[Video] iOS 9 đã bị jailbreak untethered nhưng chưa có cách tự làm

Duy Luân
10/9/2015 23:13Phản hồi: 157
[Video] iOS 9 đã bị jailbreak untethered nhưng chưa có cách tự làm

Hacker iOS nổi tiếng "iH8snow" vừa đăng lên YouTube một đoạn video cho thấy anh đã jailbreak untethered (có thể khởi động lại máy mà không treo táo) thành công iOS 9. Thiết bị dùng trong clip là iPhone 5 và đang chạy bản iOS 9 GM, tức là rất gần với bản chính thức. Đáng tiếc, iH8snow cho hay hiện anh chưa có kế hoạch cung cấp công cụ jailbreak cho người dùng iOS 9 nhưng bởi vì anh đã chứng minh là điều này có thể làm được nên biết đâu một nhóm hacker khác sẽ "ra tay nghĩa hiệp". iH8snow nói thêm rằng giải pháp jailbreak của anh cũng có thể áp dụng trên iOS 9.1 Beta nhưng chưa có demo cho chúng ta xem.

Nguồn: YouTube
157 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quá nhanh quá nguy hiểm, chắc iPhone phải có RAM 3GB mới không bị jail. (Đừng chém em nha)
@Hồ Quang Dương Dung lượng RAM có liên quan gì đến việc có bị Jail hay không đâu ???
FzeNix
TÍCH CỰC
9 năm
@Hồ Quang Dương Chân lý gì đây
Các bác nói ios đã jail vs andr đã root cái nào mở ra kho tàng tuỳ biến rộng lớn hơn???
@tuanminhktqn ngon hơn hay ko thì tuỳ người sưu tầm và tìm kiếm đc
ios mình dùng duy nhất cai virtualhome
android dùng modul flat style color bar + flat style bar indicator
còn app ko kể vf nhu cầu mỗi người mỗi khác
ios jb để dùng tiện hơn vì nó có 1 nút home nhiều khí bất tiện
traind
CAO CẤP
9 năm
@tuanthao1995 Mình dùng cả android và ios đều root và jb cả. Có những cái androi ko cần root đã làm dc rồi, còn ios chỉ có con đường duy nhất là jb thôi.
babydown
TÍCH CỰC
9 năm
@tuanminhktqn Vãi buồn cười với bác, trừ cái tweak virtual home chỉ mấy máy có cảm biến vân tay mới có, thì mấy tweak còn lại máy nào không có bác, đặc biệt cái barrel chẳng cần root máy, đầy launcher làm đc ;), mua cái android về dùng đi bác ơi

Android mã nguồn mở, iOS có thể hơn Android ở điểm gì không biết chứ không thể qua mặt Android về Mod với Tweak đc bác ạ

P/S : em đang dùng ipad với z2 nhe bác
@babydown Đầy người xài android hỏi cái nào giống barrel xài cho giao diện mặc định đấy bác, chứ xài launcher vừa chậm vừa nhiều lỗi. Đọc 2 bài ở đây thì bạn sẽ hiểu:
https://tinhte.vn/threads/can-phan-mem-nhu-barrel-hoac-graviboard-giong-iphone.750574/
http://sonyfan.vn/diendan/threads/12954/
Bạn cũng xài Z2, mình cũng xài note 3 hơn 1 năm nên mình biết độ mở của android chứ, đúng là nó cái gì cũng làm được. Tuy nhiên sau khi up rom chán chê hay thay đổi giao diện hoặc chỉnh sửa hiệu suất chip, rồi cuối cùng cũng quay về rom gốc với giao diện mặc định là nhanh và mượt nhất, nói trắng ra mấy cái launcher người ta cài 1 time rồi cũng quay lại mặc định à. App bên android đúng là ko thiếu tuy nhiên không chất lượng lại ko bằng các tweak bên ios được. Như tweak tage dùng để thoát ứng dụng và chuyển app qua lại cũng vậy, bên android có nhưng ko mượt mà bằng được 😁
dqminhtt1
TÍCH CỰC
9 năm
hay tuyệt, tha hồ cài tweaks 😁
matrix4nov
TÍCH CỰC
9 năm
Chắc andios đã jaoot là mở ra nhiều tuỳ biến nhất 😁
quochoi86
TÍCH CỰC
9 năm
Không có gì lạ cả !
Vì nó luôn đồng hành song song mà
longku25
TÍCH CỰC
9 năm
Có vẻ như jb là chiêu trò của apple.lần nào ra ios mới,ip mới apple cũng khẳng định ko jb được, và rồi vẫn jb được khi các ifan đang rất khát jb.như vậy năm nào apple cũng sẽ bán được nhiều sản phẩm hơn 1 phần nhờ jb.( có ai nghĩ như mềnh k)
@longku25 Chiêu PR của IP mà bác phải như thế mới kích thjk được trí tò mò
hungviet8x
TÍCH CỰC
9 năm
@longku25 ko fai đâu bạn àh, Minh nghĩ App chẳng dại đi làm thế vì.

1/ Với n người dùng thích tính bảo mật thì jb sẽ bị họ đánh giá thấp sp đó
2/ Với góc độ nhà phát triển phần mềm bán cho Apple họ sẽ ko còn hứng thú với việc tạo ra soft đẩy lên Appstore
=> 2 điều náy khiến App càng ngày càng it người dùng.
Nói thực tế những người dùng nâng cấp mẫu mới sau mỗi lần App có sp mới ra đa phần là n người ko jb máy, họ yêu thích App

Còn một lượng nhỏ anh em dùng thích vọc vạch jb thì sẽ gắn bó với các modem mà mình đang dùng lâu dài hơn.
@kingking2922 Chuẩn không cần chỉnh
dqarena
ĐẠI BÀNG
9 năm
@longku25 Bạn nói rất chính xác. Thông tin này là sự thật 100%, hack đc apple trả tiền đoàng hoàng nhé.
HTC7 hd7
ĐẠI BÀNG
9 năm
.ước gì con ipad 3 của mình về được ios 7
thanhcoo4
ĐẠI BÀNG
9 năm
Quá nhanh. Chưa ra mắt chính thức mà đã bị jailbreak rồi.
Duy1393
TÍCH CỰC
9 năm
chờ ra để lên cho con ip5.
Re0
CAO CẤP
9 năm
Cao nhân thật ,luôn luôn làm những điều quá chất
tucamthanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
đừng để cho bọn TQ nó làm ,ớn hàng tàu rồi .

Nguy hiểm , cực kì nguy hiểm !
Thôi ỉm cũng đc, tung ra thì lão Cúc lại vá mất, chờ up chính thức lên 9 rồi tung ra JB thế là đẹp 😁 e mất cái 5s chỉ tiếc mỗi vụ JB, mua máy mới 841 @_@
@greatmen88 bản update mới có phải là bản vá lỗi k b =))
greatmen88
TÍCH CỰC
9 năm
@hoangvinhepu Sau khi đã bị jb, nhưng jb chưa tung ra công cụ, hoặc người dùng report hoặc tự tìm ra lỗi thì mới có bản vá chứ. Tự tìm ra lỗi sẽ lâu hơn!
n_tienloi
TÍCH CỰC
9 năm
@greatmen88 1 thanh niên tay nhanh hơn não cho biết =)))
Đọc thì phải đọc kỹ xem ý người viết thế nào.
Thôi, để tui lấy ví dụ cụ thể cho bạn hiểu hen. Như là lỗ hổng để JB ios 8.4 hiện tại. Sau khi taig tung ra tool. Apple sẽ dịch tool đó và vá lỗ hổng ở bản ios kế tiếp là 8.4.1. Nên hiện tại 8.4.1 bó giò với tool JB dành cho 8.4 là vì thế. Phải chờ họ khai thác lỗ hổng mới và lại tung ra tool tiếp... Cứ thế, hiểu chưa... =)))
greatmen88
TÍCH CỰC
9 năm
@n_tienloi Thanh niên cứng quá, tuổi đời thì ko hơn ai, não bạn cũng chưa chắc có nếp nhăn bằng tui đó. Đã bảo là bọn jb phải tung ra cái tool thì apple mới dịch cái file đó ra để biết nó jb vào lỗ hỏng nào, đằng này nó mới làm thử, chưa hoàn thiện nên nó chưa tung ra công cụ jb, apple đâu phải lúc nào cũng biết mình bị lỗ nào mà đi bít lại. chỉ có mà nguồn mở mọi người cùng xây dựng thì mới chung tay tìm ra, còn mà nguồn đóng thì 1 mình apple tự tìm và fix.Ngó lên thì ko bằng ai, nhưng ngó xuống thì người như bạn chưa chắc bằng tui
Lẹ kinh, Apple vừa ra iOS9 đã bị JB, chắc thời gian tới đây sẽ có bản chính thức của nhóm Taig 😁
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Dell Vostro 1320)
có app nào auto up bài lên group fb trên iphone luôn không nhỉ
neich_it
ĐẠI BÀNG
9 năm
IOS thì bị jailbeak dễ như chơi.
Android thì bị root.
Em dùng Blackberry từ hồi tời giờ chưa thấy ai root đc cả. buồn ghê.
tuanbreak
ĐẠI BÀNG
9 năm
iPhone 5 trong video chạy IOS 9 nhìn mượt nhĩ 😁
hunga1cm
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tuanbreak 5 e chay 9.1 beta còn ngon nữa là bác e thấy chỉ có 4 ram 512 chạy 7.1.2 là sida chứ từ 4s up thoải mái có lag đâu.
tuanbreak
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hunga1cm Đang dùng iPhone 6 iOS 8.4 jailbreak. Như này thì quyết định xăm mình lên luôn. 😁
hunga1cm
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tuanbreak Trc e cũng thích jb nhưng giờ cảm thấy ko cần nữa nên cứ mới ra là lên trải nghiệm cái mới xem thế nào

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019