Rò rỉ các CPU Intel Ivy Bridge-E 4 và 6 nhân sắp ra mắt trong Quý 3, ba chip Core i7/5-R ngàm BGA

Duy Luân
11/7/2013 4:21Phản hồi: 63
Rò rỉ các CPU Intel Ivy Bridge-E 4 và 6 nhân sắp ra mắt trong Quý 3, ba chip Core i7/5-R ngàm BGA

Theo một lộ trình rò rỉ mới đây, Intel sẽ ra mắt ba chip Ivy Bridge-E trong Quý 3 năm nay nhắm đến những người dùng đòi hỏi bộ xử lí mạnh mẽ. Trong số những CPU bị rò rỉ có hai chip dòng K được xếp vào loại "hiệu năng cao cấp", bao gồm Core i7-4930K và i7-4920K. Chúng có lần lượt 6 và 4 nhân, xung nhịp 3,4GHz và 3,7GHz, có Turbo Boost. Chip thứ ba bị rò rỉ là i7-4960X thuộc dòng X (Extreme). Nó có 6 nhân, xung nhịp 3,6GHz, có Turbo Boost lên tối đa 4GHz. Cả ba CPU này đều có TDP 130W, hỗ trợ mở khóa hệ số nhân và không có bộ xử lí đồ họa tích hợp. Lưu ý rằng mặc dù có số hiệu là 49xx và 48xx nhưng những CPU này thuộc Ivy Bridge-E, không phải Haswell.[prebreak][/prebreak]

Cũng trong loạt slide rò rỉ này xuất hiện một số bộ xử lí với ngàm gắn BGA, tức loại ngàm cho các chip hàn chết lên bo mạch. Chúng bao gồm ba CPU Haswell dòng R và ba SoC Bay Trail. Thông tin về các SoC Pentium JR2850, Celeron J1850 và Celeron J1750 thì chúng ta đã có một bài riêng, mời các bạn xem qua. Bảng cấu hình bên dưới là các chip Haswell-R. Nhiều khả năng đây sẽ là các CPU được gắn vào hệ thống máy tính nhỏ gọn NUC thế hệ kế tiếp.

Một số slide rò rỉ

Nguồn: WCCF Tech
63 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kazenjin
TÍCH CỰC
11 năm
Ra gì lắm thế ai mà theo kịp. Con core i7 thế hệ 3 còn chưa nhìn thấy mặt mũi nữa là......😁.
<3 intel
đang hóng macbook, đủ lúa rồi
99v9.9999
TÍCH CỰC
11 năm
2 nhân 4 luồng mình còn chưa dùng hết 😔
@99v9.9999 không ra dòng mới thì AMD qua mặt làm sao ?mất thị phần 9-1 thành 5-5
làm ăn rất là khốc liệt
n_hnam0711
ĐẠI BÀNG
11 năm
cấu hình máy tính cứ lên ầm ầm còn mình vẫn đì đẹt i5 😔(
@n_hnam0711 =)) I5 là đủ dùng 7 năm nữa rồi lên làm gì vội, mình cũng I5 phấn đấu dùng 10 năm luôn 😁
@n_hnam0711 i5 là quá đỡ rồi bạn =='
hưa hưa mình đang sài pentium.! OMG

Nhầm rồi bác ơi, mấy con này là Ivy-E chứ ko phải Haswell đâu.
@Spirit Coder Update
Mình nhầm! @@
@Spirit Coder Cảm ơn bác, xác nhận là nhầm và đã sửa
mrdat_k1
TÍCH CỰC
11 năm
Đt thì lộ ảnh nóng, còn chip của inte bao h cũng lộ ảnh slide thuyết trình :p

Gửi từ GT-I9100G của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
diepgamer
ĐẠI BÀNG
11 năm
4670R với 4570R là core i5.
@diepgamer Cảm ơn bác, link nguồn làm cái bảng sai, đã sửa nhé
ra gì mà lắm thế, chả nhớ nổi con nào ngon hơn con nào nếu chỉ dùng tên, trước thì Ivy với Sandy thì quá dễ, giờ thì tùm lum hết
@romeojane007
như nhau hết thôi mà bác, nếu để ý thì số model vẫn thế, chả khác gì nhiều. Còn muốn biết con nào ngon thì số càng to càng ngon (và càng đắt + tốn điện)
chờ .........................!
sanglxagdm
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao haswell ra rồi mà k thấy ivy giảm giá vậy.
Chờ nó giảm ráp con desk mà lâu quá.

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
maoh
ĐẠI BÀNG
11 năm
thú vị
Có SoC là ngon đấy
Nhầm thiệt 😁

Bạn xem hình đính kèm số 2 ở dưới sẽ rõ, ko phải cứ 4XXX là Haswell & 3XXX là Ivy đâu nhé :D
@ngocnghechvt Ừ nhỉ! @@ :v Xl~ bạn kia phát! :D
Tại vào TT toàn không load được hình! F5 vài lần mới được!
hsrose
TÍCH CỰC
11 năm
Vẫn Dual Core, chưa biết Core 2 Duo huống chi Core i
vẫn đang vui vẻ với sandy core i3 2370m@ 2.4GHz + VGA AMD 7610m 😁
Re0
CAO CẤP
11 năm
Mình ko dùng hế hiệu suất em này
i3 3210 chạy win xp có ổn không mọi người? 😁

Xu hướng

Bài mới