[Win 10] Playcast - giải pháp truyền video, nhạc không dây sang TV bằng Chromecast, AirPlay, DLNA

Duy Luân
30/12/2015 23:18Phản hồi: 57
[Win 10] Playcast - giải pháp truyền video, nhạc không dây sang TV bằng Chromecast, AirPlay, DLNA
Playcast là một ứng dụng đa tính năng dành cho cả Windows 10 Mobile lẫn PC với khả năng truyền hình ảnh, video và nhạc sang thiết bị hoặc TV rời của bạn, miễn là chúng hỗ trợ Chromecast, Chromecast Audio, AirPlayDLNA. Bạn có thể duyệt qua các file trong máy tính / điện thoại của mình rồi cast file bạn thích, hoặc dùng những chức năng tổng hợp file theo chủ đề nhạc, hình, phim do app cung cấp sẵn cũng rất tiện. Ở nhà mình có Chromecast và mình đã thử stream video với phim thì app hoạt động rất ngon, nhận diện thiết bị nhanh chóng và chất lượng cast ở mức tốt. Ngay cả khi bạn đã thoát app ra thì nội dung vẫn có thể tiếp tục chơi nên không lo phim bị gián đoạn lúc bạn có cuộc gọi hay cần nhắn tin, trả lời email gì đó.

Nếu bạn có lưu dữ liệu lên OneDrive thì Playcast cũng hỗ trợ lấy thẳng những file đó mà chơi. Trong bản update kế tiếp sẽ có thêm Google Drive và Dropbox. App này cho xài thử miễn phí 7 ngày, anh em cứ download về nghịch và nếu thấy ưng ý thì hãy mua bản full với giá 3,99$.

Tải về Playcast dành cho Windows 10 Mobile và PC (dùng thử miễn phí, bản full 3,99$)

57 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vxx9x
TÍCH CỰC
8 năm
Hay thật. android đã có chrome cast rồi
kanzaiz
ĐẠI BÀNG
8 năm
cho em hỏi ngu cái, chromecast và amazon prime tv cái nào ngon hơn ạ ? (em đang sống ở mỹ)
@kanzaiz Kinh tế là mua mua cái tv android bên Mỹ cái tv kiểu này rẽ. rồi mua thêm amazon.
Đang dùng con tv SS dùng dt cash thấy rất good. đến bố mẹ mình lớn tuổi vẫn biết cách dùng để coi hài kịch + coi báo trên tv cho nó to.
@kanzaiz 2 cái khác nhau hoàn toàn mà! chrome cast để stream nội dung từ điện thoại máy tính lên màn hình tv còn amazon prime tv là dịch vụ tv box của amazon rồi nó như apple tv vậy
vanluan24
TÍCH CỰC
8 năm
@kanzaiz mua cái nexus player mà chiến rẻ có 50 usb thôi.... chạy android TV
lecong12
ĐẠI BÀNG
8 năm
Air play của apple hay hơn kanzaiz ạ
kanzaiz
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lecong12 Thiệt không bạn, vì mình muốn mua để coi các channel TV đó.
mình thấy truyền kiểu này bị lang lắm .mình thử với tivi nhà mình thấy nó bị giật và một số đuôi không hỗ trợ .củ wifi 450mbps
Chừng nào Lu 630 của tôi có Win 10?
vienanh288
TÍCH CỰC
8 năm
Đã test lucs sáng trên 730 mà em nó cứ dật dật như quay tay , gỡ luôn không thương tiếc , chờ bản free
lợi thế của ms và google là tv hầu hết hỗ trợ miracas và chromecast còn airplay thì không vì vậy mà các bác ios chỉ cười trừ
vinhcao7
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tuninh Capture.PNG

Amazon có xài dc khong
Coolngo
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cái này chắc na ná mhl, đc mỗi cái ko dây. Vậy thi Cứ kêt nối bằng mhl là ổn, vừa sạc vừa xuất kế nối luôn, mỗi tội ko đi xa đc
@Coolngo mất tiền mua cái cap này nữa 😁
Coolngo
ĐẠI BÀNG
8 năm
@yeuquehuongvn Mình tham khảo ở media smart có gần 200k, rẻ chán nếu so sánh với phụ kiện của apple, mua về chơi aslpha trên tv vẫn suơg. Ko khác ji smart tv, thậm chí còn mạnh mẽ hơn, vì smartphone của mih cug thuộc dag khủg nếu so sánh với chip trên smart tv
liltjkay
ĐẠI BÀNG
8 năm
1520 cast trực tiếp bằng app mặc đinh rồi cần j cái này nữa
noname9x2007
ĐẠI BÀNG
8 năm
@liltjkay App mặc định của lumia có hỗ trợ chromecast hả bạn? có bài nào hướng dẫn vụ này ko? đang cần stream cho bọn con nít nhà mình
Dùng thử xem thế nào ;)
Hấp dẫn nhỉ.
newway
ĐẠI BÀNG
8 năm
Miracas có phải miroring ko các bác trên tv android
anti-fan
TÍCH CỰC
8 năm
Sau một hồi thử nghiệm mấy cái Cast mình thấy không ổn lắm:

1. Nếu truyền Movie từ điện thoại qua bằng wifi sẽ xuất hiện giật, lag, đồng thời nóng điện thoại kinh khủng.

2. Mấy cái cast này có khả năng tự play youtube, nhưng phải điều khiển bằng điện thoại. Bình thường điện thoại sẽ phải tắt, khi muốn điều khiển lại phải bật ứng dụng lên, chờ 1 lúc cho connect rồi mới điều khiển được rất bất tiện. Chưa kể một số cast app đóng thì lập tức cast tắt luôn.

3. Cứ phải gật lên gật xuống giữa tivi và điện thoại, rất khó chịu.

Nói chung là vẫn chưa tiện lắm
mrxoay106
ĐẠI BÀNG
8 năm
@anti-fan G4 Chạy phim 3 chàng ngố bản full thấy bình thường mà bạn
Alb
ĐẠI BÀNG
8 năm
@anti-fan 1, Lag giật hay không do bitrate của video. Với các bộ phim full hd tải trên mạng tầm 5-6 gb, copy vào máy rồi cast lên xem cực mượt, k có lag giật gì ráo. Còn với video quay bang cam của điện thoại thì bitrate nó rất cao, xem trực tiếp thì giật tung đít, giảm bitrate xuống 1 chút là cũng k hề lag giật, tất nhiên chat lượng video sẽ k được như nguyên bản nhưng vẫn khá nét trên tv tầm 40-50"
2. Khi bạn chơi youtube thì điện thoại tắt, bạn chỉ cần ấn nút nguồn, mở đt lên là trên màn hình khóa nó hiển thị luôn trình youtube rồi, them 1 cái vuốt nhẹ để mở khóa là xong, mất 2 thao tác là mở lên rồi, và không có chuyện phải kết nối lại ở đây, Các app mình dung chưa có cái nào tắt điện thoại mà cast tắt cả, nó đều chạy ngầm. Trừ khi điện thoại của bạn quá ít ram và khi tắt máy nó tự clear ram.
3. Cái đt nó như cái remote thôi, bạn dung apple TV hay android box thì cũng cầm cái remote lên điều khiển, điện thoại chỉ kém cái là nó cần 2 thao tác như mình nói ở trên, cũng không mất thời gian hay công sức gì đáng kể.
@anti-fan Chỉ tại wiffi của nước mình cùi bắp quá thôi
minhtuan176
ĐẠI BÀNG
8 năm
Windows 10 mobile mình chưa dùng nên chưa dám nói. còn lại nếu bỏ $ ra mua cái này thì hơi dư xiền. bản thân thằng windows 10 PC đã có sẵn trương trình, thậm trí ngay trên trình duyệt web Edge cũng hỗ trợ rồi. rồi dòng điện thoại android hay ios cũng có. vậy thì bỏ tới 4$ không biết có nên ko nhỉ.
hoaihungtv
ĐẠI BÀNG
8 năm
MHL dùng ổn định sao giờ ít có hãng nào tích hợp
Coolngo
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hoaihungtv Mấy con cao cấp vẫn có bạn à. Chủ yếu là ho ko bit hoặc toàn chơi dlna, cá nhân mình ko khoái cái ko dây lắm, thích mhl hơn,nó ổn định mà ko hao pin,
Khoa81
CAO CẤP
8 năm
cái này để làm gì vậy mấy bác, mình thấy dùng continuum là cast được rồi mà
Máy win 10 mobile nào cũng dùng dc app này phải ko ạ?
haipyn
TÍCH CỰC
8 năm
Có cái Lumia Play To, hình như chức năng cũng tương tự, e k có TV để thử nên k biết thế nào
magicgoblet
ĐẠI BÀNG
8 năm
Uwin 10 có sẵn chức năng này luôn mà, cần gì phải mua app

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019