[Vui] Video tổng hợp 10 phát minh vui vẻ của người Nhật

Nam Air
4/3/2015 4:4Phản hồi: 52
[Vui] Video tổng hợp 10 phát minh vui vẻ của người Nhật
Nhật Bản nổi tiếng thế giới nhờ rất nhiều phát minh độc đáo phục vụ cuộc sống người dân, đa số những sáng chế đó đều có ích cho đời sống, nhưng cũng có những thứ được tạo ra với mục đích vui vẻ hoặc để chọc cười người khác, ví dụ bộ đồ giả làm máy bán hàng tự động, mặt nạ giúp làm thon gọn khuôn mặt, hoặc cái gối ngủ có hình đôi chân dài miên man của các cô gái. Mời các bạn xem đoạn video ngắn 3 phút tổng hợp 10 phát minh hài hước của người Nhật trong những năm gần đây

Video: Therichest
52 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chitrung712
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhật mà cái gì cũng nghĩ ra .. nhưng phải khâm phục óc sáng tạo của họ
letandat610
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có thể mọi người thấy hơi biến thái nhưng sẽ chẳng ai dám chê. Vì đó là người Nhật. Họ ở 1 đẳng cấp khác.
@letandat610 vn có thể như nhật nhưng người mình hay chê bai dìm hàng làm không bằng ai nhưng chém gió dìm người khác thì không ai bằng thấy ng ta có ý tưởng mới lạ thường không ủng hộ mà thường chê bôi quy kết là khác người thì ai còn dám sáng tạo
chickenbg
TÍCH CỰC
9 năm
sextoy 😆)
em thích cái gối
Huynh315
ĐẠI BÀNG
9 năm
Khâm phục người Nhật
Cá nhân mình thích cái Lễ hội rước Chym ở Nhật và thích lễ chém lợn ở Việt Nam thay thành lễ rước Chym cũng được 😃
goldvn109
TÍCH CỰC
9 năm
@Canon100is đó ko phải lễ hội rước chim đâu bác
modife
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có pác nào nhìn nhầm giống em không 😁
@modife Nhầm que kem hay cái gì thía thím :D
nguyenluan
TÍCH CỰC
9 năm
Nhật có " đồ nghề" nhiều loại và đa dạng lắm.
windowsvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhìn cái đeo vào miệng để ăn kem mà cứ tưởng là 😁
livfc2010
TÍCH CỰC
9 năm
@windowsvn Bác mà đi nội soi dạ dày thì kiểu gì cũng được ngậm cái đó 😆
Cái hình ống to to đút vào mồm người phụ nữ ở hình quảng cáo clip kia để làm gì vậy mọi người o_Oo_Oo_O
@16111995st ăn kiêng đó bạn
Riêng mình thì mình đếch thích người Nhật. Nếu ai có cơ hội sang Nhật và về vùng đồng quê của họ sẽ thấy. Đa số những người lớn tuổi (ngoài 40) sống ở đó. Cuộc sống của những người già lớn tuổi bên đó dường như xa hẳn với cuộc sống hiện đại, cô đơn và buồn tủi.
@SilentAngel Đc cái này thì mất cái kia thôi mà bác. Cuộc sống tốt nên tuổi thọ kéo dài, đâm ra dân số già
Xem cái dụng cụ kéo dãn cơ mặt thì phải, nhưng mà nó dễ gây hiểu lầm quá, xin lỗi đầu óc các bác cũng nguy hiểm lắm! 09-03-2015 17;57;27.JPG 09-03-2015 17;57;40.JPG
hoanhieudk
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Nguyễn Hùng Mạnh TM Em cũng nghĩ giống bác. Nhưng em thích các em búp bê hơn mà ko thấy có ở
đây.
ngon bổ nhưng ko hề rẻ, hi hi .
hoangsbk3
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình thích cái ép hình dưa hấu.. Đơn giản mà mang lại lợi ích kinh tế cao
haituando
ĐẠI BÀNG
9 năm
Làm dài ngón tay 😆 biết nó lấy ý tưởng từ đâu rồi.
xtmg1
CAO CẤP
9 năm
@haituando Móc cua.kkkk
@haituando từ đâu vậy bác
a__kai
ĐẠI BÀNG
9 năm
Người Nhật được coi là kém sáng tạo nhé các bạn. Họ chỉ vô đối về độ cần cù thôi.
bachdoc01
ĐẠI BÀNG
9 năm
@a__kai Nhật mà kém sáng tạo thì độ sáng tạo của VN âm luôn nhá, Nhật Bản là nước sáng tạo vô đối nội trong mảng Game, Anime là nắm trùm rùi
world2015
ĐẠI BÀNG
9 năm
@a__kai Nhật mà kém sáng tạo,ko nói đến mảng nghệ thuât phải cần cái đầu sáng tạo là anime và manga ra thì riêng cái phần sản xuất rô bốt nó cũng thuộc hàng top rồi nhé,hay thanh niên ngáo ẢO TƯỞNG chỉ có vn mới cần cù sáng tạo thông minh,là con rồng cháu tiên ..vv(vớ vẩn)
@a__kai Thực lòng mà nói, câu này đúng đấy. Bạn này chắc hẳn đã có kinh nghiệm làm việc với người Nhật nhiều. Họ ko hề sáng tạo nhé. So với người Mỹ thì vẫn thua nhiều lắm. Còn với người VN mình thì chắc chả so làm gì, khập khiễng.
3d8x
ĐẠI BÀNG
9 năm
"Đồ chơi" của Nhật rất đa dạng và quan trọng nhất là an toàn... thấy trên mạng bán nhiều lắm. Nào là rung, ngoái ngóc các kiểu. 😆
devilkut3
TÍCH CỰC
9 năm
Cá nhân thấy bệnh hoạn và liên thiên ý . -_-

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019