10 Slide intro giới thiệu, nhân vật thành viên trong nhóm đẹp

2/10/2022 8:18Phản hồi: 0
10 Slide intro giới thiệu, nhân vật thành viên trong nhóm đẹp

1. Template slide Candy Crush Saga

Tựa game Candy Crush Saga là 1 cái tên tuyệt vời để chơi giết thời gian. Nếu bạn có lỡ yêu thích thế giới đầy sắc màu và kẹo ngọt trong game thì mẫu Slide này là dành cho bạn.

Với những hình ảnh siêu dễ thương, tràn ngập màu sắc tươi tắn thì bài thuyết trình giới thiệu thành viên nhóm của bạn sẽ trở nên vui vẻ và thoải mái hơn rất nhiều.

2. Template slide Google

Google là 1 công cụ tìm kiếm quyền lực và phổ biến nhất trên thế giới. Làm thế nào để biến 1 thứ đã quá quen thuộc với mọi người thành 1 thứ gì đó ấn tượng với tất cả mọi người được nhỉ?
Hãy tham khảo ngay mẫu Slide này để biết nhé. Các thành viên trong nhóm sẽ được giới thiệu một cách trực quan và đầy thu hút.

3. Template slide Messenger

Hằng ngày chúng ta vẫn thường dùng messenger để nhắn tin với bạn bè đúng không nào? Vậy tại sao chúng ta không dùng chính ứng dụng này để giới thiệu những đứa bạn lắm mồm của mình nhỉ?
Nghe đã thấy thú vị rồi phải không? Hãy biến bài thuyết trình của mình thành 1 cuộc trò chuyện thường này. Chắc chắn nó sẽ khiến người nghe cảm thấy rất quen thuộc đấy.

4. Template slide Minigame

Để hiểu rõ hơn về các thành viên trong nhóm thì cách tốt nhất là đặt các câu hỏi về họ. Thay vì những câu hỏi đơn giản thông dụng, hãy cùng tạo 1 mini game cho người nghe nhé.
Slide này vừa tạo được sự thu hút vừa giúp người nghe nắm bắt đc các thông tin về thành viên trong nhóm một cách nhanh chóng và chủ động.

5. Template slide Marvel

Các siêu anh hùng của Marvel luôn là biểu tượng cho rất nhiều người trong chúng ta. Có khi nào các bạn nghĩ mình sẽ hóa thân vào một trong số các anh hùng của marvel không?
Chiếc Slide này sẽ biến giấc mơ của các bạn thành sự thật. Mỗi thành viên trong nhóm sẽ hóa thân vào 1 siêu anh hùng với các thông tin và tính cách riêng.

6. Template slide Shopee

Có lẽ các bạn đã quá quen với việc mua sắm trên Shopee rồi phải không? Sẽ thế nào nếu đứa bạn trong nhóm được bán trên Shopee nhỉ? Haha nếu là tôi chắc chắn sẽ cho đánh giá 1 sao ngay.
Chiếc Slide siêu lầy này mô phỏng lại toàn bộ các bước lựa chọn tham khảo sản phẩm và mua sắm chúng. Với các sản phẩm ở đây là các thành viên trong nhóm nhé.

7. Template slide Mixigaming

Slide này sẽ có chủ đề về 1 streamer siêu nổi tiếng – anh Đị Mi xô. Nếu là fan cứng, fan bê tông, fan 20 năm hay thậm chí là anti 20 năm thì cũng tham khảo ngay mẫu slide siêu đáng yêu hài hước này nhé.

8. Template slide Twitter

Các bạn thường dùng Twitter để làm gì? Để ngắm gái chứ gì tôi lại hiểu các ông quá =)). Hôm nay chúng ta sẽ sử dụng mạng xã hội này để PR cho lũ bạn ăn hại của chúng ta nhé.
Và đừng quên viết những “lời hay ý đẹp” để giới thiệu đám bạn của mình nhé.

9. Template slide BlackPink

Hồng đen trong khu vực bạn đó! Nếu bạn cũng là 1 con nghiện Blackpink như tôi thì đây là mẫu slide chân ái của bạn.

Quảng cáo

Mấy khi mới được hóa thân vào các chị đẹp phải không nào hehe =)).

10. Template slide Adventure time

Với tông màu xanh đậm cùng những hình ảnh có chuyển động mượt mà. Mẫu Slide này sẽ biến bài thuyết trình của bạn thành 1 bộ phim hoạt hình siêu hấp dẫn và sinh động.

Download: 10 mẫu Powerpoint slide giới thiệu thanh viên nhóm
Chia sẻ

Xu hướng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019