[Video] Thử độ bền Galaxy S4 trong phòng lab

TDNC
13/6/2013 4:30Phản hồi: 180
[Video] Thử độ bền Galaxy S4 trong phòng lab

Samsung hôm qua vừa tung lên YouTube đoạn video cho thấy cách mà hãng thử độ bền của những chiếc Galaxy S4 trong phòng lab. Các bài thử độ bền bao gồm cho rớt nhiều lần từ mép bàn xuống nền thép cứng ở nhiều góc độ khác nhau, rơi tự do, thử sức chịu đựng của màn hình khi bị va đập mạnh, nhúng nước, cho vào lò nung với nhiệt độ cao... Và tất nhiên, những chiếc S4 trong video đều bình an vô sự hết nên chúng ta mới có video này để xem.

Galaxy S4 được trang bị lớp kính cường lực Gorilla Glass thế hệ 3 mới nhất của hãng Corning cho phép chống trầy xước hiệu quả hơn 3 lần so với Gorilla Glass 2, giảm 40% lượng trầy xước có thể. Theo đánh giá của trang iFixit sau khi "teardown" chiếc S4 ra thì máy có mức độ dễ sửa chữa 8/10 điểm (10 là dễ sửa nhất).

Theo Engadget
180 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình đang dùng note 2. ngày xưa cũng xem qua mấy cái thử thử độ bền kiểu dạng này rồi. Xem thì chất nhưng thực hư bên ngoài đời dùng thì 'ẻo lắm'. Nhiều bác dùng rơi nhẹ cái là vỡ. Nên mình dùng cũng rất gê. Nâng như nâg trứng hứg như hứng hoa. Đâu dám quăng quật như mấy con nokia màn hình nhỏ. Đâu dám vạ vật kiểu mấy em 1202. Giá mà chất lượng màn hình của bọn cảm ứng to xác này cứng khoẻ như 'màn hình nhựa' thì có phải tốt không. Rơi chỉ móp méo là cùng chứ k vỡ mẻ rạn nứt toang toét toé loe ra. Dùng như thế cũng yên tâm hơn nhiều.

Đúng là :
;) "Đời không như mơ, tình không như phim còn điện thoại thì không như quảng cáo" 😃​

tuann2
TÍCH CỰC
11 năm
@lamborghini_08 Đây là video lừa đảo của samsung, còn nếu quảng cáo trên tv thì có mà nộp phạt ốm đòn, vì tội lừa đảo..
@hoangtumodel Việc đếch phải dìm. Máy đag dùng khen còn k hết thì việc đếch phải dìm. Haha. Nhưg tôi thích cách suy nghĩ của bạn!
không đem so sánh cho nó khách quan, vậy là sam sung tự sướng một mình rùi ha
@thánh hoả lệnh Đây là clip của hãng mà bạn bảo lấy hãng khác ra so sánh cho nó khách quan thì mình cũng chịu bạn.
nghe đâu S4 Active bằng giá S4 bản chuẩn, tội gì mua S4 bản chuẩn nhỉ 😁
@a3thang Camera của Active có 8Mpx thôi bạn ah, thiết kế cũng ko giống nhau mà
anam_vn90
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vubang S4 active thay pin ầm ầm bác à
@vubang mình thấy đẹp hơn, manly hơn ;)
S777
TÍCH CỰC
11 năm
@a3thang S4 active ko bán chính hãng ở VN bạn ơi
Máy nào trước khi sản xuất thương mại chẳng qua giai đoạn thử độ bền trong sử dụng này.
Không có gì đặc biệt. Rớt vẫn toi như thường
Đã xem bên sohoa.....:mad:

Sent from my MT15i using Tinhte.vn
Rất ấn tượng.
Quảng cáo của Samsung đúng nghĩa chỉ là quảng cáo. Hãy tin vào quảng cáo của chúng tôi, nếu nhà bạn nhiều thóc giống😁
Quảng thì ít mà Cáo người dùng thì nhiều.
@Thịnh Apple Phán điều thứ 1 đã như thánh. Ngồi đọc báo ở VN mà biết video ở HQ làm lúc nào và với mục đích gì.
@WithUAllTheTime Video dc post từ hôm qua. Còn nó làm với mục đích gì thì phải đoán. k lẽ nó tự khai. CÒn đoán đúng hay k thì do trình độ thôi. Người tài như Apple đoán thằng FLÁSH chết, y rằng nó chết, rồi từ bỏ ổ đĩa quang ==> y rằng nó cũng sắp chết.
@Thịnh Apple Vâng. Bác được Apple sản xuất riêng cho hàm Răng. Rất cứng và chắc chắn. :mad:
Cái này phải đưa cho Nokia, HTC hay Sony thử thì mới khách quan 😁
@dunghananycall thằng nokia là ok nhất, ko cần quảng cáo độ bền lumia, tự người dùng thấy nó bền, còn thằng samsung thì quãng cáo quá xá
@hjhdahjdo Xét theo độ nổ thì Nokia và Sony HTC nổ thôi rồi lượm ơi:

1/ Nokia: Nổ về camera. Thực tế 920 được đánh giá Camera bét bảng các máy 8MP. Em này đã mua và đã bán. Nổ Tiếp vụ cháy hàng Lu 920 ở Mỹ. Kết quả toàn bộ thị phần Mỹ tăng 0.1% sau khi bán ra 1 quý.

2/ Sony: Nổ vụ chip Z là mạnh nhất thế giới. Bài QC đăng trên tinhte.

3/HTC: nổ vụ doanh số của One 5 tr chiếc bán ra sau 30 ngày. Kết quả tháng 4 bán 0.6 cái, tháng 5 bán 1.2 tr cái. Tổng cộng bán 1.8 tr sau khi nổ 5 tr đã bán. Em này hiện đang dùng.

có hiểu biết 1 tý đấy mớI là Nổ.
@Hungdunghcmc vote lại chơi......không lẽ 920 chụp thua mấy con sky, qsmart, samsung....
@hjhdahjdo Không lẽ Nokia cùng nhóm Sky Qmobile. Nhưng đúng đang là muỗi so với SS và Apple.
faniphone
TÍCH CỰC
11 năm
CÓ THẬT KO ĐÂY
Ế ẩm quá nên lấy " S4 " ra đốt không lông 😃 đây mà
kendy704
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trungakira đố m kiếm được thằng nào doanh số qua được nó đấy. đồ rr miệng toàn ship. câm đi cho đỡ thối dđ
Like câu này. 😁 :p
nthkmf
TÍCH CỰC
11 năm
@Kaiderella Anh Tài nói hay mà! Nói chứ bên tinh tế, thấy anh Tài với 2 anh chuyên đánh giá máy MAC - mới làm bài review iOS7 (mình quên tên) và anh Vũ Hải là đánh giá khá chân thật (cảm nhận cá nhân) 😃
Mà nghĩ cũng lạ, máy qua test quăng quật thế này, mà ra bán nó gọn sạch, ko vết gì? Có phải là test mà nó méo, nức thì thay vỏ, ốp lưng ... mới rồi mang đi bán không nhỉ 😃
@nthkmf Mình nghĩ nó test vài máy là cùng. Dại gì test cả, nhỡ đâu hỏng hết thì lỗ vỡ mồm. 😁 :p
nthkmf
TÍCH CỰC
11 năm
@Kaiderella Cũng có lý đó, dạng như test ngẫu nhiên vài trong số 10 hay 100 sản phẩm thôi! 😃
anam_vn90
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nthkmf nó test để đánh giá một quy trình sản xuất, nếu có vấn đề thì kiểm tra lại quy trình chứ có phải máy nào cũng đem test hết đâu thím.
nthkmf
TÍCH CỰC
11 năm
@anam_vn90 thì đó, test ngẫu nhiên thử thôi 😃
hehe thế mới đc chứ .... để bị dìm qoài sao đc 😆 chúc mừng ai sở hữu e nó
hsoncd
TÍCH CỰC
11 năm
Bên Z có hội bể nắp lưng kìa 😁

Sent from my GT-I9500 using Tinhte.vn
Mình thì ấn tượng với độ bền của con SE Active. :rolleyes:
chưa ăn lại nokia về độ trâu đất đc
meodenth
TÍCH CỰC
11 năm
@Queen'sDragon nokia cũng đâu có châu lắm. có châu thì châu ở bọn cục gạch thôi 😁
@meodenth lumia đập quài ko hư bạn àh T.T
meodenth
TÍCH CỰC
11 năm
@BUMMpham lumia dày cộm thế thì sao chả châu 😁
@BUMMpham thấy đóng nữa á.....
Nhưng vẫn cùi bắp 😔
Test thì vậy , thực tế thì thế nào chắc mọi ng còn nhớ cty bảo hiểm test rồi nhé :rolleyes:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019