[Windows 8] Làm quen với những tính năng điều hướng mới

Duy Luân
28/10/2012 13:39Phản hồi: 220
220 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đang trải nghiệm Asus X202E, Windows 8 thật tuyệt vời...
5s nó bán 1 key win8 100k nên mua ko nhẩy 😁
Danamuan
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhìn đẹp quá nhỉ, chắc phải cài thử, máu lắm rồi :p
hix. 1 số ứng dụng đã theo mây theo gió
tuanchuoi
TÍCH CỰC
12 năm
Càng mới mẻ càng muốn dùng.
Truưa về cài xem sao

Sent from my LT26i using Tinhte.vn
win 8 dùng thật là sướng. Đang dùng win 8 nhảy sang win 7 muốn đập cái máy tính đi :p, giống như đã dùng win 7 mà nhảy sang xp á
@macarong0303 giống như đang đi với bồ nhí, về nhà thấy bà vợ là muốn gây sự đó hả😁
@dollydon2711 chuẩn lắm bác
Thôi từ từ dùng sau, giờ đang nhiều việc cài lại máy ngại lắm
x4tnvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ko biết w8 chơi AOE đc ko nhỉ?

Sent from my SHV-E210K using Tinhte.vn
ngoclu
ĐẠI BÀNG
12 năm
đang sài win 7, khi nào có win 8 full rôi chơi
mình cài win 8 qua bootcamp để chạy song song với Mac Os, mọi thứ đều ok, chỉ riêng cái màn hình luôn bị tối hơn bình thường dù để chế độ sang màn hình 100%, vào Device manage disable cái drive monitor rồi enable lại thì màn hình sang lên đc 1 lúc lại bị tối lại, chán quá.
@Ng. Thành Trung Macbook có chế độ auto brightness ko nhỉ?Lúc trước màn hình laptop em cũng âm u...cài win mãi ko xong...dòm 1 hồi thì ra đang chỉnh auto brightness =))))))))))))))))))) tắt đi là sáng choang.
zombies
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có bác nào có link down win 8 chính thức ko cho e xin với.
Vẫn đang dùng bản RTM, Bao giờ có bản ..... anh em nhỉ
@hoatuyethuy rtm là final cùng 1 build thôi
đúng là xu thế giao diện kiểu này từ Windows 8/WP8, iOS, GNOME 3, Android....
Đã cài Windows 8 trên lap và ôi thôi THẢM HỌA. Nhất là cái Modern UI thì dùng chuột và bán phím ảo lòi ra. Về lại Windows 7. Khi nào mua tablet thì cố gắng chờ các hãng ra ồ ạt hạ giá rồi tậu luôn Windows 8 Pro. Windows RT ứ thèm.
J_Tuan
CAO CẤP
12 năm
@alex_kt Dùng unikey http://www.mediafire.com/?9uzb4nhqmd8gro9

hoặc gõ tiếng Việt của Trần Kì nam đó bác 😃
hay bác dùng table RT ???
alex_kt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@J_Tuan ah, dc rồi! thank bác!
làm gì có surface mà xài bác! 😔 laptop bình thường thôi! thiêt ra cũng có cái em ko vừa ý lắm. giờ chả hiểu sao cái kí tự @ của em thường thì bấm "shift 2" là dc, tự nhiên giờ thành "shift ' " mới ra! với 1 số driver chưa hoạt động! :(
@alex_kt Bạn lên trang chủ máy của bạn cập nhật driver win 8 về là ok ý mà. Thường thì win 8 sẽ tự động nhận những driver này. nhưng có thể lý do nào đó win 8 của bạn không nhận hết được driver. Như máy mình win 8 tự nhận driver màn hình, bluetooth........ không thiếu gì, những vẫn còn 1 số based bị lỗi cần đĩa để cập nhật 😃
thuantra
ĐẠI BÀNG
12 năm
@alex_kt Bạn chọn ngôn ngữ là T.A theo kiểu Mỹ sẽ dùng đc shift + 2 ngay
Mình cài 3 hệ điều hành luôn
thích cái nào vọc cái đó.
nibiru
TÍCH CỰC
12 năm
Hồi mua máy cài sẵn Vista cùi, dùng được 1 thời gian tức quá vứt đi chạy Win7, nhưng đúng là cái gì free cũng ko ổn định bằng bản trả phí các bác ạ, hồi dùng vista e chạy gần 1 năm, chính xác là 10 tháng ko làm sao đến khi nó quá chậm mới phải gỡ. Còn chạy Win7 ko bản quyền cứ 3 4 tháng lại phải gỡ cài lại 1 lần, tại e hay vọc vạch nhiều.

H quay lại Vista rồi upgrade lên W8 với cái giá quá rẻ. Con lap hơn 4 năm tuổi lại hồi sinh rồi =))
bác nào chơi Liên minh huyền thoại dc trên win 8 nhá em phát nhé.
maquan
CAO CẤP
12 năm
Bản chính thức và bản RTM có khác nhau gì ko các bác nhỉ. Đang dùng cái đó ổn định giờ cài lại đủ thứ thì ngại lắm
@maquan Đã check bên Trần Anh 2 bản là 1 thôi
Cái Modern UI này chỉ thích hợp với màn hình cảm ứng và laptop màn hình nhỏ vừa phải, cài trên desktop PC màn hình 22 in trở lên mà di chuột thì bỏ mịa.

Lúc Win 8 mới giới thiệu mình rất thích giao diện Modern này vì nó mới lạ và đẹp mắt, nhưng sau khi cài và sử dụng thì nhận ra 1 điều: mình có xu hướng dùng giao diên desktop truyền thống nhiều hơn.
@steve_jobs nếu trên màn hình lờn thì cần chuột ngon mới di lẹ dc. Mình đang xài trên màn hình 24inch chuột để mức 3200dpi thì di chuyễn tốt😁
@le hoang tuan Nhưng rất mất công, trong giao diện desktop, khi click chuột phải vào icon thì sẽ xuất hiện menu ngay bên cạnh, nhưng trong giao diện Modern thì các lệnh lại xuất hiện ở cạnh dưới màn hình, click phải vào icon còn phải di chuột 1 đoạn nữa. Còn có nhiều thứ khác nữa, những nhược điểm này làm giảm hiệu suất làm việc trong Modern UI.
ferr@ri
ĐẠI BÀNG
12 năm
@steve_jobs nút cuộn chuột để làm chi bác ơi, với lại màn hình to thế mà thì cũng nên thay con chuột có độ phân giải cao hơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019