Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Lexus NX bắt đầu được sản xuất tại Nhật Bản

levuongthinh
15/8/2014 15:10Phản hồi: 54
Lexus NX bắt đầu được sản xuất tại Nhật Bản

Tuần rồi, mẫu Lexus NX thương mại đầu tiên đã bắt đầu được lắp ráp tại dây chuyền sản xuất ở nhà máy Miyata, Nhật Bản, với động cơ tăng áp do nhà máy Kanda chế tạo. Lexus NX đánh dấu việc lần đầu tiên Lexus sản xuất một chiếc compact crossover - một phân khúc quan trọng đối với thương hiệu hạng sang này - và lần đầu tiên Lexus sử dụng động cơ tăng áp trên một chiếc xe của họ.

Lexus có 2 phiên bản là NX 200t, sử dụng động cơ tăng áp, dung tích 2.0L, 4 xi lanh, công suất 235 mã lực. Và NX 300h với động cơ hybrid, công suất 194 mã lực. Lexus hứa hẹn NX sẽ có sức mạnh của một chiếc SUV, mang đến trải nghiệm lái ấn tượng.

Hiện tại Lexus đã nhận được khoảng 6.500 đơn đặt hàng mua NX ở riêng thị trường Nhật Bản và nhiều đơn đặt hàng khác đến từ những thị trường khác. Lexus NX hứa hẹn sẽ là một mẫu xe bán chạy bên cạnh chiếc RX cũng đang rất nổi.

Lexus NX được giới thiệu lần đầu tiên tại triển lãm Bắc Kinh hồi tháng Tư. Mẫu compact crossover này được phát triển dựa trên 2 mẫu xe Toyota RAV 4 và Lexus RX. Hiện chưa có giá chính thức cho Lexus NX, nhưng dự kiến là vào khoảng 40.000$ - 50.000$, và tháng 11 tới nó sẽ được bán ra ở thị trường Mỹ.

Hình ảnh Lexus NX:

Theo: Lexus
54 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giá Lexus ở VN quả là ác mộng. Em này rồi cũng phải 3tỷ là ít. Nhjnf hao hao giống CX5
@JoseyHan k phải mỗi giá Lexus là ác mộng thôi đâu bác 🆒
con rangerover sport hình như giá bên Mẽo 60k $ mà về VN gần 5 tỏi 😁:D:D
@nhokkute_nike8008 gấp 5 lần hả
xạo nè
Về VN chắc khoảng 1xx.000 USD.
Giá trong bài bằng RX thì ai mua???
Đẹp quá, Lexus đúng là niềm tự hào của xe hơi Nhật tai My🆒
feck11
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cứ mơ con city hay civic còn có cơ hội 😔
Nexus - đắt đỏ vs tin cậy. Rất Nhật Bản
lom-com
TÍCH CỰC
10 năm
@neomilanista rồi!thêm 1 em lậm đt nexus:eek::p
minhqp107
TÍCH CỰC
10 năm
Made in Japan luôn <3
nforce
TÍCH CỰC
10 năm
@palmtj27 Bác nói ngược lại mới đúng. Ma nó mua Swift sx trong nước. Thêm 30 chai có bản nhập rồi.
plato86
TÍCH CỰC
10 năm
@nguyenmartin Thật ra tôi chỉ troll bác kia thui, xe hơi thì chả có cái xe nào sx trong nc, bác kia phán câu xanh rờn 80% xe su swift sx trong nc mới ghê chứ. Just for fun thôi

Sent from my GT-I9100G using Tinhte.vn mobile app
@plato86 Bạn ấy nói đúng đấy bạn, trên lý thuyết ở đâu hoàn thiện cuối cùng thì sẽ là made in nước đó, theo như vậy thì nhiều xe được sản xuất tại vn mà bạn!
@plato86 đến Mec còn lắp ráp sx từ đời thuở nào rồi chứ nói gì đến cái xe con cóc này =]] thuế cao là vì lương trung bình VN vẫn đang ở 150 USD/tháng bác ah 😃 vậy nên cái oto dc liệt vào xa xỉ phẩm ^^ bao giờ lương trung bình lên 1500 thì lại khác bác nhé
seikara
TÍCH CỰC
10 năm
Hjx đọc thoáng tưởng Nexus, mất tg vào, mất tg cmt ^^

Sent from my LG-F120L using Tinhte.vn mobile app
mrdat_k1
TÍCH CỰC
10 năm
Yêu ngay từ cái nhìn đầu tiên :p
Hồi tinh tế đăng quảng cái em này đã thấy rất đẹp rồi, giờ thấy video còn đẹp hơn nữa. Thật ra dòng LX cũ chạy nhiều ở thái lan và csmpuchia kích thước cũng không to lắm, nếu mang so sánh với em NX này thì không to hơn là bao nhiêu,,hình như lexus họ định hình lại phân khúc nên về sau kích thước các dòng LX đời mới to hơn. Nghĩ mà buồn ghê, ở vn để rước em lX về giá đã cao ngất ngưởng, trong khi ngay nước láng giềng là campuchia xe Lexus chạy ầm ầm trên đường, hàng năm đóng 500us phí lưu hàn đường bộ ( mức phí cao hơn so với các dòng xe khác như camry ) trước tôi cũng có một chiếc để chạy bên thailand nhưng đời 2005 nên hơi tốn xăng, chuyển qua đi camry lại.
asimo7777
TÍCH CỰC
10 năm
Sẽ mua khi có đủ tiền
Stevenytu
TÍCH CỰC
10 năm
:eek::eek::eek: sao đẹp dữ vầy nè
Chả có vẹo gì hay ho . Vios phiên bản suv =)) . Bác nào bị chột mặt mới mua mấy cái lếc xù này
@D_LIN Ko biết ý bạn có troll hay ko nhưng đã từng lái cả RX và Vios thì thấy chẳng có vẹo gì giống nhau cả =))))
Xe này màu đỏ đẹp đó.
abgnac
TÍCH CỰC
10 năm
Về VN thì x3 lên thành 120000,150000 :mad:
cesc84
TÍCH CỰC
10 năm
Quá đẹp. Con này tầm 2,5 tỷ thôi. Để lát mua vé số gấp 😃
@cesc84 Lexus Nx 200t chính hãng đại lý tại Việt Nam chỉ có 2,2 tỷ thôi các bác nhé.
dungk2a
ĐẠI BÀNG
10 năm
Do cách tính thuế của VN ta hơi khác người. Thuế chồng lên thuế nên xe nhập khẩu nó đắt như vậy
VD: Xe này bán ra giá 50k$ dung tích 2L
Về VN sẽ được tính thuế như sau (2014)
Thuế nhâp khẩu=giá xe * 70% =35k$ (giá xe sau thuế =85k$)
Thuế tiêu thụ đặc biệt (xe dung tích 2L)=Giá xe (đã bao gồm thuế nhập khẩu)*50%=42.5k$ (Giá xe sau thuế = 127.5k$)
Thuế GTGT (10%) = Giá xe sau thuế *10^\%=12.75k$ (giá xe sau thuế 140.25k$)
Giả sử bạn mua trực tiếp không qua nhà cung cấp nào, bạn phải chịu thêm 10% thuế trước bạ nữa =14.025k$ nữa
Thành ra xe của bạn có số tiền 154275$ (gấp 3.1 lần)
Một con số không hề nhỏ cho thuế nhỉ? (104275$)
(có thể mình tính sai biểu thuế nhưng cách tính nôm na thì như vậy)
@dungk2a Nhìn con số % mà ớn lạnh , dân ta giàu quá :eek:
@dungk2a Nghe nói năm 2018 miễn thuế nhập khẩu gì gì đó hả bác? Lúc đó giá xe không biết thế nào bác nhỉ?
nsh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dungk2a Anh em nhà mình cứ nhìn giá bán lẻ của nó rồi nhân thuế má nọ kia.

Nhưng thực ra giá bán buôn, giá trên hồ sơ HQ nó thấp hơn nhiều mà.
@dungk2a Bản 2L thì dòng này chỉ có thể bán được bên Mỹ 35k. Theo cách tính của bác thì nó sẽ tầm khoảng 100k. Bao gồm có tiền lời cho Toyota rồi ( vì giá bán 35k To lời ngon rồi). Giá này so với em GLK lắp trong nước vẫn quá cao. Về tổng thể ngoại hình cũng thuộc loại kỳ dị, do vậy coi như VN không có đất cho em này. Chưa kể với truyền thống ăn dày thì khi nhập khẩu ít nhất em này sẽ được bán giá 110 k, càng không có đất sống. Thậm chí giá RX hiện đang quá chát vẫn hợp lý hơn.
Đẹp . Nhưng tự hỏi bao giờ mình mới có một chiếc như vầy 😕
Nói chung là chờ thôi, chuyện thuế má thì nói nhiều quá rồi, để chờ sau 2018 xem đã

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019