WD My Cloud Home: đám mây lưu trữ cá nhân, tuỳ chọn 1 hoặc 2 ổ từ 2TB-20TB

Trung Dt
30/8/2017 17:46Phản hồi: 42
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

CangThat
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác nào nhận ship về vn ko 😁
Mình đang xài cục WD Mycloud EX2 Ultra mà chỉ xài được 1 máy, 2-3 máy truy cập cùng lúc thì hay bị đơ. Cái này do thiếu ram hay do cục wifi chưa tốt nhỉ. Mình dùng cục Linksys 3500 và linksys 1700
zenkiboy
ĐẠI BÀNG
6 năm
ổ cứng chạy raid thì ngon nhỉ , chạy 1 ổ nó hư 1 cái là khóc luôn !
kosmyn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bác nào cho hỏi, em dùng ổ này thay 1 phần cho HDD được không nhỉ ? chẳng là cáe em full hết 4 tray HDD rồi giờ dung lượng còn có mấy trăm Mb, tính mua ổ này chép bớt hình ảnh dữ liệu qua thì không biết chép qua rồi trên ổ máy tính mình xóa đi thì có bị ảnh hưởng gì ko nhỉ ?
Có tạo file ảo lên ổ hđh của máy tính giống time machine ko bạn
Nếu thế thi căng áh
iExciter
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình đang sử dung My Cloud Home 4Tb, vừa rồi bị lỗi nên kỹ thuật bên hãng kêu nhấn reset 40 giây. Thế là mất trắng dữ liệu (nhưng vẫn kết nối và sử dụng lại từ đầu được), mình tự mở ra và lấy ổ cứng gắng vào máy tính bàn để chạy chương trinh restore lại, khi gắn vào các ổ đều ẩn đi, mình cho hiện lên mới dùng phần mềm backup lấy lại được. Nhưng khi lấy xong thì gắn ổ cứng trở lại bo mạch và hộp My Cloud Home thì không thể kết nối được nữa. Có ai biết cách chỉ giúp với, chứ gọi lên hãng chỉ nói có cách reset 40 giây mà mình đã làm nhiều lần rồi không được.
@iExciter có 2 vấn đề:
1, bạn đã reset lại tức là dữ liệu mất hết. gần như không khôi phục được hoặc tốn rất rất nhiều tiền để khổi phục.
2, NAS thường dùng hệ linux, format là ext4, bạn phải có phần mềm mới đọc được, còn không thì phải gắn ổ cứng với box thì mới đọc được
@iExciter WD Mycloud firmware nó ko nằm trên ổ cứng mà nằm trên bộ nhớ tích hợp trên board mạch nên reset sẽ ko ảnh hưởng đến ổ cứng, data trên ổ cứng ko bị mất. Bạn muốn chép lại data thì gắn vào máy chạy linux hoặc nếu dùng Windows thì cài phần mềm đọc file định dạng ext3, ext4.
iExciter
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hoangthanhnt Mình không cần lấy dữ liệu nữa, vì mình đã lấy dữ liệu xong. Nhưng khi mình gắn ổ HDD vào vào lại Box thì không kết nối được nữa. Nhấn nút Reset hơn 40 giây mấy lần mà cũng ko được. Không biết trước khi gắn Ổ HDD có cần format ổ HDD lại như thế nào ko nữa vì mình ko rành lắm hic hic
@iExciter Không kết nối được thì bạn kiểm tra địa chỉ IP, dùng mấy tool wifiman hay gì đó tìm ip của nas, có thể router cấp cho nas 1 cái ip khác
Có lưu được dữ liệi Camera an ninh không

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019