10% Sản phẩm adidas tại Châu Á là hàng fake, theo CEO của adidas

8/5/2018 1:2Phản hồi: 486
486 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Fake tràn lan giờ Nike và Adidas Việt Nam đã không còn phân phối giày bóng đá chính hãng tại VN, muốn phải lên store đặt ship về 😔
Danhdanh89
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thuyhv_fpt bạn ơi đặt ship như thế nào ạ
ninhmos
TÍCH CỰC
5 năm
@thuyhv_fpt Nike das vẫn bán giầy bóng đá, super sport đang sale mạnh mấy đôi nike cao cấp 😃
hangmv97
ĐẠI BÀNG
6 năm
minh toàn đi giay chính hãng cho nó bền
duaxiem
CAO CẤP
6 năm
Mình đang đi giày chính hãng, lý do mà mình tiếp cận với loại giày này là do chất lượng và sức khỏe
Này thì Nike

Mình tin giày Hunter Biti’s không bị hàng nhái như Adidas.
nguyentu1087
ĐẠI BÀNG
5 năm
mình nghĩ nhiều hơn 10% ấy chứ ! anh trung quốc a gần lắm
Ranger_3009
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình đang đi giày chính hãng, lý do mà mình tiếp cận với loại giày này là do quan điểm: thà dùng hàng hãng giá bình dân còn hơn dùng hàng hãng Fake
kidsida
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình đang đi giày chính hãng, lý do mà mình tiếp cận với loại giày này là do thượng đẳng
MrBphone
TÍCH CỰC
5 năm
@kidsida đệt chuẩn vl
duyhung_sam
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình đang đi giày fake các thể loại, lý do mà mình tiếp cận với loại giày này là do mua hàng chính hãng sợ mua phải hàng fake, thôi mua fake cho lành
foxold125
ĐẠI BÀNG
5 năm
@duyhung_sam Mua hàng order ko sợ hàng fake đâu
Đóng góp một chút ý kiến về giày fake.

Theo mình thấy thì dày real hay giày fake tàu đều có những ưu điểm của nó. Giày auth thì khỏi nói rồi. Chất lượng tốt, mẫu mã lại luôn đi đầu, ngoài ra mỗi thương hiệu đều đại diện cho một cái gì đó riêng. Nike là tinh thần thể thao của họ (nếu bạn tìm hiểu thì FOunder của NIke chính là một vận động viên chạy bộ k chuyên - ông này rất thích giày Onisuka của Nhật và quyết định dítribute brands này ở US, qua một thời gian làm và phát triển mạnh ra ở US đến một điểm vì xung đột lợi ích nên tách ra làm thương hiệu tiêng trước để là Blue Ribbon có kiên tụng gì bởi Onisuka Tiger nhưng Nike thắng Kiện). Câu chuyện của Adidas và Puma còn đình đám hơn khi 2 brands này đều xuất phát trong cùng một thị trấn và một gia đình, hai ae sau này tách ra lập 2 công ty và đối đấu nhau, từ mặt nhau đến chết cũng không nhìn mặt nhau.

Theo mình hiểu ban đầu khi thương hiệu còn lớn mạnh giá thì thường giá thành thương gần bằng giá trị sử dụng (ý là cái giá đáng ra bạn sẽ phải trả để dùng một đôi giày chất lượng như thế). Nhưng khi lớn mạnh rồi thì thêm vào đó là giá trị thương hiệu mà bạn phải bỏ ra để mua nó. Theo mình thì ví dụ như Nike đó là tinh thần thể thao mà mọi người sẽ cảm nhận ở bạn, hoặc đơn giản là một sản phẩn cực chất mà người khác nhìn vào bạn. Đó là lý do mà Iphone khi nào cũng rất đắt 😁

Bàn về giày fake, mình nghĩ phần lớn là do túi tiền của người tiêu dùng. Nếu kể về mẫu mã, giày fake luôn bắt trend rất nhanh chắc 1 vài tuần là đã có mẫu giày mới phát hành ở đâu đó trên thế giới. Về chất lượng, suy cho cùng gia công chắc phần lớn cũng ở Quảng Châu hết nên giày fake về chất lượng cũng tạm ổn. Ít tiền mà muốn đi giày đẹp thì chọn fake là hợp lý nhất rồi. Mấy bạn nhiều tiền thì chắc là không bao giờ hiểu cảm giác đó (mình không đi giày fake nhưng mình hiểu vì bạn bè mình đi cũng k ít).

Để thỏa niềm mong ước đi giày authen ít tiền mình thương có 3 lựa chọn.

1 Mua giày Nike, Adidas ở tiệm đồ cũ. Săn con nào còn ngon ngon mà mua
2. Đợi sales mấy con ở store - hên xui ah
3. Mua các brand ít nổi hơn và giá hợp lý hơn.
- ở Việt Nam mình mua Bitis, Annanas.
- Mình có người nhà làm ở BKK nên thi thoảng qua đó chơi và mình tình cờ phát hiện một brand mà sau này mình đã mang nó về online và cũng có thể là một lựa chọn cho các bạn cân nhắc. Hehe nãy giờ seeding bh mới đến đonạ khoe này.

Giày GoldCity - Thái Lan - Đã bán khoảng 60K đôi/năm mở VN - Có ở Co.opMart, LotteMar, Satra và online https://www.goldcity.vn/ ae có thể ra Co.opMart check hàng hoặc mua online đều được nhé.
tuan 95
CAO CẤP
5 năm
@GhostRiley Thế thì đợi có tiền rồi mua? Quan trọng là ý thức.
@tuan 95 @tuan 95 ông có tiền ông to mồm thế thôi. Đối với người dân bình thường họ không có nhiều tiền thì giày fake vẫn là một lựa chọn của họ. Nếu đứng về phía người tiêu dùng đi, họ đéo cần biết là ông fake hay ông auth. Họ chỉ so sánh cái nào vừa khéo phù hợp với họ thì họ mua thôi.

Con tại sao giày fake lại hoành hành thì đừng có trách những người mua giày fake. Tại sao như tôi nói ở Thái Lan theo họ có những đôi giày tốt như thế (ông qua ô tô fun có mấy ae review giày Thái nhiều brands ngon) vì người dân của họ ủng hộ hàng trong nước, vì chính sách nhà nước tốt. Còn lại đừng to mồm bảo là mấy thằng đi giày fake là ý thức kém.
boyugly01
ĐẠI BÀNG
5 năm
@HairyPham Đi giày fake là ý thức kém rồi còn gì, tâm lý khoe mẽ của ng mình từ xưa tới nay, các hàng như adidas hay nike, puma cũng đều có dòng giá rẻ, hoặc săn sale là có thể có cho mình 1 đôi giày chuẩn auth , diện đi đâu cũng tự tin hơn là đi fake để người ta biết. Ít tiền thì có thể mua các local brand như bitis chẳng hạn, chất lượng cũng không đến nỗi nào.
tuan 95
CAO CẤP
5 năm
@HairyPham thôi được rồi, mình không nói những đôi fake <200,300 500k, mình đang nói mấy đôi rep 1:1 có giá từ gần 1tr tới 2tr. tại sao lại bỏ số tiền của 1 đôi real để mua 1 đôi hype fake thế nhỉ. Không phải tính sĩ diện thì là gì. Chưa kể nó giả tới mức khó phân biệt được, 1 số người lợi dụng trà trộn vào hàng thật để bán, hoặc là lừa đảo người dùng.
ninhmos
TÍCH CỰC
5 năm
Giầy thì hồi hssv mình có đi fake thấy đau chân, nên sau đấy ko đi fake, chờ hàng hãng giảm giá mua cho đỡ tốn, đi ko đau chân
Theo mình chắc có 10% là hàng thật thôi
hongdai106
TÍCH CỰC
5 năm
dân xài giày fake và iphone lock đều có lý lẽ =))))))))
ken0k
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đúng là fake giờ tràn lan thật
Chúng tôi hân hạnh được phục vụ quý khách có nhu cầu mua giày thể thao nam chính hãng trên toàn quốc, áp dụng chính sách đổi trả miễn phí với các trường hợp phát sinh lỗi ngoài ý muốn tại các chi nhanh của chúng tôi, quý khách còn được nhận những ưu đãi vô cùng hấp dẫn khi mua hàng tại trang web: https://giaythethaonam.top/
Rất hay và hữu ích
Giầy bóng đá Adidas chính hãng
http://23sport.net/
Do có điều kiện thì đi hàng real, ko có điều kiện thì cố mua Bitis. Nói không với hàng fake, nên mình đi giày chính hãng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019