Vì sao máy chơi game Ouya lại nhận được sự ủng hộ to lớn từ cộng đồng Kickstarter?

cuLong
12/7/2012 8:33Phản hồi: 307
307 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

game di động chơi chán bỏ xừ. psp là nhứt
@gachebg làm gì có game android trên psp hả bạn
@luke valentine công nhận đúng thật.game trên iphone chơi xog mình xoá luôn còn trên psp game nào hay để đấy chơi đi chơi lại ko biết chán.như motor storm trên psp mình chơi suốt ngày mà ko biết chán.
@gameloft92 chỉ cái god of war mình đã chơi lại hơn chục lần 😁
@luke valentine Còn tớ chơi xong để trong máy luôn ko muốn xóa :D
erhard
ĐẠI BÀNG
12 năm
thế thì khác gì nền tảng PC đâu, nếu phần cứng tùy biến dc thì android sẽ càng bị phân mảnh. Lợi thế của console là tất cả game có mặt trên nền tảng nào sẽ chắc chắn chơi dc trên nền tảng đó mà người dùng ko phải bận tâm về cấu hình. Dự đoán cái này sẽ chết yểu thôi. Các nhà phát triển lớn cũng ko hứng thú làm game để người dùng chơi miễn phí trên nền tảng mở như android đâu.
sao lại chờ đến /03/2012
Chắc là quí 3 nhưng oánh nhầm 😃
@Andykool1810 Hj! chính xác là tháng 3 năm sau
Mình thấy có một đặc điểm của game Android là như thế này: chơi lần đầu thì sẽ không hứng thú mấy(nhất là bạn đang quen chơi game với cái nút bấm hay con chuột), chơi lần thứ 2 là thấy quen hơn, lần thứ 3 thì thấy thú vị, lần thứ 4 là bắt đầu thấy hay..... và lần thứ n thì nó vẫn còn trên máy để mình chơi típ lần thứ n+1.Game Android là vậy,là một cái chợ game có cái hay cái dở, cái dở thì cài xong là vài lần sau xóa, cái hay thì cũng phải mất một vài lần làm quen mới ghiền. Những ai chê bai game Android kiểu phũ phàng hay dìm hàng thì nên xem lại. Không phải bỗng dưng lại có một dự án như vậy, không phải tự nhiên người ta lại thích và khuyên góp, và tinhte cũng có rất nhiều người háo hức về bài viết này. Các bạn có thể thích hoặc không thích game android nhưng đừng nên đưa ra những nhận xét phũ phàng hay dìm hàng như vậy, hay chê theo kiểu đóng góp, đùng chê theo kiểu ném đá hội nghị.
@gachebg Ak quên nói thì phải có chút thuyết phục nên mình vd thế này: game cartoon war chẳng hạn, cái game này mình lên heveniphone.vn
(game này có cả tren IOS và android) thấy được quảng cáo là hay. Thế là tải về, cài xong háo hức vaò chơi thì cảm nhận đầu tiên là hình ảnh xấu kinh, nhân vật thì chân tay gầy guộc bé tí, chơi game thì cứ chạy đi chạy lại trong cái map nhỏ tí bắn mấy con quái nhìn xấu xí. Chơi được 15 phút thì thoát ra-> xóa game. Rồi một thời gian sau tậu được em JXD S601 lại cài lại game này để thử chơi với các nút bấm xem nó thế nào-> kết quả: trên cả tuyệt vời, quá hay luôn, thế là ngày ngày cày quốc để lên đồ.Nói chung có cái nút để bấm sẽ hay hơn rất nhiều.
vd 2: GAME FRUININJA. Tải game về, vào chơi loay hoay một lúc mả chả biết chơi kiểu gì,cứ lấy tay bấm chọt chọt lên màn hình mà không có hiện tượng gì xảy ra-> bực mình thoát ra xóa luôn. Rồi có một hôm lên youtube la liếm tính cờ xem đucợ cái video về game này lúc đấy mới bít cái cách chơi của nó không phải là chọt chọt trên màn hình mà là xoẹt xoẹt trên màn hình-> sau đó thì ghiền.
Và còn nhiều game nữa mà mình thấy rất hay: N.O.V.A 2, MODEM COMBAT, GAMEBOX(tổng hợp các game mini), plans vs zombie....
@gachebg ÔI bác ơi,người ta nói là game mobile chứ có nói game android đâu 😆.Rõ ràng game mobile nói chung chỉ mang tính chất giết thời gian khi bên cạnh ko có máy tính hoặc máy console thôi.Nếu Ouya được sản xuất thì npt game có thêm đất dụng võ thôi.Vì cái này có khả năng kết nối internet nên em nghĩ bít đâu mốt sẽ có một gian hàng bán game only for Ouya 😃).Nếu mà em có mua cái này thì chắc chắn sẽ dùng nó để lướt web nhìu hơn chơi game haha.
@yu_yu_hasuko1 trong một topic như thế này mà nói về game moble thì chắc hẳn là nói về những smartphone chạy android. Còn nếu nói về mobile chung chung thì lại ko ăn nhập với chủ đề rồi ;)
mua 1 bộ console để chơi game android à =))
tltiendat
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu nói chính xác, thì đây là một hệ sinh thái game mở
Các bạn có thể hack thiết bị chơi game của mình, tự nâng cấp phần cứng, nâng cấp phần mềm nếu các bạn có thể
Hoặc, các bạn có thể tự viết game cho máy chơi game của mình
Có lẽ, đây sẽ là một hướng mới cho cộng đồng game console, đang bị các đại gia lớn chiếm lĩnh.
chắc tháng 3 năm sau lận, ý tưởng hay quá
=)) thôi đi cái này chỉ để cho trẻ con nó nghịch, tương lai máy tính bảng điện thoại nó kết nối được với tivi chơi thẳng hoặc
chỉ cần kết nối thêm với cái tay ps3 là xong phim em này tèo rồi mua làm gì cho phí tiền 😆
còn chuyên chơi games cứ làm pc với ps3 là ngon tội gì
@duc12atl bạn xem lại cái giá!
wan
TÍCH CỰC
12 năm

cái này là jawbone jambox mà ta,ko lẽ thằng này nó làm lun
ilove Asus
ĐẠI BÀNG
12 năm
@wan thua bac ! day la cai loa ma anh chang thiet ke ra cai console cung thiet ke ra day a! ;D
Dự án này mà thành công thì có khối iOS game developers đổ qua 😁. Kỷ nguyên game "OS" di động lên ngôi.

Nói chung nếu lôi kéo được Gameloft vào thì sự thành công của dự án này lên tới 99% :D
@fRenzy Hờ hờ,nghĩ sao mà npt game lại hứng thú với một hệ máy khuyến khích người ta hack nhỉ.Làm một game cho đã,lúc bán thì ai cũng cr*ck cũng hack thì npt nào mà ham =.='.Dev nó thích phát triển apps cho iOS 1 phần cũng vì cái độ bảo mật của nó đấy bác à.
@yu_yu_hasuko1 Hack thì cũng có cách trị hack, cứ làm game In-Ap-Purchase là hạn chế bớt. Game thì cho download Free nhưng chơi xong cảnh 1, cảnh 2 đòi mua là tương đối ổn. Mô hình này Gameloft đang rất thích. Freemium 😁
@fRenzy Galaxy on Fire 2 THD chơi xong 2-3 màn rồi kêu user mua full -> root máy copy đè file license xong chơi tiếp 😆.iOS,android còn jailbreak còn root được thì mấy IAP có là gì 😃)
@yu_yu_hasuko1 Vậy đúng là bó tay nhỉ? 😁 Sorry nói chung không biết mấy vụ hack app này nọ.
Game trên moibile mình chỉ chơi được mấy trò logic ...
nhiều bạn bệnh thật, mua điện thoại về chơi game =))
@luke valentine Cái topic này không nói về game thì về gì vậy bạn? 😁
Bạn không thích thì bạn biến đi cho nước nó trong :D
Tôi thấy bạn nguy hiểm quá :D
@KeVoDanh đông ý với sự bức xúc của bạn này trước cái coment nguy hiểm kia.Chê thì chê đừng có nói người khác bệnh. Đừng nghĩ ai cũng như mình.
mà cái tiêu đề là
Vì sao máy chơi game Ouya lại nhận được sự ủng hộ to lớn từ cộng đồng Kickstarter?

có vẻ như có mỗi kickstarter ủng hộ thôi nhỉ chán quá =))
@duc12atl nhiều anh em Tinhte cũng đang ủng hộ bằng tinh thần và sau này nếu máy ra đời thì ủng hộ bằng việc mua máy.
leo0-0
ĐẠI BÀNG
12 năm
em thề nó mà ra em sẽ mua 1 cái 😁 thay HDBOX luôn nếu có thể :D
@leo0-0 nó có xuất HD được đâu ++"
leo0-0
ĐẠI BÀNG
12 năm
@duc12atl thấy nó xuất ra HDTV đc thây cơ mà tegra 3 mà ko có hdmi hơi phí nhỉ
@leo0-0 mình thấy ở đây nó viết thế đồng thời Ouya cũng không thể xuất ra màn hình Full HD cũng như hệ thống âm thanh vòm ấn tượng được. nên nói vậy còn thực tế thế nào cũng chưa biết đã ra đâu 😁
Rẻ, đẹp, sử dụng nền tảng hệ điều hành phát triển mạnh nhất hiện nay, tất cả yếu tố này tạo nên sự kỳ vọng lớn ở người tiêu dùng.

Sent from my GT-P6200 using Tinhte.vn
hệ máy console chạy HĐH Android nghe lạ lạ hay hay sao sao
- cái thú chơi game trên mobile, PC, nó khác nhau bạn ạ
- Pin cũng là một vấn đề với smartphone,ipod touch, nhưng với một con máy consle như dự án thì nó lại chẳng là vấn đề gì lớn cả, cái này chắc bạn rõ. Đừng đi xa chủ đề quá.
@luke valentine NHỮNG CÁI BẠN NÓI CẦN ĐƯỢC KIỂM CHỨNG, Mọi thứ vẫn đang trong dự án nó tốt hay đẹp bán chạy hay không bán chạy thì phải chờ đến lúc nó ra đã. Nói thật mình vẫn thích một máy chơi game conlse chạy game android vì như vậy vì nó rẻ tay cầm đi kèm, chơi game nhiều ko lo hỏng máy như chơi bằng phone, và người nhà mình có thể chơi bất cứ lúc nào.Hơn nữa một cái smartphone hay mtb để chạy game ngon thì mức giá ko hề rẻ. TV nhà mình cùi nên máy điện thoại cũng cùi bắp lắm.
@luke valentine xperia-play có phải là một chiếc máy chơi game conlsole không bạn? và nó đã ra được mấy năm rồi. Chiếc máy chơi game này là một dự án mới có thể tham khảo từ những smartphone đi trước hay xperia mà bạn nói cũng như ý kiến người dùng hiện tại để tạo nên một chiếc máy chơi game gia đình tốt giá rẻ đấy mới là điều quan trọng.Có thể khi mới ra nó chưa hoàn hảo nhưng việc có thể tùy biến máy sẽ khắc phục dần. Thử hỏi 1 gia đình có nhiều ng mà đều muốn chơi game android vậy chả nhẽ sắm mỗi người một cái smartphone hay máy tính bảng, thế là từ già đến trẻ ai cũng sở hữu smartphone với máy tính bảng. Như vậy có phù hợp ko?
leo0-0
ĐẠI BÀNG
12 năm
http://gamethu.vnexpress.net/gt/cong-nghe/2012/06/26318-do-hoa-smartphone-se-vuot-mat-console-vao-nam-toi/
các bác đọc thêm bài náy nhé chưa biết sẽ thế nào đâu nhưng trong thời buổi mọi thứ mất tiền bản quyền, mọi thứ "close" 1 sản phẩm "open full" thế này chắc chẳn sẽ được cả cộng đồng quan tâm 😁
mấy cái IAP dùng iapfree trên ios thì mua dc cũng kha khá game 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019