hoặc đang nóng 90 độ nó mà cho mở thì chết ah @@
@yudhoyono Thường mình bỏ thêm quần áo vào khi máy mới giặt được 1 ít và đang ở chế độ giặt chứ đến lúc nước đầy như bạn nói thì tức là đang ở chế độ vắt và xả rồi (lúc đó còn mấy người cho vào giặt nữa hả bạn?) Mà đang ở chế độ giặt (ngâm) thì chẳng có chuyện nước đầy ngang cửa lồng bao giờ nên bạn yên tâm là vẫn mở được cửa bình thường nhé. Còn nước nóng thì nói thật mình dùng 5 năm nay rồi chẳng bao giờ mình dùng đến 90 độ vì tầm nước đó chỉ để vặt lông gà thôi chứ quần áo cho vào chắc hỏng hết, bình thường mùa đông chỉ để 30-40 độ là cùng.
@hung_hy88 Nhà em nằm ngứa lưng đi khám thấy có vết bọ chét cắn
Mặc dù nhà cực sạch và vệ sinh
Thế mới biết trong chăn màn ga gối có rất nhiều sinh vật kí sinh, bọ rận
Nên cứ hôm nào trời nắng là em cho vào máy giặt để 90 độ cho chết hết bọ lẫn trứng
Từ đó đến nay ko còn bị mẩn ngứa lưng nữa
@yudhoyono Mình thì chỉ dùng 90 độ khi định kỳ vệ sinh máy giặt thôi ( để cho đỡ hôi ), mà để ở chế độ đó thì xác định 4-5 tiếng mới xong.;)
@yudhoyono Thế thì có liên quan gì đến câu hỏi của mình mà ban quote cmt của mình thế
Long Hoàng^
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cảm ơn anh Mod

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019