[Video] So sánh hiệu năng OnePlus 3T và Xiaomi Mi Mix: 2 điện thoại 6GB RAM đối đầu

sonlazio
20/12/2016 1:58Phản hồi: 87
[Video] So sánh hiệu năng OnePlus 3T và Xiaomi Mi Mix: 2 điện thoại 6GB RAM đối đầu
Xiaomi Mi MixOnePlus 3T đều sử dụng SnapDragon 821 và 6GB RAM, cấu hình "gấu" nhất trong thế giới điện thoại ở thời điểm hiện tại. Tuy nhiên, hai chiếc điện thoại này có độ phân giải màn hình hơi khác biệt nhau một chút, nếu như OnePlus 3T dùng màn hình FullHD thì Mi Mix lại là 1080 x 2040, mà nhiều người lầm tưởng là màn hình 2K.

Việc sử dụng màn hình độ phân giải cao hơn (dù không nhiều) cũng như giao diện của Xiaomi luôn nặng nề hơn giao diện đơn giản cùng cực của OnePlus làm cho hiệu năng OnePlus 3T nhỉnh hơn Mi Mix trong hầu hết các trường hợp. Mời các bạn xem video phía trên để thấy sự khác biệt của hai sản phẩm này.

Trong bảng cấu hình mà nhà sản xuất đưa ra, các bạn có thể thấy là OnePlus 3T và Mi Mix đều đẩy CPU của máy lên tốc độ tối đa mà Qualcomm cho phép: 2.39GHz. Trong khi đó một chiếc điện thoại SnapDragon 821 khác là Google Pixel chỉ dừng lại ở 2.15GHz nhằm tiết kiệm năng lượng.

Như vậy, nếu bạn chỉ quan tâm đến hiệu năng, sức mạnh cũng như việc cập nhật OS mới (thường OnePlus sẽ sớm hơn, hiện có Android 7 beta chạy ổn định rồi) thì rõ ràng là OnePlus vẫn là một lựa chọn rất tốt trong khi những người thích màn hình lớn, máy độc thì Mi Mix là lựa chọn. Giá của OnePlus 3T đang rẻ hơn 2/3 của Mi Mix.

Cảm ơn Đức Huy Mobile đã cho mình mượn OnePlus 3T
87 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cuhiep cho mượn mimix không cám ơn hả Mod
@cuhiep @Duy Luân bữa nói cho ku hiệp mượn, giờ ku hiệp tự nhận luôn!!! Nghi vấn @cuhiep đã hack mimix của @Duy Luân
lom-com
TÍCH CỰC
7 năm
@cuhiep ok.lát đi gác tay😁
@cuhiep Cho em xin nơi mua cái ốp lưng Admin ơi
haiaune
TÍCH CỰC
7 năm
OP3T ngon hơn và mượt hơn những lỡ yêu cái google pixel xl rồi
dvd_nasa
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mi 5s plus của mình cũng max cấu hình như 2 em này, cũng là một lựa chọn cho các bạn cân nhắc! Dùng rất mượt nhé! 😃
@dvd_nasa Mi 5s cua bac choi game onl = 3g thi dc may tieng?
dvd_nasa
ĐẠI BÀNG
7 năm
@luangt10a3 Cái này mình chịu bạn ạ, vì mình ko chơi game online! 😃
@dvd_nasa The bac onl 3g dc bao lau
dvd_nasa
ĐẠI BÀNG
7 năm
@luangt10a3 Khoảng 6-8 tiếng lướt web với facebook các kiểu thì tụt từ 95% pin còn 20%. Cỡ khoảng vậy, mình ko nhớ rõ lắm, nhưng mình thấy pin máy này rất trâu 😃
Mimix đẹp hơn, phản hồi thua tý và giá đắt hơn
em nào cũng thích.
yilka
TÍCH CỰC
7 năm
Nhìn OP3T cứ buồn buồn như bao đt android khác nhỉ .. Mi Mix vẫn độc đáo hơn cả. Lại đợi đt mới của BB xem sao ...
hikaru2014
TÍCH CỰC
7 năm
@yilka nhái của người khác thôi, độc cái l
yilka
TÍCH CỰC
7 năm
@hikaru2014 Công nhận, giống cái nick hikaru cũng đi nhái thôi nhỉ 😆
hikaru2014
TÍCH CỰC
7 năm
@yilka Cũng giống nick yilka đi nhái thôi nhỉ, bà con vs nhà zika ko? 😃
histyle
ĐẠI BÀNG
7 năm
Dùng 1+ thích hơn Xiaomi. 😃
Review tinhte chỉ có cuhiep nói năng dứt khoát dù ko được đẹp trai cm gì!
Vote anh cuhiep ban mod vì không cảm ơn :v
màn hình mi mix qua camera thấy đẹp và dễ chịu hơn
Hài Pixel dùng chip cho mạnh rồi giảm xung để "tiết kiệm năng lượng". Vậy thì dùng 820, 652 thôi, nhét 821 vào làm gì rồi bán cho đắt.

Thiết kế thì Mi Mix đầu bảng rồi nhưng Oxygen mượt hơn MIUI nhiều
@AZwarrior Vì pixel đắt ngang ip chứ vừa gì. Tự nhiên bỏ tiền nhiều hơn cho con chip mới nhưng chỉ được dùng hiệu năng bằng con chip cũ rẻ tiền hơn.
@benchimto Hiệu năng nó khác với xung nhé. Mình nói rồi quan trọng là cái điện thoại làm đc gì chứ cái thông tin cấu hình chỉ để tham khảo. Xung bằng nhau nhg 1 con chip cũ chạy max công suất thì sẽ tốn pin hơn chip mới chạy tà tà vậy thôi. Bạn so giá với ip thế sao bạn k so luôn cấu hình với ip ấy.
coi7247
ĐẠI BÀNG
7 năm
@benchimto Dùng chip 821 lấy tiếng, 2.15 cho ng bình thường, 2.39 cho ai thích root, o.c, 😁
@benchimto thật ra thì 821 cũng chỉ là 820 ép xung :oops:
dinhhocph
TÍCH CỰC
7 năm
nhìn màn mimix đúng là đẹp hơn hẳn nếu qua góc nhìn máy quay :rolleyes:
😃 Nhìn con mimix đẹp hơn hẳn con 1+. Cũng phải vì 1+ xấu bá đạo luôn.
@Apple Haters 2.01 mặt lưng đẹp vậy mà xấu bá đạo à @@
tieutu911
TÍCH CỰC
7 năm
Màn hình 3T quá xấu. Màu mờ đục và màu trắng hơi ngã đỏ
Phải chi tinh tế cứ luôn có so sánh những máy ntn. Sẽ thú vị hơn
Màn mod @duyluan để bằng nhau khôg mà sao con 3t xấu vậy, đục với tối kinh khủng
1080x2040 cũng gần xấp xỉ 2k (1080x2048) rồi mà
@gfsrhgfdgf1 Hahahahaa gà
tuan.tthp
ĐẠI BÀNG
7 năm
@gfsrhgfdgf1 Và QHD nó chính là 2k thưa cao nhân mới rời núi.
Người ta định nghĩa màn hình mà có mật độ điểm ảnh gấp 2 lần Full HD (1080*1920) thì là màn 2k. Và cái màn 2k nó gấp 4 lần HD nên người ta còn gọi là Quad HD (QHD).
@tuan.tthp Lại 1 nạn nhân của tinhte
http://www.expertreviews.co.uk/tvs-entertainment/1404464/whats-the-difference-between-wqhd-qhd-2k-4k-and-uhd-display-resolutions-1

QHD nó tương đương 2.5k và mật độ nó không hề gấp đôi FullHD =))
tuan.tthp
ĐẠI BÀNG
7 năm
@gfsrhgfdgf1 HAHA, đc rồi, nếu theo bài viết này thì là bạn đúng. 2k là 1080*2048.
QHD là 1440*2560, 4K là 2160*4096, UHD là 2160*3840.
Có điều mình ko nghĩ chỉ mỗi tinhte, các báo công nghệ trong và ngoài nc đều gọi 1440*2560 là 2k.
HTP@87
TÍCH CỰC
7 năm
Con oneplus 3t camera không ngon hả mod?
@GW007 Chắc là ko ngon bằng mấy anh flagship khác.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019